ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพิจารณาแนะนำรถยนต์ให้ด้วยค่ะ งบประมาณ 8-9 แสน ค่ะ  (อ่าน 16837 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ถ้าชอบความปลอดภัย ก็ เอาไรก็ได้ ที่ไม่ไช่ Toyota กะ Honda ครับ

ผมแนะนำ Cruze 1.8 LT อ่าครับ 9 แสนกว่า หรือไม่ก็ New Focus

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ผมเชียร์ Altis ครับ ถ้านะครับ ย้ำว่าถ้า จะเอามาติด LPG
ยังไงพี่โตก็สบายใจกว่าครับถ้าจะดมแก๊ส

มันซ่อมง่าย อู่ไหนก็ทำได้ อะไหล่ก็เยอะมาก

1.8G ก็ถือว่าโอเคนะครับ นั่งสบาย กว้าง ช่วงล่างพอได้ ไม่ได้เอาไปขับเร็วอะไรอยู่แล้ว พวก ABS Airbag มันก็มีเหมือนๆกัน
แถมAltis ประกบ 7 Speed ด้วยนะครับ

ถ้าจะเอา Focus ตัวเก่าผมว่าอย่าเลย ซื้อรถใหม่จะเอาโฉมเก่าไปทำไมครับ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
ถ้ารอได้ รอดู Focus ใหม่ก่อนดีกว่าครับ

รอดูราคาที่แน่นอน มีรถให้ลองขับ

ถ้าตอนนั้นไม่ชอบ หรือ ราคาเกินงบไป

ค่อยกลับมาหา Focus เก่า 8.49 แสน ก็ยังทันครับ

เผลอๆ Focus ตัวเก่าตอนนั้น คงลดแลก แจกแถม ส่วนลดเข้าไปอีก

แต่ถ้าต้องใช้รถเลย Focus ตัว 8.49 แสน ก็ถือเป็นทางเลือกที่ดีครับ

ได้เครื่อง 2.0 ช่วงล่างดีด้วย ในราคาแบบนี้ คุ้มครับ

เรื่องตกรุ่น อย่าไปใส่ใจครับ ซื้อรถมาใช้

ออฟไลน์ bluescene

• Newbie
  • *
คุณ Moza@135!!!: ขอบคุณที่เตือนนะคะ ไม่รู้เลยยย
คุณ MoO Cnoe: ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
คุณ dusitmon123 : ขอบคุณนะคะ
คุณ simcity: ขอบคุณค่า

จากข้อมูลเพือนๆ พี่ๆ ทั้งหมด คงโทรไปหาเซลล์ถอนจอง รอ New Focus และรถรุ่นอื่นๆ ดีกว่าค่ะ เพราะยังไม่ีีรีบใช้รถจริงๆ ค่ะ ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ เพิ่งรู้จักเวบนี้ไม่กี่วัน แต่ได้รับคำแนะนำที่ดี อบอุ่นจริงๆค่ะ  :D