ผู้เขียน หัวข้อ: MAZDA2 เป็นอะไรมากป่ะ กับการส่งมอบรถเนี่ย  (อ่าน 11573 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdsudyod

• Newbie
  • *
คือผมจองมา 3 เดือนกว่าแล้ว
ทั้งๆที่มันน่าจะมาได้แล้ว โดนเลื่อนแล้วเลื่อนอีก
ผมถามเซลล์ บอกว่า รถมีกำหนดมาลงแล้ว แต่รถขนส่งไม่มาลงตามนัด
นี่วันสองวันยังพอว่า จากวันที่บอกว่าได้ชัวร์ มันเลื่อนมาสองอาทิตย์แล้ว
จนวันนี้เวลล์มันบอกว่า ผมให้คำตอบพี่ไม่ได้แล้ว อารายฟระเนี่ย
ผมก็เลยถามกลับ ว่าคุณมีระบบการส่งมอบรถกันยังไง
แกบอกว่า ถามทางบริษัทขนส่ง บริษัทขนส่งก็บอกไม่ได้ บอกให้รอไปก่อน

เอ้าทีนี้ผมขึ้น ว่าการทำงานของ บริษัทพวกนี้ มันทำกันยังไง
คุยกันไม่รู้เรื่องได้ยังไง มันเป็นปัญหาที่ไหนเนี่ย
แล้วไอ้เวลาที่เสียไปใครรับผิดชอบ ไปหาที่อื่นป่านนี้ได้ขับไปแล้ว

จองมาตั้งแต่ต้น กุมภา กะจะออกก่อนบวช จะบวชอาทิตย์หน้าอยู่ แล้ว รถยังให้คำตอบไม่ได้

ไม่ได้มีปัญหาแค่ผมคนเดียว ไปดูเว็บบอร์ด Mazda2 สิ มาบ่นกันให้พรึบ เสียความรู้สึก

ใครพอจะรู้ว่ามีปัญหาเพราะอะไร ช่วยตอบผมหน่อยเหอะครับ เอาบุญ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
Re: MAZDA2 เป็นอะไรมากป่ะ กับการส่งมอบรถเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 23:56:18 »
ของผมไม่ใช่ Mazda นะ
น่าเห็นใจ และเข้าใจความรู้สึกนี้ดี
ตอนผมออก โดนเลื่อน 3 วันยังเคืองเลย

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
Re: MAZDA2 เป็นอะไรมากป่ะ กับการส่งมอบรถเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 00:03:39 »
อื่ม นึกว่าจะมีแต่มิตซูที่ได้รถช้ากว่าที่คาดไว้ มีเพื่อนละ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 00:08:34 »
ผมว่าปัญหาการส่งมอบคงจะมีจริงๆ แหละครับ ส่วนปัญหาอะไร ผมไม่ทราบ

แต่ที่แน่ๆ คือ เซลล์ไม่จริงใจตั้งแต่แรก ถ้าเซลล์กะเวลาที่แน่นอนไม่ได้ คุณอาจจะไม่จองก็ได้
เลยต้องมั่วคิวมาก่อน แล้วค่อยมาเลื่อนคุณเอาทีหลัง

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 00:22:06 »
โรงงานมาสด้า ผลิตช้า ช่วงเน่ เห็นใครซื้อรถ ก้อไม่มีรถให้

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 00:27:06 »
ให้ผมตอบได้อย่างกว้างกว้างก็คือ มีปัญหาต่อเนื่องมาจากน้ำท่วมนั่นแหละครับ
ยอดจองล้น กำลังการผลิตกลับมายังไงก็ไม่พอ ผมงงว่าทำไมเซลส์บอกว่ารับได้ภายใน 3 เดือน
ในขณะที่คนอื่นจองกันมา 4-5 เดือนแล้ว ก็ยังต้องรอกันต่อไปด้วยซ้ำ

แต่ขอรบกวนนิดเดียวครับ ถ้าจะบอกเล่าเรื่องนี้ ผมขอรบกวนทำตามกฎระเบียบของเรานิดนึง
แจ้งโชว์รูมพร้อมลงหลักฐานเลยครับ จะได้ชัดเจน และถ้าจะต้องตามเรื่องกันต่อ จะได้ช่วยเหลือกันได้
ทางเราไม่ค่อยนิยมการโพสต์ที่ไม่มีรายละเอียด เพราะเราอยากจะแยกกรณีของผู้ที่ได้รับความเดือดร้อน
และอยากได้ความชัดเจนจากบริษัทรถ ออกจากกลุ่มคนที่อยากจะใช้พื้นที่สำหรับบ่นและระบายเฉยเฉยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 00:56:02 »
ตอนนี้เอาเป็นว่าอะไรที่มาจากโรงงาน ATT ช้าหมดครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:10:36 »
งง เหมือนกันครับ ไม่รู้คิดไปเองหรือปล่าวว่ามาสด้าไม่น่าจะช้าขนาดนี้ จะหัวอกเดียวกันไหม๊หนอ
เห็นพี่ๆหลายคนในคลับรีบใช้รถก่อนฝนมา เยอะเลย
ผมก็อกหักจากตัวอื่น รีบใช้รถเหมือนกัน เลยมาตัวนี้ จองไปหลังสงกรานต์ ให้พี่เซลล์เขียนลงในใบจอง
ถึงกำหนดรับรถที่แน่นอนเลย จะได้แฟร์ๆ เค๊าไม่กำหนด แต่ระบุว่า ภายใน 60วันนับจากวันจอง
ถ้าไม่มีอะไร เปลี่ยนแปลง (ภาวนา อย่าโดนโรคเลื่อนเลย เพี้ยง) ไม่น่าเกินวันที่ 15 มิย น่าจะได้
วันนี้โทรถามข่าว ก็ยังไม่มีวี่แวว แต่พี่เค้าก็บอกว่า ไม่น่ามีปัญหา แอบทำเราใจชื้นอยู่ ว่าอาจจะได้เร็วกว่ากำหนด
อีกอย่างไฟแนนซ์ก็ผ่านแล้วครับ รอรถอย่างเดียวเลย

แนะนำพี่ว่า อย่าเสี่ยงรออีกเลยครับ ไม่ต้องง้อแล้ว ถ้ายังเป็นแบบนี้ ลองดูในหน้าดีลเลอร์ดูเลย โทรถามเลยครับ ที่ไหนมีรถ ออกได้เลย น่าจะพอมีหวัง อาจจะไปเอาไกลนิดๆหน่อย แต่ได้รถเร็วขึ้น น่าจะโอเคกว่า ต้องมานั่งปวดหัว ทรมาณกะการรอคอย ผมเข้าใจคนรอครับ เหมือนกัน
ผมอยู่ ตจว เลยจองที่นี่เลย อีสาน ก่อนนั้นก็ดู สองที่ ที่หนึ่งมีรถเลย แต่ไม่ชอบเซลล์กะศูนย์ อีกที่รอรถแต่เซลล์กะศูนย์ถูกใจตรงมีไร เค้าโทหาตลอด ช่างก็โอเคเลย ตกลงเอาที่นี่ดีกว่าครับ

ขอให้โชคดี ได้รับรถไวๆครับ เป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:36:10 »
จัดหนักของแถมรึเปล่าครับ
บางทีการที่เซลล์จะปล่อยรถให้ใครก่อนหลัง นอกจากคิวลูกค้าตามปกติแล้ว มาร์จิ้นของเซลล์ก็เป็นตัวแปรสำคัญเหมือนกัน
ผมก็เข้าไปเช็คข่าวในคลับเรื่อยๆนะ ทั้งน้องสองคนไทยและคนรักน้องสอง
บางคนที่เจอแบบเดียวกับคุณ เค้ายอมทิ้งจองไปถามศูนย์อื่น ยอมลดของแถมลง ก็ได้รถเร็วขึ้นมากเลยนะครับ
เช็ครถหลายๆโชว์รูมครับ อาจจะได้เร็วขึ้น

แอบขอบ่นนิดหน่อยเรื่องสีรถของตัวปรับออปชั่น.. สีฟ้าCelescial Blueที่ทำขายแบบจำกัดในตัวRSก็สวยดีอยู่แล้ว
ทำไมพอตัวที่จะทำขายทั่วไป ดันเป็นสีAquatic Blue Micaซะงั้น ไปดูจากรูปในgoogleแล้วเซ็งเลย   :-\

.-_-.

ออฟไลน์ noom77

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 05:30:20 »
เท่าที่เคยอ่านมาเหมือนกับมีปัญหาเกี่ยวกับรถหัวลากที่ใช้ในการส่งรถไปยังศูนย์ต่างๆไม่เพียงพอนะครับ ปัญหาเดียวกันเกือบทุกยี่ห้อในตอนนี้บริษัทขนส่งมีน้อยด้วย

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:07:03 »
มาสด้าสองบางรุ่นบางสีไม่นานบางสีนานมากเช่นขาวหรือดำโดยเฉพาะขาวนี่นานที่สุดของผมก็ประมาณ 3 เดือนครับอดทนนิดนึงครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:59:24 »
ผมทำงานอยู่ที่อีสเทิร์นซีบอร์ดเห็นรถเทรเลอร์วิ่งกันให้ควั่ก ลานจอดที่ AAT มีรถจอดเรียงกันเป็นแถวน่าจะเป็นพันคันได้ คิดว่าช่วงนี้น่าจะทยอยส่งมอบกันแต่คิวยาวก็เลยได้ช้าหล่ะมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 09:33:01 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ kimmeng21

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:11:56 »
มันช้าเป็นบางสีหรือป่าวคับ

ตอนที่บ้านผมซื้อคุณแม่โทรไปหาเจ้าของ 0 วันอาทิตย์สายๆ วันจันทร์บ่ายๆรถส่งมาส่งถึงบ้านเลย

ขนาดรถไม่มีที่ 0 น่ะคับ ผมว่าลองให้เค้าเช็คดูดีกว่ามั้ยคับว่าสีไหนมีรถพร้อมส่งเลย

ปล.รถผมสีบอร์นคับที่ได้เร็วๆ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:38:28 »
อารมณ์เหมือนผมตอนจองfiestaโดนโรคเลื่อนแบบไร้กำหนด ขนาดมีระบุวันออกที่หน้าซองเลยนะครับ
ตอนหลังยกเลิกจอง โทรถามศูนย์ไหนมีรถ ไปเจอที่นึงไกลหน่อยแต่ไม่มากนักเลยไปออกเลย ของแถมน้อยหน่อย
แต่ให้เป็นของแท้หมดก็โอเคอยู่

ออฟไลน์ 29784

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:44:52 »
ที่บ้านจองตอนMotor Show สีขาว 4dr. ได้เมื่อวานนี้  แต่ของแถมไม่เยอะนะครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 09:36:39 »
ที่บ้านจองตอนMotor Show สีขาว 4dr. ได้เมื่อวานนี้  แต่ของแถมไม่เยอะนะครับ

ได้เร็วมากครับยินดีด้วย... ;)

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:49:49 »
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีน้องสาวไปดูเจ้า MZ 2 มา แล้วเมื่อวานพอดีเจอกับเซลล์ขาย MZ 2 โดยบังเอิญ เค้าบอกว่า MZ3 โฉมใหม่ เครื่อง 1.6 กำลังจะเข้าปลายเดือนนี้แล้ว ก็เลยเอาข่าวมาบอกครับ

ป.ล. ถ้ารู้กันแล้วก็ขออภัยนะครับ ^^
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:11:58 »
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีน้องสาวไปดูเจ้า MZ 2 มา แล้วเมื่อวานพอดีเจอกับเซลล์ขาย MZ 2 โดยบังเอิญ เค้าบอกว่า MZ3 โฉมใหม่ เครื่อง 1.6 กำลังจะเข้าปลายเดือนนี้แล้ว ก็เลยเอาข่าวมาบอกครับ

ป.ล. ถ้ารู้กันแล้วก็ขออภัยนะครับ ^^

เมื่อวานไปดู3มา เซลส์บอกตัว1.6เปิดตัว20นี้ครับ ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:13:53 »
ชั่วโมงนี้ ช้าทุกยี่ห้อแหละครับ

ของออฟฟิศผม อีซูซุ 3  เดือนแล้ว ยังเงียบสนิทอยู่เลย

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:23:42 »
ของผมเพิ่งไปจองซิตี้ รุ่นvมา กว่าจะได้รับรถก็ช่วงกย.ไม่ก็ตค.เลยน่ะครับ นานมากๆกว่าจะได้ ตอนแรก2จิต2ใจว่าจะเอาวีออสดีหรือเปล่าเพราะถ้าเป็นวีออสได้รับรถไม่เกิน2เดือนเอง แต่สุดท้ายก็เอาซิตี้ดีกว่า ส่วนมาสด้า2ของเพื่อนผมมันไปจองมาเหมือนกันแต่เซลล์บอกใช้เวลากว่าจะได้รับรถประมาณ4เดือนนะครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 14:35:40 »
ตอนนี้มีคนใกล้ตัวจอง mz2 ไป 2 คน และก็มีปัญหาเรื่องการส่งมอบเหมือนกัน

แถมเพื่อนคนแรก ก็เจอเซลตุกติกเรื่องของแถม และราคารถอีกบอกราคารถขึ้นอีก 5,000

รู้สึกจะถอนจองไปแล้วด้วยมั้ง อันนี้อยู่ กทม

อีกคนจองชลบุรีก็รับรถช้าโคตรๆ ต่างกับตอนผมออกมากตอนนั้น 7 วันได้รถ

แต่เซลบอกว่าใกล้รับแล้วไม่รู้ใกล้นี่อีก 1 -2 เดือนหรือป่าว

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 20:11:30 »
ต้นเหตุคือผลกระทบจากน้ำท่วมปีที่แ้ล้ว ถ้าอยากได้เร็วๆถอนจงแล้วโทรถามศูนย์อื่นๆที่มีรถพร้อแล้วไม่ต้อรอจะเร็วกว่ามากครับ เรื่องรอรถนานนี่ถ้าระบุสีระบุของแถมถ้าโโยต้าฮอนด้านานกว่ามาสด้าอีกมากกกกกเพราะมีนรอคิวและรอยัดเงินจองแย่งแซงคิวอีกเยอะแยะเลย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Lilylizzie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 23:06:02 »
ตอนนี้มีคนใกล้ตัวจอง mz2 ไป 2 คน และก็มีปัญหาเรื่องการส่งมอบเหมือนกัน

แถมเพื่อนคนแรก ก็เจอเซลตุกติกเรื่องของแถม และราคารถอีกบอกราคารถขึ้นอีก 5,000

รู้สึกจะถอนจองไปแล้วด้วยมั้ง อันนี้อยู่ กทม

อีกคนจองชลบุรีก็รับรถช้าโคตรๆ ต่างกับตอนผมออกมากตอนนั้น 7 วันได้รถ

แต่เซลบอกว่าใกล้รับแล้วไม่รู้ใกล้นี่อีก 1 -2 เดือนหรือป่าว

ตอนนี้ที่ราคาขึ้นเพราะว่ารถที่จะได้ลอตใหม่เป็นรุ่นไมเนอร์ค่ะ เพิ่มออฟชั่นที่กระจกข้างมีไฟ ตัวเรือนไมล์แบบใหม่ ปุ่มกดที่พวงมาลัยดีไซน์ใหม่ เบาะผ้าลายใหม่ ด้านในเป็นสีดำหมด ประมาณนี้ค่ะ เลยขึ้นราคามา4000บาทค่ะ

พอดีกำลังจะไปจอง  เลยไปคุยกะเซลล์มาค่ะ รถรอ2เดือนค่ะ ยกเว้นสีบรอนซ์และดำ คนจองน้อยอาจจะได้ก่อนค่ะ

ส่วนสีขาวคิวยาวมากค่ะ รองมาสีเทาดำค่ะ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 00:55:27 »
ใจเย็นครับ

รอรถประมาณนี้ปรกติครับ ค่ายอื่นหนักกว่านี้อีก รอกันครึ่งปี หรือ ข้ามปีไปเลย

ที่ไม่ดี ก็คือ เซลล์  ไม่มีความจริงใจในการขายมากกว่า ครับ

ทำให้เกิดปัญหาขึ้นครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ Tapanan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 21:11:35 »
ผมจองที่เชียงใหม่ ก็รอเกือบ 4 เดือนเหมือกัน sale แจ้ง รอ 2 เดือน แต่ผมทำใจไว้รอแล้ว มันเป็นปกติของเค้าอยู่แล้วยี่ห้อนี้......

ออฟไลน์ Thunder

• Newbie
  • *
  • ต่อให้รถดีแค่ไหน ไม่มีวินัย ก็ตายเหมือนกันนั่นแหละ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:24:39 »
3เดือนผมว่าชิลๆ  ครับ ผมจอง อีซุๆ HI-4D 2.5 At 8เดือนแล้วครับจองตั้งแต่ตุลายังไม่ได้เลย จองที่ศูนย์เชียงราย ส่วน BT50Pro HI-4D At ก็จะเข้าเดือนที่4แล้วเหมือนกัน
บ้านเหลือรถคนเดียวลำบากมาก ฝนก็ตกทุกวัน เฮอๆ