ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้งานแบบนี้รถคันไหนเหมาะครับ  (อ่าน 3839 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
การใช้งานรถ กับ ผู้ใช้รถแบบนี้ คุณจะเลือกคันไหนให้ครับ
มีโจทย์มาคือ
1.ได้ส่วนลดภาษีรถคันแรก
2.ราคารถไม่เกิน 8 แสนบาท
3.มี ABS
4.ศูนย์บริการสามารถไว้ใจได้บ้าง
5.ไม่สนใจราคาขายต่อ(แต่สนใจยี่ห้อ)

การใช้งาน ใช้สำหรับเดินทางไกล 75%  ด้วยความเร็วเฉลี่ยประมาณ 110  คนขับเป็นประเภทไปเรื่อยๆ สบายๆ

ลองเลือกมา 2 คันที่คุณคิดว่าตอบโจทย์แบบนี้ได้ด้วยครับ
ย้ำขอ 2 คันนะครับ  ;D ;D
ขอบคุณครับ  Good Night ครับ  

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: การใช้งานแบบนี้รถคันไหนเหมาะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 01:25:37 »
คืออยากได้รถประเภทไหนครับ
ถ้ากระบะ
แนะนำ Ford Ranger XLT AT 799,000 ไม่เกินงบ ขับดี

ถ้าเก๋ง
ผมเชียร์ Fiesta 1.5 Top ครับ ตัวอื่นออฟชั่นน้อย รอรถนานเวอร์ครับ

ออฟไลน์ ssk30868

• Jr. Member
  • **
Re: การใช้งานแบบนี้รถคันไหนเหมาะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 01:33:15 »
ผมก็ขับรถประมาณคุณอ่ะ ผมใช้มาร์ชอยู่ ก็โอเคนะครับ
เรื่องศูนย์บริการนิสสันก็ถือว่าดีกว่าหลายๆยี่ห้อ
ผมเข้าศูนย์ที่นิสสัน นิวตั้น ตลิ่งชัน เคยขับชนเคลมกันชนหน้าทั้งอัน ก็รอไม่ได้นานอะไรมาก ทำสีเนี๊ยบดี
แล้วก็เคยเปลี่ยนของเหลวต่างๆก็ทั่วๆไป ส่วนการซ่อมใหญ่ๆยังไม่เคยเพราะซื้อมาไม่นาน ซื้อตั้งแต่ลอทแรก อีกไม่กี่เดือนก็ครบ 2 ปีแล้ว
แต่ศูนย์นิสสัน รูปแบบเขาจะดูเชยๆ ไม่ได้ไฮโซแบบของฮอนด้า โตโยต้า

ถ้าเป็นคนขับเรื่อยๆสบายๆ ผมว่าเครื่อง 1200 ของมารช หรือ อัลเมร่า ก็เพียงพอต่อการใช้งานนะ

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 01:46:01 »
ถ้าเป็นผม...ขอเลือก

1. Fiesta

2. March / Almera

ถ้าเป็นส่วนตัวผม ผมเลือกข้อแรกครับ  :) :)

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 06:19:30 »
การใช้งานรถ กับ ผู้ใช้รถแบบนี้ คุณจะเลือกคันไหนให้ครับ
3.มี ABS
4.ศูนย์บริการสามารถไว้ใจได้บ้าง
5.ไม่สนใจราคาขายต่อ(แต่สนใจยี่ห้อ)

การใช้งาน ใช้สำหรับเดินทางไกล 75%  ด้วยความเร็วเฉลี่ยประมาณ 110  คนขับเป็นประเภทไปเรื่อยๆ สบายๆ

ลองเลือกมา 2 คันที่คุณคิดว่าตอบโจทย์แบบนี้ได้ด้วยครับ

ถามเพิ่มเติมก่อนครับ จำนวนคนนั่ง, ทางที่ขับ (ต่างจังหวัด ลูกรัง ราดยาง หลุมบ่อ), ความใหญ่โตของรถ เนื่องจาก ตัวเลือกมันกว้าง กระบะ,เก๋ง

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:13:08 »
เดินทางไกล75% คบ jazz กะรอ fiesta1.5 ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 08:27:36 »
Honda city กะ ford fiesta ครับ

ออฟไลน์ Emission-Tester

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 09:01:05 »
1) Fiesta 1.5
2) Honda City หรือ Jazz
ปล. ทำเรื่องลด 1 แสนบาท ผมว่าคุ้ม + ศูนย์บางที่มีคนถอนจอง อาจได้รถเร็วขึ้น ด้วยครับ
ขอให้ได้รถเร็วๆ จะได้ทำเรื่องคืนภาษีสรรพสามิต ได้ทันกำหนดครับ :D
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 11:23:53 »
city , mazda2 sedan , fiesta :) :)

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 23:39:25 »
3.มี ABS

ถ้ามองแค่ เดินทางไกล 110 ขับเรื่อยๆ แค่นี้นะครับ ย้ำว่ามองแค่นี้นะครับ
Innova ตอบโจทย์ของพี่ได้แบบดีมากๆ ด้วยครับ
แต่ผมไม่รู้ว่า Innova ราคาเท่าไหร่ ได้คืนภาษีไหม ที ABS หรือเปล่า
แต่สำหรับเรื่องบริการหลังการขาย หายห่วงครับ โตโยต้า ดูแลลูกค้าดีครับ
ราคาขายต่อไม่สนใจ แต่สนใจยี่ห้อ Innova ก็ไม่ได้โหลอะไรมาก ถึงมันจะเป็นพี่โตที่มีเกลื่อนเมือง แต่นานๆ ทีเราถึงจะเห็น innava นะครับ ยังไง ลองมองตัวนี้ไว้ด้วยครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ genesis2012

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 19:59:51 »
Fiesta 1.5 or Honda Jazz อีกเสียงครับ ;D