ผู้เขียน หัวข้อ: นางสงกรานต์ ปี 2555 ชื่อ กิมิทาเทวี  (อ่าน 3590 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
นางสงกรานต์ ปี 2555 ชื่อ กิมิทาเทวี
« เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 16:42:54 »
นางสงกรานต์ไม่ได้ขี่รถ ไม่เกี่ยวกับรถหรอกครับ แต่สงกรานต์ ปีนี้ฝนตกลมแรง ขับรถระวัง เที่ยวสนุกปลอดภัยทุกท่านนะครับ

ปีนี้จะเกิดไฟไหม้บ้านอีกแล้วรึนี ปีก่อนหน้าก็ทำนายแบบนี้

นางสงกรานต์ ปี 2555 ชื่อ กิมิทาเทวี
ทำนาย จะมีสงคราม ฆ่าฟันกัน

วันศุกร์ ชื่อ กิมิทา

ทัดดอกจงกลนี เครื่องประดับบุษราคัม ภักษาหาร

กล้วยน้ำว้า อาวุธขวาพระขรรค์ ซ้ายพิณ พาหนะ

กระบือ

กิมิทาเทวี นางสงกรานต์ 2555
คำทำนาย จะมีสงคราม คาดมีพายุ-ลมแรง แนะระวัง
กระทรวงวัฒนธรรม ได้เผยชื่อและลักษณะ พร้อมคำทำนายของนางสงกรานต์ประจำปี 2555 โดยระบุว่า วันมหาสงกรานต์ปีนี้ ตรงกับวันศุกร์ที่ 13 เมษายน ปีมะโรง หรือปีงูใหญ่
นางสงกรานต์ จึงมีนามว่า กิมิทาเทวี มีลักษณะ ทรงพาหุรัด ทัดดอกจงกลนี เครื่องประดับบุษราคัม ภักษาหารกล้วยน้ำ หัตถ์ขวาทรงขรรค์ หัตถ์ซ้ายทรงพิณ เสด็จไสยาสน์ลืมเนตร(นอนลืมตา) มาเหนือหลังมหิงส์(กระบือ,ควาย)เป็นพาหนะ
ทำนายว่า
ฝนต้นปี จะมีมาก กลางปี งาม แต่ ปลายปี น้อย
เกณฑ์ พิรุณศาสตร์ ปีนี้ พฤหัสบดี เป็นอธิบดีฝน บันดาลให้ฝนตก 500 ห่า ตกในเขาจักรวาล 200 ห่า ตกในป่าหิมพานต์ 150ห่า ตกในมหาสมุทร 100 ห่า ตกในโลกมนุษย์ 50 ห่า
เกณฑ์ธาราธิคุณ ชื่อ วาโย(ธาตุลม) น้ำพอประมาณ พายุจัด
เกณฑ์นาคราชให้น้ำ ปีมะโรง นาคราชให้น้ำ 3 ตัว ทำนายว่า ฝนต้นปีมาก กลางปีงาม แต่ปลายปีน้อยแล
เกณฑ์ธัญญาหารชื่อ วิบัติ ข้าวกล้าในไร่นา จะเกิดกิมิชาติ คือ มีด้วงแมลงรบกวน ข้าวกล้า จะได้ผล 1ส่วน เสีย 5 ส่วน
บ้านเมือง จะเกิดยุทธสงคราม มีไฟกลางเมือง
จะฆ่าฟันกัน จะนิราชจากกัน จะฉิบหายเป็นอันมาก แล
คำทำนาย
เนื่องจากนางสงกรานต์นอนลืมตามา จึงทำนายได้ว่า พระมหากษัตริย์จะเจริญรุ่งเรืองดี
วันมหาสงกรานต์เป็นวันศุกร์ จึงทำนายได้ว่า พืชพันธุ์ธัญญาหารจะอุดมสมบุรณ์ ฝนชุก พายุพัดแรง ผู้คนจะเป็นโรคตาและเจ็บไข้กันมาก
วันเนาเป็นวันเสาร์ จึงทำนายได้ว่า ข้าวปลาจะแพง ข้าวจะได้น้อยผลไม้จะแพง น้ำน้อย จะเกิดเพลิงกลางเมือง ขุนนางจะต้องโทษ
และวันเถลิงศกเป็นวันอาทิตย์ จึงทำนายได้ว่า พระมหากษัตริย์จะมีพระบรมเดชานุภาพ ปราบศัตรูได้ทั่วทุกทิศ

กาลโยคประจำปีจุลศักราช ๑๓๗๔
ศก 225   ธงไชย   อธิบดี   อุบาทว์   โลกาวินาศ
วัน   2   7   1   2
ยาม   7   2   6   6
ราศี   3   6   2   10
ดิถี   3   18   2   4
ฤกษ์   27   27   26   10

วันมหาสงกรานต์ ตรงกับ วันศุกร์ที่ ๑๓ เมษายน
เวลา ๑๙ นาฬิกา ๔๖ นาที ๑๒ วินาที
ตรงกับเวลา ๒๐ นาฬิกา ๔ นาที ๑๒ วินาที (เวลามาตรฐานประเทศไทย)
วันเถลิงศก ตรงกับ วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน เวลา 23.43.48 น.
ตรงกับเวลา 0.01.48น. (เวลามาตรฐานประเทศไทยปัจจุบัน)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: นางสงกรานต์ ปี 2555 ชื่อ กิมิทาเทวี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 17:44:46 »
นางสงกรานต์ ชื่อ ออกแนวญี่ปุ่น กิมิทา กำลังจะเกิดซึนามิ นี่เอง

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: นางสงกรานต์ ปี 2555 ชื่อ กิมิทาเทวี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 19:35:45 »
ผิดหมวดมั้งครับ :-X
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0