ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างอัดฉีดใต้ท้องรถมีผลเสียอะไรไหมครับ  (อ่าน 5460 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ล้างอัดฉีดใต้ท้องรถมีผลเสียอะไรไหมครับ เพราะเห็นน้ำที่ฉีดดูแรงพอสมควรเลย

หรือมีส่วนไหนต้องระวังไม่ให้ไปฉีดโดนไหมครับ

เห็นมีรถไปล้างที่ปั้มแถวบ้านแล้วขี้โคลนออกมาเยอะเลย ล้างแล้วใต้ท้องดูสะอาดขึ้นมากๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ล้างอัดฉีดใต้ท้องรถมีผลเสียอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 21:55:36 »
อย่าให้น้ำโดนตอนร้อนจัดก็เป็นพอครับ

ไม่งั้นจะเหมือน Dr.Doom จาก Fantastic Four

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
Re: ล้างอัดฉีดใต้ท้องรถมีผลเสียอะไรไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 00:19:29 »
ระวังสายแตรครับ น้ำเข้ามันจะไอ คอกแคกๆ  ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 00:35:25 »
ระวังอุปกรณ์บางอย่างที่ถูกติดตั้งเพิ่มเติมทีหลังไว้ที่ห้องเครื่องอ่ะครับ
อย่างเช่น ECUแก๊ส (บางร้านติดห้องเครื่อง) ไฟซีนอนแปลงมา ที่มีการคว้านเพื่อยัดซีนอน แล้วก็กันขโมยที่ติดเพิ่ม บางร้านติดกล่องไว้ห้องเครื่องครับ

นอกนั้นก็ไม่มีอะไรครับ ยกเว้นรถผุก็ระวังหน่อย ล้างแล้วอาจจะมีเหล็กหล่นมา *-*