ผู้เขียน หัวข้อ: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi  (อ่าน 35253 ครั้ง)

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Re: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:33:03 »
รอเป็นไหมครับ? กำลังพิมพ์ให้

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
Re: ที่อังกฤษ ทำไมคนอังกฤษ จึงนิยมชอบ Audi
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:35:52 »
ขอชี้แจง ว่า เมื่อมีคนมาสงสัย ว่า ออดี้ ไป เหมือน แลนซเซอร์อีเอก ตาม คือ เหมือนคิดว่า ออดี้ ไปลอกเอาตามมา
ดังนั้น จึงแจงไปว่า ออดี้มันเป็นเอกลักษณะแบบนี้ มาก่อนเสียอีก แลนซเซอรไป ลอกมาหรือปล่าว แค่นี้จริงๆ ไม่ได้ ด่า หรือ ว่า อะไรรถญี่ปุ่นเลยนะ
หลายคน ตีความกันไปเอง ว่า ด่ารถญีปุ่น ทั้งที่ก็แค่ความคิดเห็นธรรมดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:47:37 โดย palmgirl »

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:42:39 »
มีตัวเลือกให้ครับ

1.ผมจะแก้ให้ถูก
2.ผมจะ List สิ่งที่ผิด
3.ทั้งคู่

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:45:03 »
มีตัวเลือกให้ครับ

1.ผมจะแก้ให้ถูก
2.ผมจะ List สิ่งที่ผิด
3.ทั้งคู่

ไม่ต้องแก้อะไรหรอก สรุป แล้วคุณก็อ่านเขาใจไปตามนั้น เพราะต้องการ สาร แบบนั้น ไม่ได้ ให้เป็น สาร แบบไหน อะไรหรอก
คุณเอง บอกว่า ไวยกรณ์ผิด แล้วไหนล่ะ? ที่บอกว่าไวยากรณ์ผิด?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:47:05 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:46:34 »
ใส่กุญแจเถอะ  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:48:04 »
ก็เพราะว่าเรื่องที่คุณเคยทำไว้กับกระทู้ก่อนๆ มันทำให้คนเขาหมั่นไส้ไงครับ ผมคนหนึ่งด้วยแหละ จะบอกไว้ให้

คุณ conan_murder ครับ  อย่าข่มคอควายให้กินหญ้าเลยครับ เค้าไม่รับไม่เอาก็ปล่อยปเถอะ เสียเวลา เมื่อยนิ้ว เปลืองสมองครับ

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:48:21 »
ก็รอหน่อยสิครับ งั้นเดี๋ยวผมบอกที่ผิดให้ รอหน่อย มันผิดเยอะมาก มันผิดทั้งหมด แต่ในเมื่อคุณต้องการให้ชี้แจง ก็รอหน่อยครับ ผมไม่ได้เหมือนคุณที่จะตอบแบบส่งๆนะ

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:51:53 »
ก็รอหน่อยสิครับ งั้นเดี๋ยวผมบอกที่ผิดให้ รอหน่อย มันผิดเยอะมาก มันผิดทั้งหมด แต่ในเมื่อคุณต้องการให้ชี้แจง ก็รอหน่อยครับ ผมไม่ได้เหมือนคุณที่จะตอบแบบส่งๆนะ

รออยู่ตลอด รอ อยู่นี่ยังไง รอให้คุณบอกว่ามันผิดยังไง แต่คุณ ยังคง ก็ไม่สามารถ บอกได้ ว่ามันผิดยังไง
ได้แต่บอกว่า มันผิดเยอะมาก แล้ว ผิดตรงไหนล่ะ ที่บอกว่า ผิดไวยกรณ์
สื่อสารภาษามนุษย์ แบบแล้ว มนุษญ์อ่านไม่รู้เรื่อง หรือ ว่า อติมัน บดบัง จน ทำให้อ่าน ไม่รู้เรื่อง เพราะคนอื่นอ่านรู้เรื่อง แต่คุณไม่ มันอาจจะเป็น คติ บัง จนทำให้อ้าง ว่าไม่รู้เรื่อง เพื่อเอามาเป็น ข้ออ้าง ในการ ตำหนิ หรือ ปล่าว ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 15:55:29 โดย palmgirl »

heracrase

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:53:34 »
 :o :o :o

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:54:20 »
ผมว่าคุณ palmgirl ไปเล่นบอร์ดต่างปรเทศเถอะ ถ้าเล่นบอร์ดไทยพิมไทยไม่ได้   ;D

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:55:42 »
ว๊าก
ผมว่าน่าจะมี EMO คล้ายเครียดให้ กดมั่งนะ

ผมว่า  palmgirl เอารูป avatar สวยๆ มาลง ดีกว่าครับ
หนุ่มๆ จะได้ไม่กัดแรง

เพราะผมพาออกทะเล งั้น ผมขอยอมรับผิดเอง
กลับมาเข้าเรื่องกันเหอะ

ขอร้องละ อย่าต่อกันเลยนะ คุยกัน ดีๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 15:59:19 »

รออยู่ตลอด รอ อยู่นี่ยังไง รอให้คุณบอกว่ามันผิดยังไง แต่คุณ ยังคง ก็ไม่สามารถ บอกได้ ว่ามันผิดยังไง
ได้แต่บอกว่า มันผิดเยอะมาก แล้ว ผิดตรงไหนล่ะ ที่บอกว่า ผิดไวยกรณ์
สื่อสารภาษามนุษย์ แบบแล้ว มนุษญ์อ่านไม่รู้เรื่อง หรือ ว่า อติมัน บดบัง จน ทำให้อ่าน ไม่รู้เรื่อง เพราะคนอื่นอ่านรู้เรื่อง แต่คุณไม่ มันอาจจะเป็น คติ บัง จนทำให้อ้าง ว่าไม่รู้เรื่อง เพื่อเอามาเป็น ข้ออ้าง ในการ ตำหนิ หรือ ปล่าว ?

รู้จักคำว่า "รอคอย" มั้ยครับ ??

ผมล่ะเบื่อมากเลยนิสัยติ่งเยอรมันแบบคุณเนี่ย - -

โอนสัญชาติไปอยู่เยอรมันเลยมั้ยครับ  >:(
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

• งามปะละ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:00:01 »

รู้จักคำว่า "รอคอย" มั้ยครับ ??

ผมล่ะเบื่อมากเลยนิสัยติ่งเยอรมันแบบคุณเนี่ย - -

โอนสัญชาติไปอยู่เยอรมันเลยมั้ยครับ  >:(

+1000 Like  ไปอยู่เยอรมันเถอะ

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:00:42 »
1 sorry if it sound to be discredit ต้องเป็น  Sorry if it sounded discrediting.
2 i was just showing my opinions and everything all about the cars อันนี้ไม่ต้องบอกหรอกมั้ง
3 people whos think im chavs ต้องเป็น people who think I'm a chav. เล็กน้อย แต่ว่าคนอย่างคุณไม่ใช่ Chav หรอกครับ แย่กว่านั้น
4 you can just discussing ต้องเป็น you can just keep discussing.
5 well , i have told ต้องเป็น as I have said.
6 if it meant to be annoying you guys ต้องเป็น I am so sorry if the things I did were annoying to you guys.

ยังไม่หมดครับ แต่ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วละ

ถึงคุณจะแก้ไวยากรณ์ มันก็จะยังไม่มีความหมายอยู่ดีครับ การเรียงประโยคทำได้แย่มาก คุณคิดว่าคุณถูก เหอะๆ ... ลองคิดดูใหม่ดีๆนะครับ

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:03:08 »
ครั้ง แรก บอกให้ รอ ก็ รอไง สุด ท้าย ก็ มาตอบ เหมือนืทำลายความหวังในการรอ
มาตอบครั้งที่สอง ก็บอกให้รอกอี ไม่มีอะไรเหมือนเดิม
จึงบ่นไปว่า รออยู่แล้ว รอนี่ไง ถ้า รอครั้งที่สาม ไม่อยาก มองตัวเองในกระจก เป็นสตว์ประเภทมีเขา

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:04:16 »
สีข้างถลอกแล้วครับ

• งามปะละ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:05:48 »
สีข้างถลอกแล้วครับ

เยอรมัน ดริฟ   55+

heracrase

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:07:14 »
เห็นภาษาไทยก็พิมพ์ผิดเยอะนะครับ 8)

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:07:43 »
1 sorry if it sound to be discredit ต้องเป็น  Sorry if it sounded discrediting.
2 i was just showing my opinions and everything all about the cars อันนี้ไม่ต้องบอกหรอกมั้ง
3 people whos think im chavs ต้องเป็น people who think I'm a chav. เล็กน้อย แต่ว่าคนอย่างคุณไม่ใช่ Chav หรอกครับ แย่กว่านั้น
4 you can just discussing ต้องเป็น you can just keep discussing.
5 well , i have told ต้องเป็น as I have said.
6 if it meant to be annoying you guys ต้องเป็น I am so sorry if the things I did were annoying to you guys.

ยังไม่หมดครับ แต่ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วละ

ถึงคุณจะแก้ไวยากรณ์ มันก็จะยังไม่มีความหมายอยู่ดีครับ การเรียงประโยคทำได้แย่มาก คุณคิดว่าคุณถูก เหอะๆ ... ลองคิดดูใหม่ดีๆนะครับ

โอ้ โห มันไม่ได้ผิืด ไวยกรณ์ อย่างที คุณกล่าวอ้างเลย

เพียงแต่ เอ๊ะ คุึณมาเปลี่ยน ความหมาย ของเรา ที่เราต้องการจะ สื่อมาแบบนั้น คุณเปลี่ยน ไปเป็นแบบอื่น เพื่ออะไร มิทราบ ?

อย่างที่คุึณอ้างว่า

เราต้องการให้มันมีความหมายว่า "ถ้ามันหมายความว่าจะannoyคุณ " ไม่ได้ ต้องการให้หมายความว่า " ที่ฉันทำมันannoyคุณ "

5 . well , i have told ต้องเป็น as I have said.

เราต้องการให้หมายความว่า " เราได้บอกไปแล้ว" ไม่ได้ ต้องการจะให้มันความหมายว่า " อย่างที่ฉันบอก "

ส่วน ข้อ 1 2 3  มันก็แต่เ็ล็ก น้อย ไม่ได้ ใส่ a หรือ s หรือ ing ใน verb แค่นั้น

คุณมาอ้่าง จับผิด เปลี่ยนแปลงประโยคไปเป็นอีกความหมาย เพื่อเอามาอ้างในการตำหนิ ง่ายๆ แบบนี้เลยเหรอ ทั้งที่ภาษาอังกฤษของเราก็ไม่ได้ผิด ตามที่คุณอ้าง เชื่อว่า หลายคน ในนี้ ไม่ได้ โง่ นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 16:57:39 โดย palmgirl »

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:11:33 »
ควรจะใช้ I've already told you ครับ

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:15:37 »
ควรจะใช้ I've already told you ครับ

จะใส่ already มาอีกทำไม ในเมื่อ เราต้องการ บอกว่า i have told you "ฉันไ้ด้บอกคุณ แล้ว" ความหมายเดียวกัน สื่อสารรู้เรื่องเหมือนกัน  ถ้าคุึณบอกว่าไม่รู้เรื่อง แล้ว ทำไม ? คุณถึงรู้เรื่องล่ะ ?
คุณจะจับผิด ให้มันเป็น ใหญ่ โต อะไร ขนาด นี้ เลยเหรอ
อีกอย่าง เราไม่ได้อยู่เมืองนอกตลอด ไม่ได้เคยไปอยู่ แบบอยู่ยาวนาน
สำเนียงประโยคของเรา อาจแตกต่างจากฝรั่งปกติ ไปบ้าง แต่สุดท้าย การใช้ภาษาของเรา มันก็สามารถ สื่อความหมาย ได้รู้เรื่อง ถูกต้องตามหลักภาษาไวยกรณ์ เข้าใจได้ เหมือนกัน
ผู้ส่งสาร ผู้รับสาร เข้าใจในแบบเดียวกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 16:39:59 โดย palmgirl »

methus zaa

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:15:54 »
รบกวน admin ล็อคกระทู้ด้วยนะครับ เรื่องราวชักไปกันใหญ่แล้ว ถ้าไม่ล็อก จบยากแน่ๆครับ เคสนี้ แล้วทุกคนก็ไม่ต้องมาตอบแล้วนะครับ ไม่งั้นยาวครับ
พี่ osment ขอความกรุณาอย่าไปต่อความยาวครับพี่ ปล่อยเค้าครับพี่ คำพูดของพี่มันก็แรงไปครับ ผมว่าปล่อยเค้าไปครับ รอ admin มาจัดการ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 17:07:03 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:20:51 »
ผมบอกแล้วครับพี่ conan_murder ว่าอย่าข่มคอควายให้กินหญ้า ทำยังไงเค้าก็ไม่รับไม่เอาหรอกคับ

heracrase

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:21:49 »
รบกวน admin ล็อคกระทู้ด้วยนะครับ เรื่องราวชักไปกันใหญ่แล้ว ถ้าไม่ล็อก จบยากแน่ๆครับ เคสนี้ แล้วทุกคนก็ไม่ต้องมาตอบแล้วนะครับ ไม่งั้นยาวครับ

เห็นด้วยครับล๊อคเลย เต็มจอไปหมด :(

ออฟไลน์ TIK_TIK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:24:23 »
อย่าล๊อก....อ่านเพลินดี

ได้ความรู้บ้าง...จากการโต้แย้ง

ขำๆบ้าง

แต่อย่าโกรธกัน

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:27:13 »
คนที่ ด่า ว่า คนอื่น ว่า เป็น สัตว์ ก็ควร ดูตัวเองนั้น แสดง ออกแบบ สตว์ ด้วยหรือปล่าว
อย่างน้อย สัััััััััตว์ตัวนี้ ก็ไม่เคยได้ไปทำอะไรให้ คนที่ด่า ว่าเป็นสวต์ นั้น มาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 16:29:31 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:29:32 »

ขำ ขำ ครับ อย่า ซีเรียส
เถียงกันยังไงก็ไม่จบครับ
เดี๋ยวก็เหนื่อยและปลงไปเอง

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:30:14 »
กระทู้ดราม่า บ้าพลัง!!

ไปหาอย่างอื่นทำกันเถอะครับ

ดีกว่ามาเถียงกันในบอร์ด โตๆ กันแล้ว
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ mengkubs

• **
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:33:12 »
อย่าดราม่ากันต่อเลยนะครับ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 16:40:29 »
คุณ Palmgirl ลองพิมพ์ภาษาไทยให้ผิดน้อยๆลงก่อนเถอะครับ พิมพ์ผิดเยอะมาก จะรีบไปไหน?