ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Lancer แซยิดกำลังปลดประจำการ  (อ่าน 7184 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
เรื่อง Lancer แซยิดกำลังปลดประจำการ
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:41:13 »
จริงๆแล้ว ผมเบื่อหน้า Lancer โฉมเก่ามากๆเลย แต่มีข่าวดีว่า Lancer เก่าจะเลิกขายในปีนี้
ผมอยากทราบว่า ถ้า Lancer แซยิดที่กำลังจะปลดประจำการในปีนี้ ไม่มีเครื่อง 1.6 สำหรับ Lancer หน้าฉลาม จะส่งผลกระทบต่อคนที่จะเอาไปติดแก๊สหรือต้องการความคุ้มค่ามากน้อยแค่ไหนครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2012, 09:53:15 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: เรื่อง Lancer แซยิดกำลังปลดประจำการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:55:24 »
ยังพอขายได้อยู่นา EX ก็ขายไม่ดี น่าจะเอาตัวใหม่มาแทน EX ก่อนแล้วค่อยเลิกขายจะดีกว่ามั๊ยเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
Re: เรื่อง Lancer แซยิดกำลังปลดประจำการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:16:13 »
ว้าเสียดาย ผมชอบกลยุทธ์นี้ของ มิตซูครับ ยังนึกเล่นๆว่าถ้าพี่โตทำมั่ง เอา โคโรน่าท้ายโด่ง 1.6 กลับมาผลิตใหม่เครื่องเดิมทุกอย่างเดิม แล้วตั้งราคาต่ำๆ ดึงดูดๆ คนก็ยังซื้อครับ ตัวรถก็ไม่จุกจิกเครื่องก็ไม่จุกจิก ซ่อมง่ายอะไหล่เยอะ ยังคิดถึงมันเสมอเลย เอาไว้ทำ taxi อย่างเดียวก็ได้

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:17:25 »
ก็ดีนะครับ
EX 1.6 ลดราคาลง ติดแก๊สมาจากโรงงาน
คงมีแท็กซี่ EX วิ่งกันเยอะ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 14:37:31 »
อืม น่าทำex1.6 cng ปล่อยราคาเบาๆ มา น่าจะพอขายได้นะเนีย

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 15:14:00 »
ติดแก็สที่รับประกันจากบริษัทมันก็ดีเหมือนกันครับ ผมว่าบางคนอยากได้เครื่องที่ติดแก็สที่รับประกันจากบริษัทแล้วอยากได้เครื่องใหญ่ ๆ หน่อย อย่าง 1.8 ก็มีนะครับ แสดงว่าต้องออกรุ่นเกียร์ํธรรมดา น่าสนขึ้นเยอะเลย  :)

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 16:02:17 »
ยังไม่มี EX ประเทศไหนออก 1.6 มาเลย  ถ้าไทยมีจริงคงเป็นประเทศแรก  ซึ่งผมว่าไม่น่าจะมีออกมา

เห็นเมืองนอก EX รุ่นประหยัดก็มีแต่ EX เครื่องดีเซล  Di-D  อ่ะ  ในไทยคงไม่คิดเอามาขายมั้ง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 16:09:25 »
แว่วๆมาว่าน่าจะมี LANCER CNG ออกจากศูนย์บริการมิตซูเหมือนเดิมนะครับ เพราะผู้บริหารเค้ายังอยากทำตลาดรถพลังงานเชื้อเพลิงทางเลือกให้ลูกค้าที่อยากใช้พลังงานทางเลือกได้ซื้อ

ซึ่งก็น่าจะเป็นโฉม EX นั่นแหละ แต่ก็รอดูกันต่อไปปลายปีเจอกัน  ;D

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 16:23:43 »
ผมยังอยากเห็นรุ่นนี้วิ่งอยู่นะครับ และ ถ้ามีตังค์จริงๆ ก็อยากได้มาครอบครองด้วยครับ
ชอบตรงที่ว่า มันเติมอะไรก็ได้
เพื่อนผมใช้คันนึง ในถังมันผสมมั่วเลย ลองของอ่ะครับ
91 200บ.
95 200บ.
โซฮอล์ 91 200บ.
โซฮอล์ 95 200บ.
NGV เต็มถัง
เติมที่ไทยออยเมืองชล (ศรีราชา) เด็กปั๊มหาว่าบ้า
แต่ มันวิ่งได้ด้วย วิ่งเหือนเดิมเลย ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
สลับ NGV น้ำมันกันสนุกสนานเลยทีเดดยว นั่ง 4 คนเต็มรถ อัตราเร่งสบายๆ เลยครับ
คันไม่ใหญ่มาก  :D :D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 21:06:14 »
เพราะ mitsu ทำตลาด รถ ด้วย มิราจไปแล้วไงครับ
เลยปลดประจำการ lancer เก่า ซึ่งยอดมันคงต่ำจน ปิด ไลน์ดีกว่านะ

ไม่แน่ อาจจะเจอ EX ปิดไลน์ หรือ หากลยุทธใหม่ มาทำยอดต่อ
แต่ ผมว่า EX ไม่มีทาง ใช้เครื่อง 1.8 เพราะ รถมันหนักมาก ออกตัวต้องแบกน้ำหนักอีก สงสัยจะเปลืองน้ำมันกว่าเก่าถ้าออกมาจริง

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 22:34:25 »
ที่ Singapore มี lancer EX 1.5 ครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:16:43 »
ที่ Singapore มี lancer EX 1.5 ครับ

สงสัย MMTH น่าจะเป็นไม้ตายสุดท้ายของ MMTh นึเปล่าหว่า
แต่ตอนนี้ ต้องแยกตลาด มิราจ ออกจาก EX มั้งครับ
เด๊่ยว ตีกันมั่ว

http://www.mitsubishicars.com.sg/cars/lancer_ex/#/

อีกอย่าง สิงคโปร มี EVO ขาย อาจเป็นได้เลย ต้อง้เพิ่มความต่างระหว่าง EVo กับ EX ด้วยเครื่องยนต์

ผมงงตรง อัตราการกินน้ำมันมันอยู่ที่ 13.8 กิโลลิตร เลยคิดว่า อย่าอกมาเลย กินน้ำมันเหมือนเดิม ไม่ต่างกะ เครื่อง 1.8 เท่าไหร่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 07:25:26 โดย mamaman »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:43:06 »
ที่สิงคโปร์ไม่น่าเชื่อว่า Space Wagon ยังอยู่!!

http://www.mitsubishicars.com.sg/cars/grandis/#/
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:39:25 »
ที่สิงคโปร์ไม่น่าเชื่อว่า Space Wagon ยังอยู่!!

http://www.mitsubishicars.com.sg/cars/grandis/#/

ขายได้เรื่อยก็ยังอยู่ครับ
แต่บ้านเราเดือนนึงไม่ถึง 10 คันเค้าเลยเลิกนำเข้ามั้ง