ผู้เขียน หัวข้อ: "Design Around You" มันจะมาแทน "Volvo. For Life" จริงหรือครับ??  (อ่าน 4138 ครั้ง)

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
ตอนจอง S60 เซลส์บอกจะมีสติ๊กเกอร์ "Volvo. For Life" ติดหลังรถมาให้ แต่พอออกรถจริงกลับไม่มี เค้าบอก Volvo กำลังจะเปลี่ยน slogan เป็น "Design Around You" แต่นี่ก็นานแล้ว ไม่เห็นมีการโปรโมทอะไร หลังรถผมก็ยังโล่งอยู่ อยากหา sticker "Volvo. For Life" มาติดใจจะขาด ผมว่า classic ดี แต่เซลส์ก็บอกอย่าติดเลย เดี๋ยวของใหม่มาจะเชยซะ  วันก่อนผ่านลานโชว์รถของ Volvo ที่เซนทรัล ลาดพร้าว เป็นศูนย์รามอินทรามา เลยลองขอ sticker "Volvo. For Life" ดู เค้าก็พูดเหมือนกันว่าจะเปลี่ยนแล้ว ติดของเก่าไปจะพลาดนะ ฮ่วย เอาไงดีครับเนี่ย  :P

ออฟไลน์ pca

• **
Re: "Design Around You" มันจะมาแทน "Volvo. For Life" จริงหรือครับ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 20:24:50 »
ไม่ลองติด Where safty comes first หรอครับ
 ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: "Design Around You" มันจะมาแทน "Volvo. For Life" จริงหรือครับ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 21:12:36 »
ไม่อยากเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 21:15:49 »
xxx for life โดน Hyundai ยืมไปใช้เรียบร้อยแล้วครับ
ไปเกาหลีมาเห็น Hyundai for life ที่กรอบแผ่นป้ายทะเบียน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pk71

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 21:24:13 »
คุณ pca เอางั้นเลยเหรอครับ อิอิ

คุณ Ruksadindan ไม่อยากให้เปลี่ยนใช่ปะครับ

คุณ NONT5972 เป็นงั้นไป เสียดายจังครับ

ผมว่าผมไปขอมา Volvo. For Life มาติดเลยดีกว่า กลัวของใหม่ 8)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:35:41 »
xxx for life โดน Hyundai ยืมไปใช้เรียบร้อยแล้วครับ
ไปเกาหลีมาเห็น Hyundai for life ที่กรอบแผ่นป้ายทะเบียน
ซูเลยได้ไหมครับเนี่ย

คุณ Ruksadindan ไม่อยากให้เปลี่ยนใช่ปะครับ

ผมว่าผมไปขอมา Volvo. For Life มาติดเลยดีกว่า กลัวของใหม่ 8)
ไม่อยากให้เปลี่ยนครับ ผมว่าการดีไซน์ มันไม่ใช่เรื่องที่ยั่งยืนติดรถเท่าไหร่ อย่างออกแบบเสร็จมา คันนั้นมันก็อยู่แค่นั้นแหละ แต่เรื่องอุปกรณ์ความปลอดภัย ช่วยเราได้ไปตลอด (จนกว่ามันจะพังหรือขัดข้องครับ)