ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจออู่น่ารักๆ มาครับ  (อ่าน 5009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
ไปเจออู่น่ารักๆ มาครับ
« เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 23:37:48 »
ไม่รู้ว่าจะเอาใว้ที่ใหนดี เลย เอาใว้ Relax ละกัน

หลังจากที่ผมตัดสินใจรอ Nissan L12F การปลดประจำการของท่านผู้เฒ่า Acc94 นั้นจึงต้องเลื่อนออกไป
เรื่องมันอยู่ที่ว่า ไฟหน้าผมมันขาดไป ข้างนึง เอาหละไม่ใช่เรื่องใหญ่ซื้อมาเปลี่ยนก็ได้ ประกฎว่าเบ้ามันไหม้ ละลาย

อ้าวเปลี่ยนเองไม่ไหวละ อ่อนแอเกิน จึงต้องไปหาอู่มาเปลี่ยนให้
และแล้ววันนี้ทั้งวันหลังจากที่วนๆๆ ไป แถวๆ บ้าน ไม่มีที่ใหนทำให้เลย บอกยาวน้อง 10กว่าคิวได้ โอ้..... - -a  ท้อแท้

อ๋อลืมบอกไปครับ พอดีผมซื้อของมาหมดแล้วแค่เอาใส่ให้ก็พอ แล้วก็มาเจออู่ที่น่ารักอู่นี้ ไม่รู้ว่าถ้าใส่ชื่อจะผิดรึเปล่า เลยขอไม่บอกแล้วกันนะครับ
ก็ขับเข้าไป พอลงจากรถ ก็มีคนมารับด้วยหน้าตางง งง ผมก็หน้า งง งง พอคุยกันเสร็จเค้าก็บอกเดี้ยวทำให้เลย ให้ไปรอในห้องสำหรับแขก มีแอร์ให้ด้วย (ปิดอยู่ แต่เค้าบอกเปิดเลยครับ ไม่เปิดอยู่ไม่ได้แน่ๆ) แล้วก็ขับรถออกไป รอไปซักประมาณ 15-20 นาที เค้าก็บอกว่าเสร็จแล้วพี่ อ๋อ ผมเปลี่ยนหลอดไฟ 2 ข้างเลย กลัวแสงไม่เท่ากัน - -a เดินไปด้วยหน้าตา งง งง (อีกแล้ว)ที่รถ เค้าก็อธิบานว่าเปลี่ยนแล้วโอเคแล้วแต่อีกด้านมันก็เริ่มละลายนิดหน่อย โอเค ให้ไปติดต่อที่ Office ตรงนั้นได้เลยครับ พอถึง office ก็เจอเถ้าแก่เนี๊ย ถามว่าคันใหน แล้วก็ไปถามลูกน้องว่าทำอะไรบ้าง
คุยเสร็จเค้าก็หันมา งานเล็กน้อยไม่มีอะไร ไม่มีค่าใช้จ่าย ขับออกไปได้เลยค่ะ O_O จิงง่ะ ผมหน้า งง กว่าเดิม คิดว่าจะเสียค่าแรง ซะอีก
ผมก็เลยถามเค้าว่าไม่คิดค่าแรงหรอ เค้าบอกไม่คิดงานมันเล็กน้อย โห น่ารักมากเลย อ่ะ... ซื้อใจผมไปเลย  ;D

นี่ก็เป็นเรื่องดีๆในวันที่ อากาศร้อนมาก................ก ที่อยากจะมาแชร์ครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: ไปเจออู่น่ารักๆ มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 23:55:48 »
หายากนะครับแบบนี้
ปล. ถ้าศูนย์บริการรถยนต์เป็นแบบนี้คงดี ไม่ใช่คิดเอาหมด 555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 00:24:22 »
เยี่ยมครับ
ถ้าเป็นพวกร้านทำระบบแสงรถยนต์ คงมีคิดเงินแน่ๆ

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 17:22:03 »
ร้านแถวไหนครับเนี่ย. สมัยนี้หายากมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มีแต่จ้องจะฟันลูกค้าหัวแบะ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 19:28:33 »
เถ้าแก่เนี๊ยใจดีมากๆครับ

หายากนะครับสมัยนี้ นู่นนิด นี่หน่อย ก็คิดเป็นเงินหมด

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 19:40:50 »
จขกท. โชคดีกว่าถูกลอตเตอรรี่รางวัลที่ 1 อีกอ่ะ (เวอร์ไปมั้ยเรา :D)

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 19:50:08 »
ก็ถือว่าเป็นสิ่งที่ดีๆในวันที่ อากาศร้อนมว๊าก............ก นะครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ KhunTon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 20:27:08 »
 ;D
หายากมากครับแบบนี่ กด LIKE ให้เลย ^__^

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 20:39:13 »
มันไม่หายากแล้ว มันไม่มีเลย เพราะเงิน

Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 20:55:41 »
จขกท. โชคดีกว่าถูกลอตเตอรรี่รางวัลที่ 1 อีกอ่ะ (เวอร์ไปมั้ยเรา :D)
โชคดี เหมือนกับการนำความน่าจะเป็นมาวัดดูแล้ว ก็ยังไม่น่าขนาดนั้นนะครับ เอาเป็นว่าให้ได้พวกเลขท้ายหลายตัวแล้วกัน