ผู้เขียน หัวข้อ: รถราคาไม่เกิน 2 ล้านคุณคิดว่าเครื่องเสียงติดรถมายี่ห้อไหนเสียงดีที่สุด?  (อ่าน 9059 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ลำโพง JBL 8 ตัว ของ Prius เป็นยังไงบ้างคับ?

เครื่องเสียง Volvo ไม่ค่อยเห็นมีคนพูดถึงเท่าไหร่เลยคับ คุณภาพเป็นยังไงบ้างหรอคับ?

อยากได้ดีๆติดรถมาเลยโดยไม่ต้องทำอะไรเพิ่มอีกแล้วหน่ะคับ

เพลงแนวประมาณนี้ ;D แต่อันนี้มันตั้ง  Harman Kardon บุญไม่ถึง = ="

*เพิ่มเติม ลำโพง ใน toyota bb เป็นยังไงบ้างคับ จำไม่ได้ว่า 10 ตัวหรือป่าว?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2012, 08:28:52 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ reyeshenry

ดีสุดของรถญี่ปุ่น ที่ขายในไทย   น่าจะเป็น Camry 2.5 Hybrid Top ราคา 1,869,000 บาท นะครับ

เพราะเท่าที่อ่านมา จะเป็นเครื่องเล่น DVD 1 แผ่น แบบหน้าจอสัมผัส พร้อมระบบนำทาง (In Car - Navigator) และลำโพง JBL 10 ตัว

ที่ขนาดพี่จิมมี่ ยังบอกว่า แค่ลำโพง รุ่น  Camry 2.5 5 G ราคา 1.49 ล้านบาท ยังเสียงสุดยอดแล้ว 

แล้วรุ่น Camry 2.5 Hybrid Top JBL 10 ตัว จะสุดยอดขนาดไหน .....

ออนไลน์ PAN

JBL ในprius ดีที่สุดครับ ถึงแม้มี 8 ตัว แต่เสียงมีมิติมากๆเลย เหมือนฟังคอนเสิร์ตอยู่ เสียงกลางก็ดีเลยแหละ เบสกับแหมปรับเอานิดหน่อยก็ดี perfect มากๆ ไม่เคยพบไม่เคยเจอลำโพงติดรถที่เสียงดีขนาดนี้ครับ เสียงมีมิติสุดๆ คงจะเป็นที่ตำแหน่งลำโพงที่ตั้งอะครับ  เสียงดีกว่า Camry HYBRID ตัว TOP อีกครับ ลำโพงมีมากกว่าแต่เสียงด้อยกว่า Camty HYBRID มันแค่เสียงดี แต่ไม่มีมิติ ไม่ได้รู้สึกลึกเข้าไปถึงอารมณ์เพลงเลย = =" ยังงงๆอยู่เลยว่าทำไมprius TOP option ถึงเสียงดี อาจจะเป็นที่ใช้ AMP ของ JBL ด้วยแหละครับ แต่เครื่องเสียงในcamry hybrid ดีกว่า ตัวอื่นๆในราคาประมาณนี้นะครับ Prius>Camry Hybrid>Skoda Superb>...  เท่าที่เคยลองๆมาครับ

ออฟไลน์ beerrl

น่าจะเป็น toyota  ครับ
Prius กับ camry hybrid ตัวใหม่ใช้ชุดลำโพง Jbl เหมือนกัน แต่ Prius ภายใน ตรงบริเวณคอนโซน มันราบแบนและลึกมากกว่า ความลึกของเวทีเสียงดีกว่า รวมถึงความแบนของคอนโซนทำให้เวทีกว้างด้วย เลยทำให้เสียงที่ฟังมีมิติมากกว่า
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ burutrad

รอดู ford focus ครับลำโพง 9 ตัว + sony ว่าจะเทพแค่ไหนครับจองไปแล้วได้รถราวๆเดือนกันยาถึงได้รู้กันครับ :) :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พี่ J!MMY บอกว่า New Camry ลำโพง 6 ตัวยังเสียงดีเลย
แบบนี้ JBL ใน Prius Top Option กับ Camry Hybrid Navi
คงเจ๋งสุดยอดแล้วสำหรับรถราคาระดับนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยังมิได้ฟังของ Prius

ขออัพเดทก่อน

แต่สำหรับผม ณ เวลานี้ ผมยังให้ Pajero Sport อยู่ครับ จนกว่าจะได้ฟังของใน Prius ใหม่

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member

ออฟไลน์ beerrl

ไง Pajero Sport แซงได้ละนี
สงสัยเพราะ head unit ใช้ของ Alpine 9861 DVD เป็นหนึ่งใน front ที่นักแข็งเครื่องเสียงใช้กันในงบไม่เกิน 100,000บาทครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
ผมชอบ accord มีมิติดี  teana ยัง ไม่แน่น เท่าไร

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ไม่รู้ครับ แต่ได้ยินกระทู้นี้แล้วอยากลองฟังของพรีอุสขึ้นมาทันใด