ผู้เขียน หัวข้อ: <==มันหมายความว่ายังไงอ่ะครับ??==>  (อ่าน 4189 ครั้ง)

<==มันหมายความว่ายังไงอ่ะครับ??==>
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 20:53:07 »
วันนี้ผมเข้าไปเช็คเมล์ผมก็เจอเมล์อันนี้อ่ะครับ
มันแปลว่าอะไรใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยงงครับ ???

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
Re: <==มันหมายความว่ายังไงอ่ะครับ??==>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 21:19:46 »
แล้วทำไมมันไม่ไปทำเองฟะ ถ้ามันได้จริง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
Re: <==มันหมายความว่ายังไงอ่ะครับ??==>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 21:23:34 »
พ่อรวยสอนลูกนี่แนวแบบนี้
ฟันธงธุรกิจเครือข่าย 100%ครับ
ใช้ให้ซื้อสินค้าได้ส่วนลดและ%ในการซื้อ
เป็นระบบเครือข่ายครับ
ข้อเสียคือ รายได้ไม่คงที่ ต้องง้อคน ต้องมีความอดทนอย่างสูงงงง สินค้าบางตัวแพงและไม่จำเป็นต้องใช้แต่ก็ต้องใช้ ทำให้คนเชื่อยาก
ถ้าสินค้าและภาพพจน์ของแบรนด์นั้นๆไม่ดี
ข้อดี ถ้าได้เครือข่ายผู้ใช้สินค้าแล้วรายได้เ้เป็นกอบเป็นกำครับผมเคยทำเป็นรายได้เสริมอยู่พักนึงช่วงนี้งานยุ่งเลยไม่ค่อยได้ทำแล้วครับ
หนังสือพ่อรวยสอนลูกเป็นหนังสือที่ดีเ่ล่มนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 21:26:39 โดย VenusF »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 21:31:42 »
คือไอที่ผมหมายถึงคือชื่ออีเมล์ที่ผมไฮไลท์ไว้อ่ะครับ :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 21:59:01 »
เฮ้ย!!!!!!

อะไรกันเนี่ย?

เอาละ ขอเล่านิดนึงว่า

เมื่อไม่นานมานี้ มีคนคนหนึ่ง พยายามส่งมาถาม ว่า จะขอลงโฆษณา

พอเราถามว่า โฆษณาอะไร

เขาบอกว่า เป็น Agel

เราตอบกลับไปว่า เราขออนุญาตไม่รับลงโฆษณา สินค้า หรือธุรกิจ ขายตรง

เขาตอบกลับมาว่า ไม่เป็นไร

แต่ ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมเขาถึงเอาอีเมล์ไปอ้างใช้กันแบบนี้

ออฟไลน์ SnipeCommander

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 23:20:13 »
อย่าไปครับ ธุรกิจหลอกลวง เพื่อนผมโดนหลอกมาแล้วครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:46:29 »
เคยได้รับเมลล์นี้เหมือนกันครับ จากผู้ส่งคนเดียวกัน เหอ ๆๆ แต่ลบไปแล้วล่ะครับ เมลล์แบบนี้มาวันล่ะหลาย ๆ ฉบับเลย  :o

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 12:22:37 »
DELETE  ครับ  ไม่ต้องสนใจครับ

เสียเวลากับพวกนี้โดยใช่เหตุครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 18:13:23 »
ผมก็เคยสงสัยเหมือนกันกับธุรกิจทำนองนี้

ก็เลยจัดแจงใช้ความรู้ระดับม.1[ตอนที่ลองคิดเล่นๆตอนนั้นเรียนอยู่ม.1]ลองคิดถึงหลักความเป็นจริงว่ามันจะเป็นได้ไหม

ไอ้เงือนเดือน เดือนละ3แสน ถึง1.2ล้านเนี่ย

ผมยังจำได้ลางๆว่าธุรกิจที่ผมลองหาความจริงตอนนั้น มันเป็นการจ้างให้เราเอาข้อความไปโพสตามที่ต่างๆ

โดยก่อนจะตกลงปลงใจเข้าร่วมงาน เขาให้เรากรอกประวัติ บัญชีธนาคาร บลา บลา บลา

แต่ผมก็ไม่ได้กรอกไปหรอก

แต่ลองมานั่งคิดเล่นๆว่า ขั้นต่ำเดือนละ3แสน ต่อคน ต่อเดือน

แล้วมันโฆษณาว่า ธุรกิจมันมีเครือข่ายหลักแสน[ผมจำไม่ได้แล้วว่ากี่แสนคน แต่หลักแสนแน่ๆ]

ผมก็เลยลองเอาเงินเดือนที่มันโม้ไว้ 3แสนต่อเดือนต่อคน เอามาคูณกับจำนวนพนักงานในเครือข่ายของมัน

ผลออกมาเป็นเงินที่น่าตกใจมาก

ผมจำได้ลางๆว่า หลักหมื่นล้าน ลองคิดดูแล้วกันครับว่าเงินหมุนเวียนในธุรกิจของมันเป็นหมื่นล้าน

แล้วชื่อบริษัทมันผมก็ไม่เคยได้ยิน เพราะถ้ามันเป็นเรื่องจริง บริษัทที่มีเงินทุนหมุนเวีนยเดือนละเป็นหมื่นล้าน ยังไงก็ต้องเคยได้ยินชื่อ

ส่วนอีกข่าวที่ผมได้ยินมาจากเพื่อนคือ ไอ้พวกเนี่ยมันจะหลอกให้เราทำธุรกิจกับมัน แล้วมันก็จะให้เรากรอกประวัติของเรา

ตามข่าวที่เพื่อนมันเอามาให้อ่าน เขาบอกว่า ไอ้พวกนี้มันจะเอาประวัติของเราไปทำอะไรสักอย่างนี่แหละผมจำไม่ได้ โดยที่มันแค่หลอกให้เรากรอก

ประวัติเฉยๆ ไม่ได้มีธุรกิจอย่างที่มันโม้ไว้จริงๆ

แต่ไม่ว่าความจริงจะเป็นยังไง เงินเดือน เดือนละเป็นแสนๆ หรือบางทีก็เหยียบล้าน กับงานสบายๆอย่างนั้น มันก็ดูจะเกินจริงไป

ถ้าอย่างนั้นมันมีจริงๆ คนเขาก็เป็นมหาเศรษฐีกันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้วหละ ผมว่า

ออฟไลน์ JuDars

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 18:40:08 »
ก็เค้าขายของแพงนี่ครับ เพื่อนผมทำอยู่ พวกนี้มันได้กำไรครึ่งๆ แล้วมันจะไม่เงินดีได้ไง

มันก็พวก แอมเว กิฟฟารีน แหละครับ คล้ายๆกัน ตอนนี้เพื่อนผมได้อยู่ 2หมื่น ต่อเดือน

แต่เหมือนเป็นงานหลักเลยนะครับ บอกตรงๆว่าไม่ชอบเลย