ผู้เขียน หัวข้อ: ฟันเฟิร์มแค่ไหนครับว่า Sylphy จะเปืดตัวในไทยเดือนก.ค.-ส.ค. พร้อมรับรถจริง  (อ่าน 13214 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
หลังจากรอ C segment มาร่วมแรมปีกว่า เล็งตั้งแต่ cruze / mazda-3 เปิดตัวใหม่ๆ จากนั้นก็รอ new civic , new elantra, new focus และ new Sylphy
ตอนนี้เห็นรูปโฉมครบทุกรุ่นแล้ว เหลือแต่ไปทดลองขับกับออฟชั่น+ราคาในแต่ละรุ่นนำมาเปรียบเทียบกัน

สิ่งที่อยากจะรู้ต่อไปคือรถทั้งหลายที่กำลังจะทยอยเปิดตัวแบบทางการพร้อมสเป็คและราคาขาย จะมีรถพร้อมลงดีลเลอร์ตามนี้หรือเปล่าครับ ?

- new civic เปิดตัวแถลงข่าวพ.ค.นี้ พร้อมทยอยรับรถจริง (เค้าลือกันว่าเปิดตัว 10 พ.ค.)

- new focus ไม่แน่ใจว่าจะเปิดแถลงข่าวเป็นทางการอีกครั้งมั๊ย แต่ในงานมอเตอร์โชว์เซลบอกว่า ไลน์เริ่มผลิตพร้อมรับรถประมาณ ส.ค.

- new Sylphy ตามหัวข้อกระทู้ครับ ข่าวว่าจะเปืดตัวในไทยเดือนก.ค.-ส.ค. พร้อมรับรถจริง
  updated 1.40 pm :  ได้รับรถล็อตแรกไม่เกินต.ค. เดือนหน้าพวกเซลจะได้หนังสือเชิญจากนิสสันไปเทสไดร์ฟแล้ว

^
^
^
3 ตัวเลือกสุดท้าย ถ้าตัวไหนรับรถนานกว่าเดือนตุลาคมปีนี้ คงต้องจำใจตัดออกไปถึงใจจะชอบ (จำเป็นต้องใช้รถแล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 13:47:05 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ decptt

อยากได้คนขับครับ  ;D :P

จัดไปเธอรออยู่ที่บู๊ทนิสสัน ตั๋วเครื่องบินฟรี 2 ที่นั่ง กรุงเทพ-ปักกิ่ง พร้อมที่พักฟรี แต่มีข้อแม้นิดเดียวว่าต้องพาภรรเมียหรือภรรแฟนไปเท่านั้น

ออฟไลน์ adis

อยากทราบราคาคร่าว ๆ ว่าเท่าไรครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
คนจีนนี่ ชอบคนละแบบ กับคนไทยเลย. คนไทยชอบภายในสีดำ จีนชอบสีขาว

จัดไปเธอรออยู่ที่บู๊ทนิสสัน ตั๋วเครื่องบินฟรี 2 ที่นั่ง กรุงเทพ-ปักกิ่ง พร้อมที่พักฟรี แต่มีข้อแม้นิดเดียวว่าต้องพาภรรเมียหรือภรรแฟนไปเท่านั้น

เอาภรรยาไปลงที่มาเก๊าก่อนนะ อิอิอิ

อยากทราบราคาคร่าว ๆ ว่าเท่าไรครับ
2500 ผมว่าแพงแล้วนะ อิอิ (นอกเรื่องซะเลย)

คนจีนนี่ ชอบคนละแบบ กับคนไทยเลย. คนไทยชอบภายในสีดำ จีนชอบสีขาว

:o ผมคนไทยชอบขาวๆครับ .. Oops ....... โทษคนนี้เลยพาออกอ่าวตังเกี๋ย  >:(
v
v
2500 ผมว่าแพงแล้วนะ อิอิ (นอกเรื่องซะเลย)

ตอบจริงแล้ว

ราคาอยู่ในกลุ่มซีวิค อัลติสล่ะครับ range ~ 7 แก่ๆถึงล้านนิดๆในตัวท๊อปสุด (น่าจะถูกกว่าอัสติสนิดหน่อย ถ้าอยากได้ยอดเยอะๆ)

ใช่ครับ เห็นตั้งแต่มาร์ชและอัลมีร่าเปิดตัวที่จีนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 13:43:43 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
จุดเด่นพอๆกับ Teana สินะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มาเร็วกว่าที่ผมคิดไว้เยอะนะเนี่ย
ชอบๆ รอดูของจริง ^ ^
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
เอาภรรยาไปทิ้งมาเก๊า
กับราคา 2,500 ผมย๊อมมมม 55555+

ปล. เปิดตัวก่อน แล้วค่อยขายได้มั๊ย
อยากรู้ว่าภาคไทยจะเป็นยังไง.......

ผมจะเอาภายในสีดำ ! 555  เบาะน้ำตาลชานม แบบ bmw
ืnissan ทำออกมา... ผมซื้อแน่ หุหุหุ
(ไม่ทำก็จะซื้ออยู่แร้ว)
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากให้รถทุกคันที่ซื้อเลือกออฟชั่น วัสดุเองได้  :P :P :P ไม่ชอบภายในสีขาวกับสีเทาแบบในเฟียสต้าเอาซะเลย

เจ้านิสสันน่าจะงามมากถ้าภายในสีน้ำตาลแก่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

กับราคา 2,500 ผมย๊อมมมม 55555+

ปล. เปิดตัวก่อน แล้วค่อยขายได้มั๊ย
อยากรู้ว่าภาคไทยจะเป็นยังไง.......

ผมจะเอาภายในสีดำ ! 555  เบาะน้ำตาลชานม แบบ bmw
ืnissan ทำออกมา... ผมซื้อแน่ หุหุหุ

สงสัยมีเรา over crazy กันแค่สองคน ตั้งกระทู้พร้อมกันอยู่ติดกันสองกระทู้สองวันซ้อนแล้ว

ภาคไทยหน้าตาจะได้แบบไหน รอต่อไป รอมาได้เป็นปีๆ รออีกสามสี่เดือนจะเป็นไรไป
แต่ที่แน่ๆ ได้ยินมาว่าในไทยนี้ได้ลายไม้แน่ๆ ไม้สัก ไม้แดง ไม้ตะเคียน ไม้โอ๊ค หรือไม้หน้าสาม ยังคงเป็นความลับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

1.8 ตัวท๊อป ราคาไม่เกินล้านครับ

ออฟไลน์ delete

1.8 ตัวท๊อป ราคาไม่เกินล้านครับ

ท็อป 1.8 เจ้าอื่นเค้าแค่ 9 ต้นเองนะครับ อิอิ
ตัวนี้ ผมว่านิสสัน น่าจะลดต้นทุนได้มาก
ขอท็อป 1.8 ราคาไม่เกิน 9 แสนครับ รับรอง พี่โต พี่ฮอน กระอักแน่ๆ

ออฟไลน์ YenChar

อยากให้มี 1.6 สมรรถนะดีๆ แบบ HR16DE อีกน่าจะขายได้ดีครับ
เคาะราคาไว้ 7.5 แสน ลงมาตีกับ B Segment ไปเลย
เพราะ Gap ราคาของ Almera และ March อยู่ที่ไม่เกิน 6 แสนอยู่แล้ว
เอารถอีกพิกัด วางไว้ ถูกกว่า C เจ้าอื่น แพงกว่า B เจ้าอื่นๆนิดหน่อย
โดยที่ไม่ไปตีรุ่นล่างของค่ายตัวเอง

ปล.
2,500 สำหรับผมเยอะไปครับ
บางที่ไปก่อน 6 โมงได้ลด 200 นะครับ!!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Sylphy ไทยมี1.6litre ครับ ราคาคิดว่าสมเหตุผลแต่ไม่ถููก

เพราอย่าลืมทีด้าใหม่

ออฟไลน์ buggle01

ถ้าหวังถูก จะผิดหวัง แต่ถ้าหวังว่า วัสดุ การประกอบ การขับขี่ "เทียบเท่า" หรือ "ใกล้เคียง J32" ก็หวังได้ครับ
นิสสัน คงไม่ฆ่าตัวตาย ให้คนมองว่าตัวเองเป็นรถที่ "ราคาถูก" อีกแล้ว อีกอย่างนึง คือ คุณภาพของรถรุ่นนี้ มัน"โดดเด่นมาก"
อันนี้คือ จากการถามคนที่ได้ลองขับมาแล้วนะครับ

ส่วนเรื่องราคาและ ออฟชั่น งวดนี้จะไม่มาแบบกั๊กๆเหมือนทีด้า ที่จัดออฟชั่นแปลกๆอีกต่อไปแล้วครับ
แต่ถามว่า นิสสันยังไงก็ยังเป็นนิสสัน การตั้งราคาจึงยังเป็นแบบ "เพื่อนที่แสนดี" คือ ไม่ได้แพงระเบิดระเบ้อ แต่คงไม่ได้ถูกถึงกับจะไปแข่งกับแจ๊สแน่นอน

เกียร์ออโต้ ตัวเริ่มไม่เกินแปดแสน ระดับเดียวกับมาสด้า3 เครื่องพันหกเดิม ที่เปลี่ยนเกียร์ใหม่ และกำลังจะมา
พันหกท๊อป จะอยู่แปดแสนกลางๆ เท่านั้น และแน่นอน 16DE เครื่องนี้ไม่ทำให้ท่านผิดหวัง "ทั้งอัตราเร่งและความประหยัด"แน่นอน ใครใช้ทีด้าจะทราบดีครับ
ผมคิดว่า นิสสันคงจะพยายามชูธงที่ พันหกท๊อป เป็นรุ่นแรก ถ้าลูกค้าไม่อยากจ่ายแพงและได้อัตราเร่ง ออฟชั่นครบ เพราะท่านคิดถูกแล้ว เครื่องพันหกนี้
แข่งกับพันแปดยี่ห้ออื่นสบายมากครับ และขอออฟชั่นเต็มๆมาเลยนะครับ

ส่วนรุ่นพันแปด คงมีสองตัว ตัวแรก เกือบเก้าแสน และตัวท๊อปที่เกือบล้าน ส่วนซุปเปอร์ท๊อปที่มาพร้อมซันรูฟ ถุงลมสี่ถึงเจ็ดใบจะมาหรือไม่ ยังไม่มีคำตอบครับ

ขณะเดียวกัน ค่อนข้างชัดเจนว่า ทีด้าใหม่ จะมาในราคาที่เป็นมิตรกว่าเล็กน้อย โดยเฉลี่ย อาจจะถูกกว่า เมื่อเทียบรุ่นต่อรุ่น 3-5 หมื่นบาทครับ แต่รุ่นตรงๆคงไม่มี
อาจจะจัดออฟชั่นให้เหลื่ิอมกันเล็กน้อย เพื่อให้คนซื้อ ซิลฟี่ไม่ได้รู้สึกว่า จ่ายแพงกว่าเปล่าๆแน่ๆ ต้องมีความต่างด้านออฟชั่นเล็กน้อยครับ

ตอนนี้ เดือนหน้า ดีเลอร์จะได้ลองขับกันแล้ว ส่วนด้านราคาและออฟชั่น จริงๆแล้วยังไม่เสร็จนะครับ คาดว่าจะมีรายละเอียดออกมาเรื่อยๆครับ

[/quote]

สงสัยมีเรา over crazy กันแค่สองคน ตั้งกระทู้พร้อมกันอยู่ติดกันสองกระทู้สองวันซ้อนแล้ว

ภาคไทยหน้าตาจะได้แบบไหน รอต่อไป รอมาได้เป็นปีๆ รออีกสามสี่เดือนจะเป็นไรไป
แต่ที่แน่ๆ ได้ยินมาว่าในไทยนี้ได้ลายไม้แน่ๆ ไม้สัก ไม้แดง ไม้ตะเคียน ไม้โอ๊ค หรือไม้หน้าสาม ยังคงเป็นความลับ

[/quote]

เมืองไทย ลายไม้ น่าจะแบบเทียน่าตอนนี้ครับ
แต่ผมลุ้น รุ่นภายในสีดำ ลายไม้แบบอัลติสท๊อปจริงๆให้ตายเถอะ คงสวยเป็นบ้าเลย แล้วก็รอ"จ่ายเงิน"แล้วครับ

ท็อป 1.8 เจ้าอื่นเค้าแค่ 9 ต้นเองนะครับ อิอิ
ตัวนี้ ผมว่านิสสัน น่าจะลดต้นทุนได้มาก
ขอท็อป 1.8 ราคาไม่เกิน 9 แสนครับ รับรอง พี่โต พี่ฮอน กระอักแน่ๆ

ทีด้าท๊อปพันแปด ไม่มีซันรูป ถุงลมสี่ลูก 899 สนมะ สนมะ สนต้องรอ คิคิคิ

ออฟไลน์ burutrad

ไม่เสมอไปนะครับคนรู้จักผมส่วนใหญ่ก็ชอบภายในสีครีมกันเยอะนะครับ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
อยากรู้ัว่านางแบบสูงเท่าไหร่ ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **

ผมจะเอาภายในสีดำ ! 555  เบาะน้ำตาลชานม แบบ bmw

ทิ้งแล้วอย่าลืมเก็บบัตรเครดิตคืนด้วยอะ  ไม่งั้นอ่วมแน่ๆ

ออฟไลน์ delete

ทีด้าท๊อปพันแปด ไม่มีซันรูป ถุงลมสี่ลูก 899 สนมะ สนมะ สนต้องรอ คิคิคิ

อัยยะ ผมลืมออล นิว ทีด้า ไปซะสนิทเลย คือไม่ได้มองตัวแฮทแบคเลยแฮ่ะๆ
ถ้ามาราคานี้ได้จริง ยอดขายคงกระฉูด

อัยยะ ผมลืมออล นิว ทีด้า ไปซะสนิทเลย คือไม่ได้มองตัวแฮทแบคเลยแฮ่ะๆ
ถ้ามาราคานี้ได้จริง ยอดขายคงกระฉูด

รอลุ้นแรงๆที่ราคานี้ แต่ไม่น่าเกิน 939 ครับ

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
เริ่มผลิตเดือน 7 ครับ  ;)

เอาราคาของจีนไปดูก่อนนะครับ

The new Nissan Sylphy debuted at the Beijing Auto Show, it will be made in China by the Dongfeng-Nissan joint venture.
The Sylphy will also be made in Japan and sold as Sentra in the US and Pulsar in Australia. (ไทยหายไปไหนเนี่ย ?) The China-made Sylphy will be listed on the Chinese car market in June.
there will be a new 1.6 turbo mated to a new CVT transmission. Price will start around 135.000 yuan <==== ตัวเริ่มต้นประมาณ 675000 บาท

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

The new Nissan Sylphy debuted at the Beijing Auto Show, it will be made in China by the Dongfeng-Nissan joint venture.
The Sylphy will also be made in Japan and sold as Sentra in the US and Pulsar in Australia. (ไทยหายไปไหนเนี่ย ?) The China-made Sylphy will be listed on the Chinese car market in June.
there will be a new 1.6 turbo mated to a new CVT transmission. Price will start around 135.000 yuan <==== ตัวเริ่มต้นประมาณ 675000 บาท

เหมือนจะเป็นข้อมูลเก่า

ราคา 150,000-170,000 หยวนครับมีแต่เครื่อง 1.8 MRA8DE

เหมือนจะเป็นข้อมูลเก่า

ราคา 150,000-170,000 หยวนครับมีแต่เครื่อง 1.8 MRA8DE

ต้องเมลไปต่อว่าเวปไซต์จีนหน่อยแล้ว เอาข่าวเก่ามาลง เอ๊ะหรือว่าเงินจีนแข็งขึ้นปุ๊บปั๊บ  :D
http://www.carnewschina.com/2012/04/27/new-nissan-sylphy-debuts-at-the-beijing-auto-show/

by the way อยากเห็นราคาไทยมากกว่า อยากให้ท๊อปสุด 1.8 มีซันรูฟ อยู่ที่เก้าแสนแก่ๆ พอจะรับได้