ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาแล้ว Tata Nano เรื่องนี้ถึงครูอังคณา.....แน่  (อ่าน 8379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
เมื่อวานผมขับรถผ่านโชว์รูมทาทา มอเตอร์ สาขาถนนสมเด็จพระเจ้าตากสิน เห็บแว๊ปๆ น้อง Tata Nano จอดอยู่ในโชว์รูมจำนวน 3 คัน เลยโทรถามข้อมูล เป็น Nano เครื่อง 624 cc.เกียร์ธรรมดา กระจกมือหมุน  เน้นขายเฉพาะกลุ่มไม่โฆษณา สงสัยกลัวโดนวิจารณ์ ราคาขาย....... 275,000...... บาท ขาดตัว อยากรู้จัง เป็นคุณคิดยังไงกับราคาของมัน ทั้งนี้ถ้ามีโอกาสจะขอไปลองนั่งและถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ถ้าไม่ดีหละก็...เรื่องนี้ถึงครูอังคณา..แน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 10:11:47 โดย Rung »

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
Re: มันมาแล้ว Tata Nano เรื่องนี้ถึงครูอังคณา.....แน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 10:15:58 »
จำได้ว่ามีคนบอกในเว็บนี้ราว2-3 สัปดาห์มาแล้วนะ 
ออ เข้าใจละ เหมือนคลิปไง  อัดไว้ตั้งแต่เดือนมกรา แต่กว่าจะดังก็เดือนเมษายน
ครูอังคณาเกือบลืมไปละ..อิอิ

ออฟไลน์ Rung

Re: มันมาแล้ว Tata Nano เรื่องนี้ถึงครูอังคณา.....แน่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 10:19:46 »
ผมไม่แน่ใจว่าเคยมีมาโพสต์หรือยัง สงสัยผมจะลึมอ่านไป ถ้ามีแล้วจะขออนุญาตลบนะครับ ขอบคุณคุณ superden ครับ

ออฟไลน์ PowerOil

• Jr. Member
  • **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 11:56:49 »
ผมไปลองขับเล่นมาตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วครับที่ศูนย์บิ๊กซีปู่เจ้า ใคร่ซื้อก็ขอให้โชคดีครับขนาดรถทดลองขับยังเอาแผ่นปูนถ่วงไว้สองแผ่น

ตัวใครตัวมันครับ อีกอย่างก๊องแก๊งมาก ราคาอยู่ที่นู่น ไม่ถึงแปดหมื่น ???
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ treebegin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:16:58 »
น่าสนใจครับ ส่วนตัว ชอบนะ

ถ้าลงทุนเต็มที่ ทำตลาดสักหน่อยคงจะขายได้ครับ

ได้กลุ่มที่ จำเป็นต้องใช้รถ เช่น พี่แม่ลูก ซ้อนมอเตอร์ไซท์ กัน

ได้คันนี้ไป ก็ปลอดภัยขึ้นเยอะ

แต่ราคาควรจะต้องต่ำกว่านี้หน่อย
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:20:02 »
ด้วยเหตุผลกระโหลกกะลาแค่นี้เองอะเหรอ หะ ไอ้บอล !!

เรื่องเน้ .... ถึง .... ครู .... อังคณา .... แน่ !!

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:22:12 »
ผมว่าต้องขายประมาณแสนกว่าสองแสนถ้วนกำลังดี กับรถที่ดีกว่ามอไซด์ตรงฝนตกไม่เปียกนี่ล่ะ ถ้าทำได้ยังอยากได้สักคัน

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 12:29:05 »
น่าสนใจครับ ส่วนตัว ชอบนะ

ถ้าลงทุนเต็มที่ ทำตลาดสักหน่อยคงจะขายได้ครับ

ได้กลุ่มที่ จำเป็นต้องใช้รถ เช่น พี่แม่ลูก ซ้อนมอเตอร์ไซท์ กัน

ได้คันนี้ไป ก็ปลอดภัยขึ้นเยอะ

แต่ราคาควรจะต้องต่ำกว่านี้หน่อย

ที่บ้านผมมีถูกกว่า 275 ครับ เป็นตัวเดียวกับที่ายในอินเดียเลยครับ TATA NANO รุ่นล่างสุด ไม่มีแอร์ กันชนสีดำ เบาะผ้าเกรดต่ำมากๆ ไม่มี center lock ครับ มีอยู่คันเดียว ตอนนี้เหมือนกันว่าจะขายไปแล้วครับ ขายให้ นศ ม.บูร อ่ะครับ ราคาชายแต่ 150000 ครับผม (ที่มันแพงเพราะมันเข้ามาทั้งคัน ภาษีเลย อย่างว่าอ่ะครับ  :D :D )
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 13:16:33 »
ที่ชลก็มีแล้วนะ ผมผ่านไปเห็นจอดโชว์อยุ่ ว่าว่างๆจะลองไปนั่งเล่นดูเหมือนกัน

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 13:18:39 »
ไปดูมาเมื่อ เดือนก่อน  ถ้าราคาไม่ถึงแสนจะไม่ว่าเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 14:10:34 »
ถ้าราคาขนาดนี้คงต้องจอดไว้อย่างนั้นแหละครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 15:44:50 »
ครูอังคณา ฝากบอกว่า "เหรอ"
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 16:30:11 »
ถ้าใจปล้ำเอามาประกอบใน แล้วตั้งราคาขายแค่ 95000 น่าจะพอขายได้เดือนละหลายร้อยคันอยู่
อย่างน้อยๆให้คุณแม่บ้านขับจากบ้านไปตลาดหน้าปากซอยกันเปียกฝน^-^

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 17:50:58 »
เรื่องนี้ถึงครูอังคณานานแล้วนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 09:57:28 »
ต้องการจูงใจ ให้ครอบครัวเล็กที่ใช้จักยานยนต์ได้รับความปลอดภัย(ร่างกาย แต่กระเป๋าไม่ปลอดภัยแล้วราคานี้....)

ขายเท่านี้ คนใช้มอไซต์ก็ยังคงออกมอไซต์ต่อไปครับ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 22:06:31 »
หาครูอังคนาเจอแล้ว  มึนเลย 

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 13:59:10 »
สองแสนปลายคงเกิดยากนะครับ มันไม่ใช่แค่ชื่อtata อย่างเดียว
ผมคิดว่านิสัยคนไทยจะซื้อรถใหม่ก็คงไม่อยากให้คนอื่นมาดูถูก
 ไม่ว่าจะมองมุมไหน ทั้งคุณภาพ ความสวย การขับขี่ ความปลอดภัย บริการหลังขายและขายต่อ
ยังนึกไม่ออกว่ามันจะขายได้ดี
สมมุติว่าต้องเลือกระหว่างนาโน กับ เฌอรี่ ถึงแพงกว่าหน่อยแต่ผมเอาคันหลังดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 14:06:52 โดย Bogiecoco »

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 02:04:18 »
ทาทา เหมือนจะขายรถถูก แต่จริงๆขายแพงมาก ตัวเองยังไม่ดัง สินค้าก็ใช่ว่าจะดีเด่น ต้องราคาถูกกว่านี้ซิ