ผู้เขียน หัวข้อ: สุดท้ายลงเอยที่ mazda bt-50  (อ่าน 11230 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
สุดท้ายลงเอยที่ mazda bt-50
« เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 15:28:25 »
ศึกษารถหลายๆรุ่นมาซักระยะ ไม่ค่อยได้โพสถามซักเท่าไหร่
ตอนแรกกะรอดูรีวิวพี่จิมว่าเป็นอย่างที่หลายๆคนพูดไว้รึป่าว แต่หลังจากปิดเทอมก็ได้กลับบ้านแล้วเข้าไปทดลองขับที่ศูนย์มาสด้าขอนแก่น
ความจริงคุณพ่ออยากให้เอาอีซูซุเพราะที่บ้านใช้ยี่ห้อนี้มาตลอด แต่พอพาคุณพ่อไปลองรถ พ่อถึงกลับจองให้อย่างเร็วเลย
คุณพ่อประทับใจช่วงล่างมากๆ และเรื่องศูนย์บริการที่ขอนแก่นก็ไม่มีปัญหาเพราะศูนย์มาสด้าและอีซูซุเป็นเจ้าเดียวกัน ^^
ก็เลยอยากมาแชร์สำหรับคนกำลังมองดูรถหลายๆรุ่นอยู่ อยากบอกว่าต้องไปลองเจ้าbt-50ซะก่อน ก่อนที่จะตัดสินใจ
ขอบคุณข้อมูลดีๆหลายๆอย่างที่ถกเถียงกันในบอร์ดทำให้ประกอบการตัดสินใจครั้งนี้

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: สุดท้ายลงเอยที่ mazda bt-50
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 15:55:34 »
แล้วคุณจะไม่ผิดหวังกับ BT50 Pro....Zoom Zoom !!!  8)

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
Re: สุดท้ายลงเอยที่ mazda bt-50
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 15:58:20 »
เป็นรถกระบะ รุ่นเดียว  ที่ผมชอบ ขับแล้ว  เหมือนไม่ใช่ แค่รถกระบะ  หล่อ น้องๆCx 9   ถ้ามีรุ่น PPV   คงได้ขาย PJS     

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 16:03:42 »
ยินดีด้วยครับ
ผมว่าเลือกไม่ผิดกับ Bt50 pro ครับ
ถ้าเป็นผม ผมก็คงเลือกตัวนี้ ในชัวโมงนี้ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 16:05:38 »
แต่ผมติดใจตรงที่มาสด้าทำรุ่นย่อยมาน้อยมาก เหมือนจะขายแต่รุ่นบนๆ
ผมอยากได้4ประตูเกียร์ธรรมดาแต่ก็ดันไม่มี abs ให้ถ้าอยากได้ของครบก็ต้องไปเล่นรุ่น top auto ไปเลยผมก็เลยไปได้ตัว top opencab  
ถ้ามาสด้าทำรุ่นย่อยเยอะๆให้เป็นทางเลือกหน่อยผมว่าจะขายดีกว่านี้อีกนะผมว่า

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 17:41:59 »
BT-50 ตอนนี้น่าสนใจอยู่ 2 รุ่น
 1. DBL 3.2L 4x4 6MT ได้ระบบความปลอดภัยครบ แถมยังให้สิทธิคนที่ได้คืนภาษีด้วย
 2. FSC 3.2L 4x4 6MT คอ 4x4 ไว้ลุยจริงๆ ด้วยพื้นที่กระบะมากกว่า 4 ประตู ได้เครื่อง 3200 แรงบิดสูง มีเฟืองท้าย LSD แถมภาษีประจำปีแค่ 1,050 บาท
      ผมก็จองรุ่นนี้ไปครับ ถ้าได้มาก็จัดตามนี้ทันที
        + เปลี่ยนล้อเป็น 16" จับยาง MT 265/75R16
        + โรลบาร์กระบะ
        + Snokle
        + กันชนหน้า
        + แคร็งกันชนหน้า
     เผื่อไว้บรรทุก มอเตอร์ไซด์ KAWA KLX150 รอมานานเหมือนกัน เครื่องคาร์บูเรเตอร์ ดูแลรักษาง่ายกว่าหัวฉีด ได้เฟรม KLX125 ที่ไม่สูงมากเหมือน KLX250 จองไว้น่าจะได้ปลายเดือน พ.ค. นี้ครับ

ปล. เมื่อไหร่ Ranger T6 ตอนเดียว 4x4 6MT จะเอาออกมาขายบ้างครับ

ออฟไลน์ BoatHead

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 20:21:27 »
ความเป็นไปคล้ายผมมากเลย

ตอนแลกไปจอง ISUZU. แต่พอได้พาพ่อไปลองขับวันเดียวกัน 4 ยี่ห้อ

ครบแล้วจอง BT 50 Pro 2.2 At  เลยครับ.

แต่ตอนนี้กำลังเปลี่ยนใจขึ้นไปเล่น 3.2 At. แทน

เพราะเห็นพี่. J!MMY. บอกว่ากินน้ำมันต่างกันน้อยกว่าที่คิด

แต่การขับขี่ดีกว่าแบบชัดเจนผมเลยโทรไปขอเปลี่ยนเป็น 3.2 At แล้ว(ถ้ารอต่ออีกไม่เกิน 2 เดือน)

เพราะผมจองไปตั้งแต่ 1/2/55. แล้วยังไม่ได้รถเลย

ขอย้ำอีกทีว่าไม่ผิดหวังแน่นอนที่เลือก BT50 Pro. ส่วนจะเป็นรุ่นไหนก็ลองเลือกดูครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bluewish

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 20:47:55 »
ผมว่าท่าน จขกท เลือกได้ถูกแล้ว

จริงๆผมชอบ Ranger นะ แต่จากที่หาข้อมูลมา ประมวลผลแล้วพบว่า RG เป็นรถที่น่าขับ แต่ไม่น่าซื้อ  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 22:36:57 »
BT-50 ตอนนี้น่าสนใจอยู่ 2 รุ่น
 1. DBL 3.2L 4x4 6MT ได้ระบบความปลอดภัยครบ แถมยังให้สิทธิคนที่ได้คืนภาษีด้วย
 2. FSC 3.2L 4x4 6MT คอ 4x4 ไว้ลุยจริงๆ ด้วยพื้นที่กระบะมากกว่า 4 ประตู ได้เครื่อง 3200 แรงบิดสูง มีเฟืองท้าย LSD แถมภาษีประจำปีแค่ 1,050 บาท
      ผมก็จองรุ่นนี้ไปครับ ถ้าได้มาก็จัดตามนี้ทันที
        + เปลี่ยนล้อเป็น 16" จับยาง MT 265/75R16
        + โรลบาร์กระบะ
        + Snokle
        + กันชนหน้า
        + แคร็งกันชนหน้า
     เผื่อไว้บรรทุก มอเตอร์ไซด์ KAWA KLX150 รอมานานเหมือนกัน เครื่องคาร์บูเรเตอร์ ดูแลรักษาง่ายกว่าหัวฉีด ได้เฟรม KLX125 ที่ไม่สูงมากเหมือน KLX250 จองไว้น่าจะได้ปลายเดือน พ.ค. นี้ครับ

ปล. เมื่อไหร่ Ranger T6 ตอนเดียว 4x4 6MT จะเอาออกมาขายบ้างครับ

ความจริงในใจอยากจะได้4x4หล่ะครับ แต่ตัวนี้คุณพ่อเป็นคนออกเงินให้ พ่อเขาบอกว่าเอาแค่นี้ก็พอเพราะ4x4ก็มีอยู่คันนึงแล้วของ isuzu ตัวนี้หวยเลยมาออกตัวยกสูง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 22:45:05 »
ความเป็นไปคล้ายผมมากเลย

ตอนแลกไปจอง ISUZU. แต่พอได้พาพ่อไปลองขับวันเดียวกัน 4 ยี่ห้อ

ครบแล้วจอง BT 50 Pro 2.2 At  เลยครับ.

แต่ตอนนี้กำลังเปลี่ยนใจขึ้นไปเล่น 3.2 At. แทน

เพราะเห็นพี่. J!MMY. บอกว่ากินน้ำมันต่างกันน้อยกว่าที่คิด

แต่การขับขี่ดีกว่าแบบชัดเจนผมเลยโทรไปขอเปลี่ยนเป็น 3.2 At แล้ว(ถ้ารอต่ออีกไม่เกิน 2 เดือน)

เพราะผมจองไปตั้งแต่ 1/2/55. แล้วยังไม่ได้รถเลย

ขอย้ำอีกทีว่าไม่ผิดหวังแน่นอนที่เลือก BT50 Pro. ส่วนจะเป็นรุ่นไหนก็ลองเลือกดูครับ

ขอบคุณครับ

ก็อย่างว่าหล่ะเงินคุณพ่ออ่ะเนอะ แล้วพ่อก็บอกว่าถ้าเอา4ประตูเครื่องใหญ่อีกมันก็จะได้เสียภาษีรายปีเยอะมากถ้าเอาไปรวมกับคันเดิมที่เสียเยอะอยู่แล้ว
เอาสบายใจพ่อไปก่อน ถึงเวลาเงินตัวเองซื้อเองจะจัดเต็มๆให้ได้เลย ^^