ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีแก้ หน้าจอ window 7 เป็นสีดำ  (อ่าน 51627 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับ

ตอนนี้หน้าจอ window ของผมเป็นสีดำ เปลี่ยน wallpaper ไป พอกลับมาเปิดใหม่ก็เป็นสีดำ

ลักษณะเหมือนโดนเจ้าโปรแกรมจีเนียน ของ 7 บังคับให้ไป ลงทะเบียน

อยากทราบว่าพอมีทางแก้ไขไหมครับ ไม่เคยเป็นเลย แต่อยู่ดีๆ หลังจากเครื่อง hank ก็เป็นเลยครับ

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: อยากทราบวิธีแก้ หน้าจอ window 7 เป็นสีดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 21:57:39 »
ไม่รู้เหมือนแบบของผมหรือเปล่าครับ แบบใช้อยู่ดีๆเครื่องแฮงค์ แล้วพอรีใหม่หน้าจอก็ดำ โปรแกรมหายเกือบหมด มีแจ้งขึ้นมาว่าคอมของท่านมีบางส่วนเสียหาย แต่พอกด Open Hidden Files มันก็อยู่ครบ ถ้าเป็นแบบผมนี้ คือเจอไวรัสครับ ต้องลง Windows ใหม่ ;)
แต่ถ้าไม่ใช่แบบนี้ ก็อาจจะเป็นว่า Microsoft ตรวจได้ว่าเป็น Windows ปลอมครับ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

Re: อยากทราบวิธีแก้ หน้าจอ window 7 เป็นสีดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 23:51:09 »
พี่เต้ใช้วินโดว์ปลอมรึป่าวครับ

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 12:14:23 »
มีวิธีแก้อยู่ครับถ้าเป็นวินโดวส์ปลอม ลองใช้โปรแกรม wga remover ดูครับ มันจะทำไห้ไม่ถูกตรวจว่าวินโดวส์ปลอมหรือไม่ แล้วเปลี่ยนวอลเปเปอร์มันจะไม่มึดอีกครับ :)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 19:13:12 »
หา Windows7 Loader มาใช้ครับ อยู่หมัด

http://www.mediafire.com/?chn3b9q9t3wd33o

แตกไฟล์มาจะได้โฟลเดอร์ Windows.Loader.2.09-DAZ เข้าไปแล้วเข้าตัวWindows Loader.exe กดInstall รอมันสักพักพอเสร็จแล้วก็กดOKครับ key win เราก็จะเป็นของแท้ updateได้ปกติแล้วครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2012, 19:15:49 โดย PJ AC125 »

Tor_AAS

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 20:05:16 »
ซื้อของแท้มาใช้เถอะครับ ใช้แผ่นก็อป ก็ไม่ต่างอะไรจากขโมย ลองดูเป็นชุด starter ก็ได้ครับ ราคาไม่สูงมากนัก ไม่อยากให้ที่นี่แนะนำวิธีแก้ไขปัญหาเลย เหมือนช่วยยุยงให้ใช้โปรแกรมเถื่อน

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:21:37 »
เข้ากูเกิ้ลนะครับไปโหลดไฟล์  CW Window7 มาแล้วติดตั้งนะครับ
เป็นสีดำเนื่องจาก วินโด้จับได้ว่าใช้ของปลอม มันจะรีสตาร์ทเองทุก ๆ 2 ชม.ครับ

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 07:28:20 »
ลองทำตามนี้ก่อน ถ้าไม่หายค่อยไปหาโปรแกรมมาลงครับ

1. ไปที่ปุ่ม start ในช่อง search ใส่ cmd

2. จากนั้นจะเห็น cmd.exe ให้คลิกขวกเลือก run as administrator (จริงๆจะกด ctrl+shift ค้างไว้แล้วคลิกเลือกไฟล์ก็ได้...ค่าเท่ากัน)

3. copy บรรทัดนี้แล้วไป paste ในตัว cmd ที่ขึ้นมา
takeown /F %WINDIR%\System32\sppcomapi.dll && icacls %WINDIR%\System32\sppcomapi.dll /deny *S-1-1-0:F
มันจะรันนิดเดียว

4. จากนั้นปิด cmd แล้วลองตั้งค่า wallpaper ที่ต้องการ

5. restart เครื่อง พอเปิดมาใหม่ถ้า wallpaper ที่ตั้งไว้ยังอยู่ก็เรียบร้อยครับ ถ้าไม่ได้กลับมาเป็นจอดำอีกให้ลองทำตามที่บอกทั้งหมดนี้อีก 1 ครั้ง แล้วถ้ายังไม่ได้อีก แสดงว่าวิธีนี้ไม่ work สำหรับเครื่อง จขกท ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 13:13:40 »
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/753389-7-%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89

ตามนี้ครับ

ผมลงวินโด้เอง ทำตามวิธีนี้ได้ ;D

GreenG

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:14:00 »

ขอบคุณทุกๆคนเลยที่ช่วยแนะนำวิธีการต่างๆครับ

ตอนนี้อาการหายแล้ว ดีใจมากๆ  ;) ;)