ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับพรมไวนิลของ EI หน่อยครับ  (อ่าน 15633 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
1) ผมโทรไปถามที่บริษัทเขาบอกว่าไม่มีตัวแทนจำหน่ายเลย แต่ทำไมผมเห็นมีขายเกือบทุก web (คลับรถยนต์) เลยครับ
2) ถ้าสั่งกับบริษัท เขาจะมีส่วนลดให้เท่าไรครับ ของผมเขาเสนอลดให้ 10% (น้อยจังเลย)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับพรมไวนิลของ EI หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 14:40:33 »
พวกที่ขายกันเต็มเวปผมว่าเค้าไปซื้อแบบเป็นม้วนใหญ่ๆแล้วมาตัดเข้ารูปตามรุ่นรถแยกขายเองมั้งครับ

ผมใช้พรมกระดุมอยู่ มันก้อโอเคดีครับ ทำความสะอาดง่ายดี
แต่ใช้ไปสักพักมันจะเริ่มแข็งแล้วพองตัวน่ะ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับพรมไวนิลของ EI หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 18:18:50 »
EI ผมก็ใช้อยู่ครับ เป็นแบบขนๆ เพราะแบบกระดุมผมคิดว่ามันเลอะง่ายไปหน่อยครับ

ตามห้างก็เปิดบูธหลายห้างเลยนิครับ เดี๋ยวนี้ราคาถูกกว่าเมื่อ 5 ปีก่อนครึ่งต่อครึ่งเลยครับ  :P

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 19:44:03 »
EI ต้องดูให้ดีนะครับ

ที่เค้าขายกันตามเวปราคา 1800 -2000 ปลายๆน่ะ พวกนั้นเค้าใช้ของ EI จริงๆ แต่เป็นพวกที่ซื้อมาเป็นม้วนๆ มาตัดให้เข้ารูปครับ

แต่ถ้าเป็น product EI ที่เป็นแบบเข้ารูปจริงๆ พวกนั้นรู้สึกจะใช้ mold ฉีดขึ้นรูปนะครับ พลาสติกจะเป็นเกรดอย่างดี เวลาโดนความร้อนจะไม่มีการระเหยจากสารพวก polymer (มีแหละ แต่ในปริมาณต่ำ) พวกนั้นจะแพงครับ และจะมีรถแค่บางรุ่น เพราะค่าทำ mold มันแพงครับ (ผมได้ยินมาว่าอย่างนั้นนะ จริงๆแล้วใช้ mold หรือเปล่าก็ไม่ทราบ แต่คิดว่าน่าจะใช่ เพราะมันจะทำให้เข้ารูปพอดีเป๊ะๆ

ส่วนราคาน่ะหรอครับ มีตั้งแต่ 6 พัน ไปยันหมื่นกว่าล่ะครับ แล้วแต่ว่าจะเอาแบบกระดุมหรือไวนิลด้วย

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 20:56:29 »
ผมเห็นตัวแทนขายอยู่ เซ็นทรัลพระราม3 หน่ะครับ ของE.I

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 07:12:02 »
พรม EI แท้ เคยไปสั่งฝั่งคนขับผืนเดียว
รุ่น Black Liner Classic Series ผืนเดียวก็ 1,500 บาท แล้วครับ

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 00:34:18 »
แล้วถ้าผมบอกว่าสั่งตามที่ในเว็บ 10 ชิ้นสองพันกว่า ตอนรับของทางร้านนัดให้ไปรับพรมที่บูธของ Ei PRODUCT ละ
มีความคิดเห็นกันยังไงบ้าง เทียบกับพรมที่โชว์อยูาหน้าร้านต่างกันที่ผืนคนขับ ตรงพลาสติกรองส้นไม่มียี่ห้อแต่ถูกกว่า
กันพันกว่าบาท

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 16:54:01 »
จากคำแนะนำของเพื่อน ผมสั่งไปแล้วครับ ปรากฎว่าได้รับประสบการณ์ที่แย่มากๆ ครับ
คือโอนให้กลางอาทิตย์ที่แล้ว บอกว่าจะได้ของวันพุธ ก็ไม่ได้ ต้องโทรตามตลอด
ก็เลื่อนมาเป็นวันพฤหัส และสุดท้ายก็รับปากเป็นมั่นเป็นเหมาะว่าวันศุกร์ (วันนี้) ก็ไม่ได้

อ้างว่าของหมด รถไม่มี พนักงานส่งของไม่อยู่ etc ที่น่าเจ็บใจก็คือผมต้องโทรตามตลอด
เหมือนจะไปขอทานเขาเลย เฮ้อ

ล่าสุดบอกว่า รถออกไปส่งแล้ว พรุ่งนี้ขนส่งน่าจะมาถึง ถ้าไม่มาอีก ก็ไม่รู้จะทำไงแล้ว
แถมไม่รู้ว่าส่งของผิดหรือเปล่าด้วย เพราะถามอะไร ก็ไม่มีใครรู้เรื่อง เซลล์ที่รับเรื่องตอนผมโอนเงิน
ก็ติดต่อไม่ได้เลย

ไม่น่าเชื่อว่าแค่ซื้อพรมเช็ดเท้า ยังมีวิบากกรรมขนาดนี้  ;D

เตือนไว้เป็นอุทาหรณ์แล้วกันครับ ครั้งหน้าผมซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า (ถ้ามีเงินซื้อรถใหม่นะ  ;D)
ลาขาด EI Product

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 17:44:56 »
เอ ... ของผมซื้อที่ศูนย์ EI ที่ ห้าง IT Square นะ ก็บริการดีครับ สั่งของ Accord G8 เป็นรุ่น Euro Mat มีส่วนลดให้ 10% = 5,500 บาท นัดรับของประมาณ 2 สัปดาห์ พอของมาเค้าก็โทรไปตามให้มารับ พอถึงร้านก็ชำระส่วนที่เหลือหลังจากมัดจำ น้องเค้าก็มาบริการติดตั้งให้ถึงที่รถนะครับ เพราะมันหนักพอควรเลย (เป็นยูเรเทนหล่อ เข้ารูปทั้งหมด ตามรุ่นรถน่ะครับ) ก็บริการดีนะครับ

น่าจะเจอศูนย์ที่บริการไม่ดีน่ะครับ