ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล toyota harrier / rx300 หน่อยครับ น่าเล่นไหม  (อ่าน 8150 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
พอดีญาติจะขายน่ะครับ เป็นตัวปี 99-02 ยังไม่ทราบปีแน่ชัด แต่เป็นโฉมแรก
ต้องการปรึกษาว่า
1.  ไม่ทราบว่าเข้าศูนย์โตโยต้าทั่วไปได้ไหม
2. ติดแก๊ซดูแลยากไหม
3. เครื่องสามพันซีซีตัวนี้มีใช้ในรุ่นอื่นหรือไม่
4.และราคาซื้อขายควรอยู่ที่เท่าไร

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ขอข้อมูล toyota harrier / rx300 หน่อยครับ น่าเล่นไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 18:15:43 »
1.เข้าได้ครับ แต่อะไหล่บางตัวต้องรอจะไม่ได้สต๊อกไว้แบบรถตลาด
2.เคยเห็นคนติด แต่จูนยากพังง่ายหรือเปล่า ตรงนี้ไม่ทราบครับ
3.เครื่องตัวนี้เท่าที่ทราบก็ ES300 รุ่นปลายยุค 90 ที่อยู่ในช่วงเดียวกัน และคิดว่ามีอีก แต่นับรวมกันไม่ได้เยอะเท่าไหร่
   เพราะเป็นรถนำเข้าทั้งนั้น
4.ราคาขายลองเข้าไปดูในเวึบ one2car, taladrod ถ้าญาติขายให้ไม่ควรจะเกินราคาเฉลี่ยที่ปรากฎในเว็บ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2012, 18:33:06 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
Re: ขอข้อมูล toyota harrier / rx300 หน่อยครับ น่าเล่นไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 20:19:59 »
แนะนำให้เต้นท์ตีราคา แล้วเราก็จ่ายเงินให้ญาติราคานี้ หรือบวกเพิ่มนิดหน่อย เพราะยังไงญาติคุณก็จะขายอยู่ดี

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 23:19:30 »
พอดีญาติจะขายน่ะครับ เป็นตัวปี 99-02 ยังไม่ทราบปีแน่ชัด แต่เป็นโฉมแรก
ต้องการปรึกษาว่า
1.  ไม่ทราบว่าเข้าศูนย์โตโยต้าทั่วไปได้ไหม
2. ติดแก๊ซดูแลยากไหม
3. เครื่องสามพันซีซีตัวนี้มีใช้ในรุ่นอื่นหรือไม่
4.และราคาซื้อขายควรอยู่ที่เท่าไร

ขอบคุณครับ
1. ศูนย์มีบางรายการ แต่หาได้ร้านข้างนอกทั่วไป มือสองเซียงกง ถมถืด
2. ติดที่ศูนย์ดีๆ แพงกว่านิดหน่อย มีรับประกัน ดีกว่าเยอะ ในทุกๆเรื่อง
3. เครื่อง V6 1MZ-FE ตัวนี้อยู่ในตระกูลโตโยต้า หลายรุ่นเลยครับ เช่น Solara, Sienna, Avalon, อื่นๆอีกมากมาย แม้กระทั่ง Camry V6
4. ถามเต้นท์เลย หรือ หาข้อมูลเบื้องต้นที่ เว็บขายรถมือสอง มีเพียบ

โชคดีครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 02:04:00 »
ต้องดูตราครับ ถ้าเป็นโตโยต้าก็เข้าศูนย์โตโยต้าได้สิ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 09:15:55 »
เห็นว่าเป็นรถนำเข้า เลยไม่แน่ใจว่าศูนย์จะได้อบรมช่างในการซ่อมรุ่นนี้ไว้รึเปล่า กลัวมั่วน่ะครับ
แล้วถ้าเป็น lexus ก็พอเข้าได้ไหมครับ

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 12:31:55 »
เครื่องสามพันตัวนี้ทนมากอึดมาก ขับด้วยสายพาน ประจำการในอัลพาร์ดอีกรุ่น แต่จะมีรายละเอียดปลีกย่อยทางเทคนิคเครื่องที่ใช้กันไม่ได้เพราะแฮริเอ่อร์มีเซนเซอร์มากกว่า

ซื้อมาควรมีงบเผื่อบูรณะไว้แสนนึงครับจะใช้ได้แบบสบายใจครับ