ผู้เขียน หัวข้อ: BMW เพิ่ม Option ได้เหมือนเมืองนอกไหมครับ  (อ่าน 6491 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
BMW เพิ่ม Option ได้เหมือนเมืองนอกไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 21:29:50 »
จากกระทู้เปรียบเทียบ 520D กับ 528i เลยอยากจะถามผู้มีความรู้หรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับ BMW ว่าเราสามารถเพิ่ม Option บางอย่างให้รถที่เราจะซื้อได้ไหมครับ

เช่น 520D ไม่มี ConnectedDrive ใน iDrive แต่เราขอให้ทางศูนย์ ติดตั้งให้เราเพิ่ม (โดยเสียเงินเพิ่ม) เขาจะยอมทำให้ไหมครับ

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
Re: BMW เพิ่ม Option ได้เหมือนเมืองนอกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 21:34:35 »
เพิ่มไม่ได้ครับ

รถเมืองไทย ประกอบกันเป็นล็อตๆ ไม่สามารถเลือก option โรงงานได้ครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: BMW เพิ่ม Option ได้เหมือนเมืองนอกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 21:38:48 »
gery market ยินดีต้อนรักคนรัก option เสมอ

:-X :-X :-X :-X

รถไทยเพิ่มไม่ได้ครับ เดาว่าเพราะวอลลุ่มไม่พอที่จะตั้ง line การผลิตแบบ CTO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 21:53:54 »
เป็นอันหมดหวัง อิอิ

ขอบคุณมากครับ บางอย่างน่าจะเพิ่มได้นะครับ อย่าง BMW Connected Drive นี่ผมคิดว่าแค่ update software ของ iDrive ก็น่าจะได้แล้ว
เพราะรถปี 2012 ทุกคันน่าจะมี function นี้อยู่แล้ว ว่าแต่จะโดนปิดไม่ให้ใช้หรือเปล่า

เสียดายจัง

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:03:04 »
อยากได้อะไรเพิ่มหรอครับ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:04:57 »
อันที่จริงก็ไม่ค่อยได้ใช้มันเท่าไหร่หรอกครับ ส่วนมากคงมีประโยชน์เวลาขับไกลๆ
เพราะถ้าขับระยะไม่ไกล ขี้เกียจเสียเวลามานั่งต่อไอโฟน จิ้มแอปพลิเคชั่น ต่างๆอีกครับ ;D

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:10:36 »
แต่จริงๆลองถามเขาดุก็ได้ครับ ว่าเขาสั่งมาจากนอกให้ได้ป่าว

เพราะของอื่นๆก็สั่งได้ตั้งหลายอย่าง เช่น ล้อ ลำโพง

หมายถึงสั่งมาต่างหาก ไม่ได้ CTO ให้มากับรถเพราะแบบนั้นทำไม่ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:16:25 »
รถตลาดไทยไม่มีอ๊อปชั่นครับ ที่พูดๆกันมันไม่จริงทั้งนั้น

ออฟไลน์ intervention

• Newbie
  • *
  • F10 525d Sophisto Grey
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:19:15 »
ถ้าได้......สนใจอยู่เหมือนกัน   rear camera เป็น option ที่ผมมองว่าได้ประโยชน์
ส่วน option ที่ได้มากกว่าที่เมืองนอก  เป็น play dvd on the go    อันนี้ลูกผมขอ เลยต้องจัดให้

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 00:36:43 »
ถ้าได้คงต้องมาติดที่หลังไม่สามารถสั่งมากะตัวรถได้เลยและคงแพงน่าดู  ด้วยเหตุผลที่ว่ากลัวรุ่นอื่นจะขายไม่ได้ เหมือนผมถามเซลล์ว่า f10 น่าจะให้ฝากระโปรงท้ายไฟฟ้าได้แล้ว แกตอบว่าทาง bmw th เค้ากลัวจะขายs7 ไม่ได้เพราะเดี๋ยวoption จะขี่s7 มากเกินไป

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 08:53:42 »
เพิ่มไม่ได้ครับ ตามรุ่นที่มีขายเลย พร้อมกับราคาแสนแพง  :-X

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:30:40 »
น่าเสียดายครับ ไม่เหมือนเพื่อนผมเพิ่งออก camry hybrid DVD ต่อรองขอเพิ่มเงินนิดหน่อย 0 ติดกล้องหลังของแท้ให้เลย

แต่ก็ดีครับ จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน ถ้าเพิ่มได้ง่ายๆ เดี๋ยวเกิดกิเลส  ;D

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:30:38 »
ถ้าได้......สนใจอยู่เหมือนกัน   rear camera เป็น option ที่ผมมองว่าได้ประโยชน์
ส่วน option ที่ได้มากกว่าที่เมืองนอก  เป็น play dvd on the go    อันนี้ลูกผมขอ เลยต้องจัดให้
play dvd on the go นี่มันยังไงหรอครับ เล่นขณะขับรถใช่ไหมครับ  ::)
กำลังอยากปลดล๊อคระบบดูดีวีดีขณะขับรถด้วยจริงๆ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2012, 12:33:06 โดย heracrase »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:39:36 »
ใช่ครับ ใส่ DVD เข้าไป รออีกสักพัก ก็จะดูตอนที่รถเคลื่อนที่ได้เลยครับ
เมืองนอกขายแพงครับ คนไทยขายไม่แพง ลองดูใน youtube นะครับ มีขายเพียบ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:54:51 »
search google Karako (Thailand)    BMW Coding Society อาจช่วนท่านในบางoption ได้