ผู้เขียน หัวข้อ: ว่ากันเรื่องราคา"บีที50โปรกับฟอร์ดเรนเจอร์"(ตัวเตี้ย)ว่ามันเป็นงัย...ด้วยครับ  (อ่าน 9522 ครั้ง)

tomio

• บุคคลทั่วไป
- บีที50โปร 2.2DBL 4x2 V ABS MT  = 764,000
- Ford Ranger Double Cab 2.2L XLT 6MT                    = 739,000 (ยกสูงHi-rider=779,000 )
***ตัวXLT มี Dual front Airbag + ABS
คือเรนเจอร์ให้ถุงลมคู่ มีABSเหมือนกัน
แต่...ราคาบีทีสูงกว่าอยู่ 25,000บาท (แต่ถุงลมไม่มีเลย)
ผมเลยสงสัยว่า  เอ่อมันยังงัยละเนี่ย ท่านใดคิดเห็นประการใด หรือ
คลายข้อสงสัยได้บ้างครับ หรือว่าเกรดอะไรๆของตัวบีทีโปรมันดีกว่า (ราคาบีทีถ้าไม่มีABSอยู่ที่ 724,000 แปลว่าABS+อีก40,000)
ราคาถึงได้กระโดดอย่างนี้ ที่ผมตั้งคำถามคือจะซื้อแหละครับ
และอยากฟังความเห็นทุกท่านในเรื่องนี้ด้วย มันสงสัยอะ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ... ;D

NgoH

ไฟตรงฝากระบะ ทำให้ต้นทุนมันแพงขึ้นมั้งครับ
ไฟตรงฝาท้ายมันใช้งานได้ไหมครับผมยังไม่ได้ทันสังเกตุนะแต่ผมว่าไฟแบบนี้ไม่เหมาะกับรถกระบะครับ ถ้าเราเปิดฝาท้ายวิ่ง ใช้งานไม่เกิดประโยชน์หรืออาจมองไม่เห็นไฟ  ยิ่งออกต่างจังหวัดนิยมเปิดกันวิ่งเมื่อมีการบรรทุก  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 10:58:21 โดย NgoH »

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ตอบจขกท เป็นการตั้งราคาให้ขายได้ทั้ง 2ยี่ห้อไม่ต้องเปิดสงครามน้ำลายเหมือน BRZ vs 86

ไฟท้ายที่กระบะของ BT-50 เป็นไฟหลอกครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
BT50 น่าจะมากินเงินตัวล่างมั้งครับ ในเมื่อตัว 3.2 มาราคาซะถูกเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

tomio

ตอบจขกท เป็นการตั้งราคาให้ขายได้ทั้ง 2ยี่ห้อไม่ต้องเปิดสงครามน้ำลายเหมือน BRZ vs 86

ไฟท้ายที่กระบะของ BT-50 เป็นไฟหลอกครับ
อืม น่าคิดครับ 8)

pasumylove

ผมว่า บีที นิ่มกว่านะและภายในดูเหมือนจะนั่งสบายกว่า เรนเจอร์

ถ้าให้เลือกระหว่าง บีที กับ เรนเจอร์ นะ เอาความสบายในการขับ ความนิ่ง นิ่ม ผมเลือก บีที เพราะผมไปลองแบบที่คุมจิมมี่เคยบอกในคลิป ความรู้สึกที่ได้คล้าย ๆ กันเลย นั่งเรนเจอร์ไปนาน ๆ เมื่อยก้นมาก ๆ หรือเป็นเพราะเบาะมันต่างกันก็เป็นไปได้ เครื่องเหมือนกัน เกียร์เดียวกัน ช่วงล่างเหมือนกัน แต่บีทีนิ่มกว่า ภายในต่างกันเห็นชัดเจนทั้งดีไซต์และวัสดุ(เบาะ เครื่องเสียง ภาพลักษณ์) ((บีทีรู้สึกมีครูซให้ แต่เรนเจอร์ไม่มี มีได้ย่อมมีเสียครับ ติ่งไฟท้ายบีที ทำมาหลอกครับ แต่เซลล์บอกว่ามันแต่งใส่หลอกไฟได้ ตรงนี้แหละผมกำลังงงว่าทำได้จริงป่าว))

ต้องไปลองขับแล้วหาความประทับใจเอานะครับ จะตอบโจทย์ของคุณได้มากที่สุด ต้องลอง !!!

saransaran

ซื้อปีนี้ ได้รถปีหน้านะครับ ตัวไม่ยกสูงเนี่ย ของผมจองเดือนม.ค. ยังไม่ขึ้นไลน์ผลิตเลยครับ อาจจะไปขึ้นกลางปี ไม่ก็ปีหน้าไปเลย

ออฟไลน์ HYDE--

ผมว่าไปลองขับดูครับ ลองหาโอกาสนั่งยาวๆ

ชอบคันไหน ก็เอาคันนั้นแหละครับ รถเราใช้เป็นปีๆ
ถ้าได้รถที่ไม่ชอบ เดี๋ยวจะมาเสีียดายทีหลัง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เอาตัว ABS AIRBAG ไว้ก่อนในงบที่เ่ท่าๆกัน ไว้ก่อนครับถ้าเป็นผมนะ รถใช้กัน 4 5ปีหรือมากกว่านั้น

จะได้ไม่มาเสียดายทีหลัง ตามสไตร์มาสด้่าออกมาแรกๆออฟชั่นไม่น่าสนใจในตัวล่างๆ รอดูตอนปรับโฉมปรับออฟชั่นสิ

ดูตัวอย่างตั้งแต่ M2 M3 แล้วหลังๆจัดเต็มสุดๆตลอด