ผู้เขียน หัวข้อ: 2012 Ford Thailand Manufacturing  (อ่าน 8600 ครั้ง)

skykides

• บุคคลทั่วไป
2012 Ford Thailand Manufacturing
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 00:22:09 »
ดูแล้วอุ่นใจ....

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: 2012 Ford Thailand Manufacturing
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 00:29:09 »
ขออย่าให้การประกอบเหมือนที่ AAT  ก็แล้วกันครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
Re: 2012 Ford Thailand Manufacturing
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 07:19:22 »
ขออย่าให้การประกอบเหมือนที่ AAT  ก็แล้วกันครับ
  ที่เห็นในคลิปข้างบนไม่ใช่โรงงาน AAT หรอครับ หรือเป็นโรงงานใหม่ของ Ford เอง ที่เพิ่งเปิดหรอครับ?
 สงสัยผมตกข่าว? 

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:27:59 »
โรงงาน  การประกอบ การ QC หรือวัสดุ  การคุมคุณภาพ cp cpk หรืออื่นๆหน่ะมันดี

ถึงแม้ผมจะไม่ได้ใช้ Ford หรือสัมผัสกับ Ford  แต่บุคคลรอบกายบอกว่า  ศูนย์มันห่วยแตก

น่าเสียดายครับ ของมีคุณภาพดีๆแบบนี้  เกิดเมืองนอก เติบโตเมืองนอก แต่มาตายที่ไทย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:40:03 »
  ที่เห็นในคลิปข้างบนไม่ใช่โรงงาน AAT หรอครับ หรือเป็นโรงงานใหม่ของ Ford เอง ที่เพิ่งเปิดหรอครับ?

ใช่ที่นิคมเหมราช ระยอง หรือเปล่า ?

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:47:05 »
แต่เท่าที่ผมทราบข้อมูลมาและไม่มั่นใจในข้อมูลนี้อยากขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ

คือคนรู้จักในวงการบอกว่ารถ Ford ที่ผลิตในบ้านเรานั้น เพื่อส่งออกไปยุโรปหรือต่างประเทศเป็นหลัก
ส่วนรถ Ford ในบ้านเรานั้น นำเข้าจากฟิลิปปินส์

อยากทราบว่าข้อมูลนี้จริงเท็จอย่างไรครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:56:55 »
^

ไม่มั้งครับ ผลิตได้เองแล้วจะนำเข้าให้เพิ่มต้นทุนทำไม แต่ถ้าอีก 3 ปีข้างหน้าก็ไม่แน่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:03:42 »

ใช่ที่นิคมเหมราช ระยอง หรือเปล่า ?
ไม่อยู่ในนิคมเดิมไหนทั้งสิ้น อยู่ที่ใหม่เลย ตรงนั้นเรียกว่า ตาสิทธ์/ระยอง เข้าทางพัฒนากอล์ฟคลับก็ได้ครับ
ดูดพวก GM ไปเยอะเลย อันนี้ไม่ว่ากันชีวิตคนทำงานใครจ่ายมากกว่าก็ไปไม่เกี่ยวกะเรื่อง loyalty ใดๆทั้งสิ้น

โรงงานซูซูกิแห่งใหม่ก็อยู่ตรงนี้ตรงข้ามฟากถนนกันแค่นั้น

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:13:26 »
แต่เท่าที่ผมทราบข้อมูลมาและไม่มั่นใจในข้อมูลนี้อยากขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ

คือคนรู้จักในวงการบอกว่ารถ Ford ที่ผลิตในบ้านเรานั้น เพื่อส่งออกไปยุโรปหรือต่างประเทศเป็นหลัก
ส่วนรถ Ford ในบ้านเรานั้น นำเข้าจากฟิลิปปินส์

อยากทราบว่าข้อมูลนี้จริงเท็จอย่างไรครับ

อดีต โฟกัส มาสด้า3 เป็นต้น นำเข้ามาจากฟิลิปิน แต่รุ่นใหม่ทำที่ระยองหมดแล้วหละท่าน

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:59:47 »

ไม่อยู่ในนิคมเดิมไหนทั้งสิ้น อยู่ที่ใหม่เลย ตรงนั้นเรียกว่า ตาสิทธ์/ระยอง เข้าทางพัฒนากอล์ฟคลับก็ได้ครับ
ดูดพวก GM ไปเยอะเลย อันนี้ไม่ว่ากันชีวิตคนทำงานใครจ่ายมากกว่าก็ไปไม่เกี่ยวกะเรื่อง loyalty ใดๆทั้งสิ้น

โรงงานซูซูกิแห่งใหม่ก็อยู่ตรงนี้ตรงข้ามฟากถนนกันแค่นั้น

ขอบคุณครับ

งั้นเวปนี้ลงข่าวผิดว่าเป็นนิคมฯเหมราช
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000054975

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 13:05:39 »
เขาคัดหน้าตาพนักงานด้วยป่าวเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 14:52:44 »
จะประกอบแบบไหนก็ช่างเถอะ ช่วยทำเครื่องกับเกียร์ powershift ไม่ให้มันโง่ และงี่เง่าด้วย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:10:51 »

ขอบคุณครับ

งั้นเวปนี้ลงข่าวผิดว่าเป็นนิคมฯเหมราช
http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000054975

เค้าเรียก นิคมเหมราชครับ อยุ่ติดกับ อีสเทริน ซีบอร์ด นะเหลาะครับ จริงมันเจ้าของ นิคมเดียวกันนั่นเหลาะครับ  เหมราช กรุ๊ป
ห่างจาก โรงงาน AAT ไม่ถึง 10 กิโลครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:11:53 »
เขาคัดหน้าตาพนักงานด้วยป่าวเนี่ย  ;D

พวกนี้เงินได้เดือนเยอะครับ เลยหน้าตาดูดีไปด้วย เกี่ยวไหม