ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะแคมรี่สามารถทำให้มันนุ่มเท่ากับเบาะของเทียน่าได้ไหมครับ  (อ่าน 3815 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ใช้แคมรี่ท้ายอ้วนๆปี2005 เครื่อง2.0เบาะหนังตัวไมเนอร์ พอดีมอเตอร์โชว์ไปนั่งเทียน่ามา รู้สึกนิ่มสบายตูดดีมาก แถมเบาะยังไม่เมื่อยเท่าแคมรี่ด้วย แผ่นหลังก็โอบกระชับดีมาก พอกลับมานั่งรถตัวเอง บอกตามตรงอยากขายทิ้งแต่ติดตรงที่ไม่มีเงินไม่งั้นขายทิ้งซื้อเทียน่าแล้ว ทีนี้คิดได้ว่าถ้าเราเปลี่ยนเบาะให้เหมือนเทียน่าได้ไหมครับ หรือว่ามีวิธีอะไรก็แนะนำได้ครับ ส่วนราคาจะอยู่ประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
คิดว่าลองหาร้านทำเบาะดีๆ มีเยอะมากใน กทม. ลองหาดูครับ

อาจจะเสริมฟองน้ำ หรือปั้นเบาะใหม่ก็ได้ตามสั่งเลย + เลือก เนปปา หรือ ฟลูเกรน ก็จะทำให้เบาะน่าสัมผัสขึ้น

ส่วนราคาก็ตามเกรดของหนังที่เลือกใช้ ถ้าหนังแท้เกรดตำ่ๆ ตามสเปครถโรงงานทั่วไป เฉพาะค่าหุ้มหนังใหม่ อยู่ประมาณไม่น่าจะเกิน 2 หมื่นบาท

ส่วนผมเคยถามหุ้มหนัง FD แบบ เนปปา ( หนังนิ่ม ) ทั้งคันอยู่ที่ 3 หมื่นบาทกว่าๆ ครับ ( 2 ปีที่แล้ว )
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ทำเบาะเองเลยครับ หาร้านดีๆ จะเอาหนังดีแค่ไหนตามสบายดีกว่าเทียน่ามีเยอะแยะ เอาหนังลูกแกะก็ยังได้ สั่งเอาครับ ราคาก็ตามไปด้วย
แต่รูปร่างเบาะต้องดูโครงสร้างเบาะเก่าด้วยครับ ว่าจะยื่นยาวรับขาได้แค่ไหน เอียงได้แค่ไหน