ผู้เขียน หัวข้อ: AUTOHAUS BAVARIA นี่เป็นรถของ AAS เหรอครับ ผมงงๆ  (อ่าน 5999 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
พี่คนเดิมโทรมาหาผมอีกล่ะ งวดนี้เค้าโทรไป AUTOHAUS BAVARIA ถามเรื่อง porsche กับ jaguar ทางนั้นเค้าแจ้งว่าเป็นรถโควต้าของ AAS สามารถเข้า service ที่ AAS ได้เลย แต่ warranty ให้แค่2ปี แต่ราคาขายถูกกว่ากันเยอะมาก อย่าง cayenne diesel เปิดมา 8 กว่าๆ AAS ขาย 10 กว่าๆ  jaguar 2.2 D 4 ต้นๆ ถูกกว่า AAS อีกเหมือนกัน ตกลงเจ้านี้เค้า service AAS ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ V221

Re: AUTOHAUS BAVARIA นี่เป็นรถของ AAS เหรอครับ ผมงงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:32:01 »
เคยสอบถามผู้บริหารได้คำตอบว่าเป็นเจ้าของเดียวกับAASครับ สมัยก่อนเป็นAuthorized DealerของBMW Thailand
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
Re: AUTOHAUS BAVARIA นี่เป็นรถของ AAS เหรอครับ ผมงงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 13:49:35 »
เจ้าของเดียวกันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 23:39:44 »
ผมก็ยังงงๆ เจ้าของเดียวกัน แต่ขายราคาไม่เท่ากัน ไม่คิดอะไรมากนี่ผมซื้อ AUTOHAUS BAVARIA ดีกว่ามั้ง อ้อพี่ผมเค้าบอกมาว่าทางผู้บริหารแจ้งมาว่า warranty สามารถซื้อเพิ่มได้ด้วย เออ แบบนี้ก็น่าสนดี

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 00:01:48 »
โอ้ รุ่นพี่คุณ Arado_kung ออกรถหลายคันจังเลยครับ

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 00:05:10 »
เคยสอบถามผู้บริหารได้คำตอบว่าเป็นเจ้าของเดียวกับAASครับ สมัยก่อนเป็นAuthorized DealerของBMW Thailand

ตามนี้เลยครับ
AAS = ทำอย่างถูกกฏหมาย
ABC = Grey

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 00:24:16 »
โอ้ รุ่นพี่คุณ Arado_kung ออกรถหลายคันจังเลยครับ

ยังไม่ได้ออกซักคันเลยครับ ลากผมไปเก็บข้อมูลด้วยอยู่เนี่ย หาไปหามาตัวเลือกเยอะขึ้นเรื่อยๆ จนเค้าเริ่มมึนแล้วไม่รู้จะเอาคันไหนดี 555 ว่าแต่คุณ Tor_AAS ทำงานอยู่ AAS เหรอครับ ถ้าใช่ผมถามหน่อยว่าตกลงรถของ AAS กับ ABC มันต่างกันยังไงครับ ผมจะได้ไปอธิบายให้พี่เค้าฟังถูก เพราะทั้งพี่ทั้งผมงงๆด้วยกันทั้งคู่

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:11:39 »
ถามคุณ SaLaPaoMan ได้เลยครับ ถ้าจำไม่ผิด คุณ SaLaPaoMan ทำงานที่ Performance Auto Gallery ตัวแทนจำหน่าย Porsche เหมือนกันครับ แต่ไม่แน่ใจว่ายังทำงานอยู่รึเปล่านะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 01:52:49 »
มีงี้เหมือนกันแฮะ

เจ้าของเดียวกัน แต่ขายใน grey และ official

เพิ่งรู้นะเนี่ย ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออนไลน์ bmwmania

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:00:12 »
AUTOHAUS ใช้ โควต้านำเข้าของ AAS ครับ แต่เรื่องประกันจะได้ 2 ปีในขณะที่ AAS ได้ 9 ปีอ่ะครับ และก็เรื่องส่วนลดอะไหล่จะได้น้อยกว่าหน่อยอ่ะครับ
แต่เป็นเจ้าของเดียวกันทำมาเพื่อสู้กับตลาด grey อ่ะครับ