ผู้เขียน หัวข้อ: Proton Preve เข้าไทยเมื่อไหร่  (อ่าน 4499 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
Proton Preve เข้าไทยเมื่อไหร่
« เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 17:43:32 »
ผมอ่านจากเว็บนี้ บอกว่า "Proton Preve จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการในวันที่ 16 เมษายนนี้ หลังจากนั้น 3 เดือนจะส่งทำตลาดในไทยทันที" อยากบอกว่าถ้าเข้าไทย ราคาจะอยู่ที่เท่าไร น่าเล่นมากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 18:12:45 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: Proton Preve เข้าไทยเมื่อไหร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 19:54:44 »
ที่มาเลตัว Top เค้า 7 แสนใช่ปะครับ
ไทยคงราวๆ 8.5-9แสนล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
Re: Proton Preve เข้าไทยเมื่อไหร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 20:17:54 »
ถ้า 7 แสนจริงๆ ราคาในไทยก็ไม่น่าทะลุ 8 แสนนะครับ ผลพวงจากอาฟต้าน่ะครบ ไม่รุ้ภาษีเท่าไหร่เหมือนกัน

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 22:44:53 »
บังเอิญได้ลองนั่งในงานวิจัยงานนึงมา

เค้าปิดยี่ห้อ แต่บอกสเป็คมา มาเซิร์จกูเกิลจึงรู้ทีหลังว่าโปรตอนนี่หว่า ภายในโบราณนิดๆ

แต่ดูใช้งานง่าย เบรก คันเร่งวางเท้าได้ถนัดดี กระจกหลังเเคบไปหน่อย

ลูกเล่นความปลอดภัยเยอะดี พวงมาลัยเยอะดี มีครุ๊ยด้วย เครื่อง 1.6 เทอร์โบ 0-100 ราว 8.6วิ

เคลมอัตราสิ้นเปลืองราว 15โลลิตรนิดๆความเร็วสูงสุด 205 เกียร์ออโต้ เเต่มีบวกลบให้เล่น

เบาะผ้ากระชับดี ผิวสัมผัสวัสดุ ใช้ได้ เบาะหลังนั่งสบาย ขาไม่ติด ผมสูง174

ประตูบอบบาง เสียงปิดประตูไม่ไพเราะ กระโปรงหลัง จุสาวเอวบางร่างน้อยได้สัก 3 คนสบายๆ

กว้างอยู่นะ ภายนอกแว๊บเเรกคิดถึง City ไฟหน้าทำเก๊ เเต่เเลดูงานไฟจากจีน เเต่ก็สวยดี

ส่วนด้านท้ายอยากไล่ให้กลับไปออกแบบมาใหม่ ขัดตาจริง.   ภาพรวมถ้าไม่คิดถึงเเบรนด์

ถือว่าใช้ได้ ถ้าเป็นของยี่ห้อ T H Chev Fo. Nis ราคาเฉียดล้านผมว่าขายดี

เเต่ดูจากลักษณะ มันเล็กกว่า ซีวิค อันติส น่าจะอยู่ระดับ B Segment มั้งครับ

ความเห็นส่วนตัว ในการได้มีโอกาสไปสัมผัสมาสั้นๆครับ

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 00:59:54 »
ดูๆไปคล้าย city จัง  บอดี้มันจะใหญ่เหมือนcivic ไหมนะ