ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus RX บ้านเรา เค้าเริ่มขายตัว Minorchange แล้วเหรอคับ  (อ่าน 5161 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
พอดีผมเพิ่งเข้าไปเว็บ Lexus.co.th มา กะจะหาโบร์ชัวร์ของ GS250 มาดูซักหน่อย
เห็นในเว็บเค้าลงโบรชัวร์ของ RX Minorchange แล้ว แต่หน้าเว็บยังไม่อัพเดท
ผมเลยสงสัยว่าเค้าเอามาขายแล้วเหรอคับ เห็นไม่มีข่าวคราวอะไรเลย  :o :o :o

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: Lexus RX บ้านเรา เค้าเริ่มขายตัว Minorchange แล้วเหรอคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:28:58 »
ก็ไม่น่าจะติดอะไรนะครับ เพราะเลกซัสเขานำเข้าอยู่แล้วครับ
แต่เปลี่ยนหน้าตาแล้วดูดีขึ้นมาก แต่พวงลัยผมว่าแบบเดิมสวยกว่า
ส่วนตัวชอบ ES 2012 ไม่รู้จะผลิตพวงมาลัยขวามั้ย?

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: Lexus RX บ้านเรา เค้าเริ่มขายตัว Minorchange แล้วเหรอคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:38:55 »
ผมมีแคตตาล็อคแล้วครับ ผมเดาว่าแคตตาล็อคน่าจะมาก่อนน่ะครับ เพราะที่มอเตอร์โชว์ก็มีแต่ตัวเก่ามาโชว์ เอ๊ะหรือว่ามันเอาเข้ามาแล้วแต่ผมไม่รู้ อิอิ

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 18:38:16 »
Lexus ย่อมาจาก Luxury Edition for the United States

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 19:35:39 »
Lexus ย่อมาจาก Luxury Edition for the United States

เจ๋งมากครับ คิดได้ยังไงครับเนี่ย เข้ามาก
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 21:57:58 »

เจ๋งมากครับ คิดได้ยังไงครับเนี่ย เข้ามาก

ขายดี ประเทศเดียวจริงๆ 55
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 23:23:57 »
Download Brochure และprice list มาแล้วครับ
ผมสังเกตเห็นการเปลี่ยนแปลงนี้ตั้งแต่ช่วงก่อนสงกรานต์
ราคาของรุ่น RX 270 จะปรับขึ้นมาประมาณ 3 แสน ตั้งแต่ช่วงนั้นครับ
พอหลังสงกรานต์ brochure ของตัว MC ก็มาให้ download
แต่จะมีรายละเอียดทางเทคนิคน้อยกว่าที่เห็นใน brochure ตัวก่อน MC

MONITOR และ Mouse ก็น่าจะมีมาให้ใน RX 270 แล้วนะครับ
(เหมือนที่เห็นในพวกเกรย์)
ถ้ามีโอกาส คิดว่าจะแว๊บไปดูที่ showroom อยู่เหมือนกันครับ