ผู้เขียน หัวข้อ: New Camry 2.5 G จากที่ลองขับ จิมมี่ คิดว่ามีแนวโน้มจะประหยัดกว่าตัวเดิมไหมครับ ?  (อ่าน 12477 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
  พอดีกำลังจะเปลี่ยนรถครับ มองๆ new camry 2.5 อยู่ครับ ถ้ามีใกล้ๆ 15 กม./ลิตร ให้เห็นก็จะไม่ติดแก็สครับ  (เฉลี่ยไม่เกิน 120 กม./ชม.ครับ)
  แต่ถ้ารับทานมากกว่านี้คงต้องใช้ดมแก็สเข้ามาช่วยครับ มองไปที่ teana 2.5 อยู่เหมือนกัน แต่กลัวว่าถ้าสุดท้ายต้องติดแก็ส เครื่องในกลุ่มโตโยต้าน่าจะดีกว่า
  ผมเข้าใจว่าเครื่องตัวใหม่ของโตโยต้ามีระบบปรับตั้งวาล์วอัติโนมัติ เข้าใจถูกต้องไหมครับ?

ขอบคุณครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ขออภัยอย่างสูงค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ (เพิ่งสมัคร) แต่หาที่โพสไม่เจอ
ไม่แน่ใจว่าโพสได้หรือเปล่าค่ะ แล้วโพสยังไงค่ะ
ขออภัยเจ้าของกระทู้นี้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ prai

เห็นจากสื่อ นสพ. ฉบับหนึ่ง เขาบอกว่า จากจอแสดงผล วิ่งที่ความเร็ว 140 กม./ชม. ใช้น้ำมัน 11 กม./ลิตร สำหรับรุ่นย่อย 2.5 G นะครับ
แต่ผมไม่ค่อยเชื่อสักเท่าไหร่ครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าอยากประหยัดเพิ่งงบอีกนิดขยับไปเล่นไฮบริดดีกว่าครับ ปลอดภัยจากเหตุไม่คาดฝันกว่าด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 14:58:03 โดย prai »

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ

ขออภัยอย่างสูงค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ (เพิ่งสมัคร) แต่หาที่โพสไม่เจอ
ไม่แน่ใจว่าโพสได้หรือเปล่าค่ะ แล้วโพสยังไงค่ะ
ขออภัยเจ้าของกระทู้นี้ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เมื่อเข้าสู่หน้าหลัdของ webboard แล้ว ปุ่มสำหรับสร้าง Topic หรือ ตั้งกระทู้/หัวข้อ ใหม่ จะอยู่ตามภาพที่แนบมาครับ  :)

ปล. ภาพใหญ่ไปหน่อย จะเห็นปุ่มที่ผมพูดถึงได้ต้องเลื่อนภาพมาทางขวาสุดนะครับ

ออฟไลน์ kris-lack

ขอบคุณมากค่ะ ทีนี้น่าจะโพสได้แล้ว

ออฟไลน์ mick

คงไม่ถึงมั้งครับ 15 กม/ลิตรน่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

พี่โตเคลมว่าประหยัดกว่า 2.5 ตัวเก่า (เครื่องสเป็ก US) ขึ้น 11% แต่ไม่เห็นบอกว่าประหยัดกว่า 2.4G เดิมเท่าไหร่เนอะ .. ยังไงก็ไปในทิศทางที่ดีขึ้น..นิดเดียว ครับ

ออฟไลน์ mongolias

วิ่งในเมือง ผมว่าเผลอๆจะกินกว่า เพราะเครื่องใหญ่กว่า
แต่ต่างจังหวัดยาวๆ มีแนวโน้มว่าจะประหยัดกว่าครับ
ยังไงมันก็คงไม่ต่างกันมากเกิน 1-2 ก.ม./ลิตรหรอกครับ
ถ้าใช้รถเยอะ ติดแก๊สยังเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดเสมอครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมลองขับสั้นๆครับ สั้นมากๆ คงบอกไม่ได้หรอกครับว่าประหยัด หรือไม่
นอกจากต้องเอามาทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงสถานเดียวเท่านั้น

ไว้อีกสัก 1-2 เดือน คงจะยืมมาทำรีวิวครับ รอให้รถของน้อง BIZZARE
(2.0) ออกมาก่อน จะจับมาทำรีวิวร่วมกันจ้ะ

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
camry ลิเก 2.5 มีกินว่าให้เห็นแน่นอนคับ
มันซดโหดอยู่นะคับ

ถ้าจะเล่น hybrid ก็เซฟค่าน้ำมัน ไปอัพเป็นไฮบริดครับ

เป็นผมเลือกเทียน่าคับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Action

วันนี้ผมได้ไปลองตัว 2.5G มาครับ ขอบอกว่ากินจุพอควร ผมขับประมาณ 80 ,120 , 140 (ทดสอบดูนะ) แล้วเหลือบไปมองอัตราสิ้นเปลือง สะดุ้งนิดหน่อยพอเห็นว่าประมาณ 10.2 โล/ลิตร แต่อาจเป็นเพราะผมเหยียบไม่คงที่ด้วยมั้งเลยเปลือง

ปล.ประทับใจในพวงมาลัยมาก ที่ไม่เบาเหมือน altis แต่เวลาเร่งแซงมันจะมีหน่วงนิดหน่อย แบบว่าเกียร์มันขอคิดก่อนแต่ไม่นานเกินจนน่าเกียจนะครับ โดยรวมก็ดี สมราคา 1.499 ล้าน
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

BIZZARE

• บุคคลทั่วไป
ปลายอาทิตย์หน้าผมจะได้ 2.0 มาก่อน

จะให้พี่จิมมี่ รีวิว คัน 2.0 เก็บไว้ก่อนครับ

แต่ส่วนพี่จิมจะรอปล่อยพร้อมกัน หรือยังไง โปรดติดตามอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ

ขอบคุณค่ะ

เมื่อเข้าสู่หน้าหลัdของ webboard แล้ว ปุ่มสำหรับสร้าง Topic หรือ ตั้งกระทู้/หัวข้อ ใหม่ จะอยู่ตามภาพที่แนบมาครับ  :)

ปล. ภาพใหญ่ไปหน่อย จะเห็นปุ่มที่ผมพูดถึงได้ต้องเลื่อนภาพมาทางขวาสุดนะครับ
จะว่าไป ปุ่มโพสต์เว็บนี้ หายากเหมือนกันครับถ้าไม่รู้นี่ เพราะมันไม่โดดเด่น อันเบ้อเร่อเหมือนของเว็บอื่น แรกๆ ผมก็หานานเหมือนกัน >_<