ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างของการวางอะไรไว้ก็ตามในพื้นส่วนคนขับ  (อ่าน 4375 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member

ไม่งั้นจะเป็นเหมือนรองเท้าค้างใต้แป้นเบรค ตามข่าวนี้แหละครับ

ดีนะที่ไม่ตาย คนที่ไม่ได้รับการฝึก การทำความเข้าใจในสถานการณ์ให้เพียงพอ ก็อาจจะเป็นรายต่อๆไป....

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
ข่าวไหนครับ เห็นแต่รูป

ข่าวไหนครับ เห็นแต่รูป
ที่เป็นฮอตลิงค์อ่ะครับ เดี๋ยวแปะให้เป็นแห้งลิงค์อีกทีแล้วกัน
http://news.sanook.com/1113184/สาวถอดรองเท้าขับรถ-ซวยค้างใต้เบรกพุ่งตกสระน้ำ/

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
ผมระวังมากเลยละครับ  เป็นอุทาหรณ์นะครับ
ไม่เคยเอาอะไรไว้ตรงที่วางขาเลยครับ

เวลาขับรถนี่ต้องระมัดระวังมากๆครับ

ที่ควรระวังไว้ทุกท่านที่มักเผลอๆ  เช่น  ขวดน้ำพาสติก (อาจจะหล่น กระเด็นลงไป)  สเปรย์น้ำหอมในรถ  น้ำหอมติดรถยนต์  สเปรย์เคลือบรถ  รองเท้าทั้งชายและหญิง   และที่สำคัญ.......   "พรมครับท่าน"  ไอ้พวกพรมยาง ผ้ายาง  หากว่ามันชำรุด หัก งอ หรือว่ามีส่วนสอดเข้าไปลึก... อาจจะเร่งไม่ขึ้นหรือเบรคไม่อยู่  อันตรายอ่ะคับ

ฝากระวังๆกันด้วยทุกท่าน
ขอบคุณท่าน จขกท. ครับ

หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่มี ป.1 ซะด้วย
ต้องเสียค่าซ่อมเอง งานนี้คงหมดเป็นแสน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ wisit56

• Newbie
  • *
พรมยางปูพื้นที่ไม่ยึดติดกับพื้นรถก็ต้องระวัง
มันจะม้วนแล้วไปคาอยู่ใต้แป้นเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ Action

สำหรับบางคนที่ชอบถอดรองเท้าขับ ส่วนมากจะเป็นสาว ๆ อันนี้แหละน่ากลัว ผมว่านะ  ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

keanetona

• บุคคลทั่วไป
สำหรับบางคนที่ชอบถอดรองเท้าขับ ส่วนมากจะเป็นสาว ๆ อันนี้แหละน่ากลัว ผมว่านะ  ;D

รองเท้าส้นสูง และ ส้นตึก อันนี้อันตรายครับ รองเท้าแตะยังไม่เท่าไหร่ แต่ CROCS ก็ติดกลุ่มเสี่ยงนะครับ ผมเองก็ถอดขับ(ข้างเดียว) และ ใส่ Crocs ด้วย แต่ผมวางเท้าไว้บนพื้นแล้วขยับปลายเท้่าเอา

ออฟไลน์ adis

ผมมีประสบการณ์ขวดน้ำครับ กลิ้งไปใต้เบรค ยังโชคดีที่กำลังจะจอดรถเข้าข้างทาง ขับไม่เร็ว เลยยังเอาอยู่ครับ

ออฟไลน์ redsun

เอาของวางไว้ฝั่งคนนั่งดีกว่าครับ
ไว้ฝั่งคนขับอันตรายมากครับ..

พรมยางปูพื้นที่ไม่ยึดติดกับพื้นรถก็ต้องระวัง
มันจะม้วนแล้วไปคาอยู่ใต้แป้นเหมือนกันนะครับ
ครับ คอยตรวจอยู่ตลอดเหมือนกัน ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้มีน้อยนะ เพราะพวกเพื่อนสาวของผม เดย์ก็เปลี่ยนรองเท้าเอา