ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องรถกระบะประเภท Full Size  (อ่าน 15918 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ว่าด้วยเรื่องรถกระบะประเภท Full Size
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 16:12:59 »
รถเมล์มีเกียร์เป็นปุ่มๆ ก็สามารถเห็นได้บนคันสีส้มอ่อนนะครับ เป็นปุ่มอยู่ด้านขวาของคนขับ
คนอเมริกันบ้าเบนซินและไม่นิยมดีเซล ก็เท่านั้นล่ะครับ
ถึงยังได้มีกระบะเครื่อง Hemi 5.7 V8 วิ่งกันเกลื่อนถนนเลย

ที่ขนาดความจุเท่านั้น เรื่องแรงบิดไม่ใช่ปัญหาแล้ว
ตอนนี้ ในไซเบอร์สเปซ ก็มีนักต่อสู้สิทธิดีเซลเพื่อรถยนต์ตลาดอเมริกาเพิ่มมากขึ้นแล้วนะครับ ขอยกตัวอย่างจากที่เขามาให้ความเห็นในคลิปยูทูบของผม

เคยนั่งครับ เชฟวี่ โคโลราโด หน้าตาแบบบ้านเรารุ่นที่แล้วนี่แหละ
คนที่โรงงานเอามารับจากสนามบินเซ้าท์แคโรไลน่าไปแอนเดอสันซิตี้
ถามฝรั่งที่ขับมารับว่า เครื่อง 7 หรือ 8 ลิตรไม่แน่ใจเอามาจากรถสปอร์ตคอเวตท์ตัวเดียวกัน

.....แต่ไม่สามารถโชว์พาวอะไรได้ครับต้วมเตี้ยมบนไฮเวย์เช่นกันกะรถเล็กเพราะจำกัดความเร็วแม้ตอนนั้นจะดึกแล้วก็ตาม
ภายในมันใหญ่มากครับกระบะท้ายก็น่าเอาเตียง 7ฟุต วางนอนได้สบาย
ไม่ใช่ซิลเวอราโดที่หน้าตาเหมือนกันแต่ใหญ่กว่าหรอกหรือครับ โคโลราโดนี่ น๊าน นาน เห็นที

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
Re: ว่าด้วยเรื่องรถกระบะประเภท Full Size
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 18:51:06 »

ไม่ใช่ซิลเวอราโดที่หน้าตาเหมือนกันแต่ใหญ่กว่าหรอกหรือครับ โคโลราโดนี่ น๊าน นาน เห็นที
เหมือนรุ่นที่มีไฟหน้าสองก้อนแบบนี้ครับลืมสังเกตุรุ่นรถโดยละเอียดครับว่าจริงๆแล้วเขาใช้ชื่อรุ่นเหมือนบ้านเราหรือเปล่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 20:55:23 »
เท่าที่เข้าใจ Colorado ไม่มีเครื่อง 7-8 ลิตรนะครับ
มันเป็นกระบะเล็ก แข่งกับพวก Toyota Tacoma Pickup Truck มากกว่า

ตัวเครื่องใหญ่จริงน่าจะเป็น Silverado ครับ หน้าตาคนละแบบกันเลย

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 21:02:23 »

เหมือนรุ่นที่มีไฟหน้าสองก้อนแบบนี้ครับลืมสังเกตุรุ่นรถโดยละเอียดครับว่าจริงๆแล้วเขาใช้ชื่อรุ่นเหมือนบ้านเราหรือเปล่า

ถ้าเป็นซิลเวอร์ราโคที่มีไฟหน้าสองชั้นแบบในภาพ ก็คงเป็นราวๆรุ่นปี 2003-2006 ละครับ(GMT800)

จริงๆแล้วตัวไฟหน้าสองชั้นมีมานานพอสมควรแล้วครับ แต่ถ้าเอากระจังมาประกอบด้วย ก็ตามที่ผมบอกไว้ละครับ

ซึ่งตัวท็อปสุดเป็นเครื่องเบ็นซิน 8.1ลิตร V8 ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:04:28 »

ถ้าเป็นซิลเวอร์ราโคที่มีไฟหน้าสองชั้นแบบในภาพ ก็คงเป็นราวๆรุ่นปี 2003-2006 ละครับ(GMT800)

จริงๆแล้วตัวไฟหน้าสองชั้นมีมานานพอสมควรแล้วครับ แต่ถ้าเอากระจังมาประกอบด้วย ก็ตามที่ผมบอกไว้ละครับ

ซึ่งตัวท็อปสุดเป็นเครื่องเบ็นซิน 8.1ลิตร V8 ครับ
ยี่ห้อเดียวกัน รถชนิดเดียวกัน หน้าตาต้องไปในทางเดียวกันอยู่แล้วครับ (อย่าว่าเลย วันก่อนผมยังเคยเห็นวีโก้ใส่กระจังหน้าแคมรี่ไฮบริด ทำไปได้)