ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจองรถ BMW ในงานมอเตอร์โชว์บ้าง  (อ่าน 5901 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanuchit

• Newbie
  • *
ใครจองรถ BMW ในงานมอเตอร์โชว์บ้าง
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 18:49:12 »
มีใครได้รับรถมั่งรึยังครับ ผมจอง 520d ไป ยังเงียบๆอยู่เลย  ไม่รู้อีกนานมั๊ย    อีกเรื่องครับ ขอทราบข้อแตกต่าง 520d 2011 กับ 520d 2012  หน่อยครับ ทำไมเซลล์
ถึงบอกว่าราคาเท่ากัน แล้วก็เอามาขายในงานด้วย แบบนี้ลูกค้าไม่งงเหรอ ผมยังงง

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
Re: ใครจองรถ BMW ในงานมอเตอร์โชว์บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 18:51:31 »
2012 แรงม้าเพิ่มหรือเปล่า เห็นว่าเพิ่มระบบปรับความแข็งนุ่มช่วงล่างมาด้วยนิครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: ใครจองรถ BMW ในงานมอเตอร์โชว์บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 19:07:59 »
2012 รู้สึกจะเพิ่มช่วงล่างแบบปรับโหมดได้เข้ามา และก็ที่เอาเท้าแหย่ด้านท้ายแล้วกระโปรงหลังเปิด หน้าตาภายนอกเหมือนเดิมทุกประการ

ไม่แน่ใจนะครับ ยังไงรอผู้รู้มา confirm อีกที

ส่วนราคาเท่าเดิมถูกแล้วครับ ถ้าจะซื้อตัว 2011 ก็ควรจะได้ส่วนลดมากกว่าตัวใหม่

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 19:09:01 »
2012 แรงม้าเพิ่มหรือเปล่า เห็นว่าเพิ่มระบบปรับความแข็งนุ่มช่วงล่างมาด้วยนิครับ

เครื่องเดิม ม้าเท่าเดิมครับ

ที่แรงม้าเพิ่มนั่น 525d ครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 20:30:34 »
2012 รู้สึกจะเพิ่มช่วงล่างแบบปรับโหมดได้เข้ามา และก็ที่เอาเท้าแหย่ด้านท้ายแล้วกระโปรงหลังเปิด หน้าตาภายนอกเหมือนเดิมทุกประการ

ไม่แน่ใจนะครับ ยังไงรอผู้รู้มา confirm อีกที

ส่วนราคาเท่าเดิมถูกแล้วครับ ถ้าจะซื้อตัว 2011 ก็ควรจะได้ส่วนลดมากกว่าตัวใหม่

ตามนั้นเลยครับ เพิ่มออฟชั่นและของแถมตัว 2012 (ช่วงล่างปรับได้, กระโปรงหลังเปิดเซ็นเซอร์, ECO Mode etc.) และลดราคาอย่างหนัก+ของแถมหนักๆ สำหรับ ตัวเก่าออพชั่นเดิมที่ค้างสต๊อก(2011) รวมถึงได้แม็กลายใหม่ด้วย ตัว 520d 2012 น่าจะเริ่มได้รับรถกันปลาย กค.นี้ครับตามที่ท่านเซลบอกมา ขอลืมบอกให้เขาแถมดีวีดี แบบที่เอามาแขวนกับที่พักศรีษะนะครับ โชคดีครับ ;D

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 21:08:32 »
อีกอย่างคือ auto start/stop ครับ ที่บ่นกันมากๆ
เพราะบางท่านก็ชอบ บางท่านก็รับไม่ได้
แถมท่านที่รับไม่ได้จะรำคาญด้วยซ้ำ เพราะปิดถาวรไม่ได้ (คือทุกครั้งที่สตาร์ทเครื่อง default = ON)

ส่วนเรื่องรับรถ เพื่อนผมบางคนจองรถ 520d หลัง motor show ก็ได้รถกันแล้วนะครับ (ถ้าไม่เลือกสีรถ และสีเบาะ มากมายอะไร)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 21:16:26 »
มี dvd ด้วยหรือครับ ที่ไหนครับ

เซลล์บอกว่าสองเดือน ก็ประมาณปลาย พค. แต่โทรไปหาเซลล์ ก็ยังไม่รับปากว่าได้แน่ บอกว่าอาจเป็นต้น มิย. แล้วดูจากเสียงตอบแล้วเหมือน ตอบไปงั้นๆ ไม่แน่ใจหรอก เหมือนบอกให้จบๆไป

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 21:21:59 »
มี dvd ด้วยหรือครับ ที่ไหนครับ

เซลล์บอกว่าสองเดือน ก็ประมาณปลาย พค. แต่โทรไปหาเซลล์ ก็ยังไม่รับปากว่าได้แน่ บอกว่าอาจเป็นต้น มิย. แล้วดูจากเสียงตอบแล้วเหมือน ตอบไปงั้นๆ ไม่แน่ใจหรอก เหมือนบอกให้จบๆไป

ลองเช็คหลายๆศูนย์ดูก่อนครับ 520d ส่วนมากศูนย์มีสต๊อกรุ่นนี้กันเยอะ เจ้าใหญ่2เจ้าอย่างบาเซโลน่ากับมิลเลเนี่ยมน่าจะมีในสต๊อก ถ้าไม่เลือกสีมากเผลอๆได้รถเลยล่ะ เอาข้อสเนอที่เราได้มาเนี่ยแหละไปต่อรอง เผลอๆได้เยอะกว่าเดิมอีก

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 21:25:20 »

เซลที่รามอินทราบอกมาครับ ช่วงงานนั่นแหล่ะ แต่พอดีผมไม่ได้จองที่นั่นก็เลยไม่ได้ ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 22:17:50 »

เซลที่รามอินทราบอกมาครับ ช่วงงานนั่นแหล่ะ แต่พอดีผมไม่ได้จองที่นั่นก็เลยไม่ได้ ;D

ที่เดียวกันแต่ไม่เห็นบอกเลย แล้วไปจองที่ใหม่ได้ลดเยอะมั๊ยครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 22:42:15 »

ที่เดียวกันแต่ไม่เห็นบอกเลย แล้วไปจองที่ใหม่ได้ลดเยอะมั๊ยครับ

ตอนผมไปคุยเซลเขาเสนอให้เอา 520d ครับ เพราะเขาเห็นว่าผมจะซื้อเงินผ่อน (คงอยากให้เราประหยัดมั้ง) แต่ผมบอกว่ามันไม่มีดีวีดี เดี๋ยวเวลาเดินทางไกลๆแล้วเด็กจะเบื่อ เพราะจากประสบการร์ที่ใช้แอคคอดมาลูกดูการ์ตูนตลอดทางครับ เซลเลยเสนอดีวีดีที่แขวนตรงพนักพิงศรีษะให้ แต่ส่วนลดไม่น่าสนใจก็เลยไม่จอง 0 รามอินทรา
ถ้าอยากได้รถเร็วผมว่าลองไปบาร์เซโลน่ามั้ยล่ะครับ รามอินทราน่าจะรอนานแบบที่ผมบอกน่ะครับ ลองขอส่วนลด แสนห้าบวกประกันชั้นหนึ่งดูผมว่าน่าจะยังได้โชคดีครับนะ ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 01:18:49 »
รถเยอรมัน เพิ่ม option ไม่เพิ่มราคา

แต่รถยี่ปุ่น ตัด option แถมยังขึ้นราคาอีก

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 05:52:57 »

ตอนผมไปคุยเซลเขาเสนอให้เอา 520d ครับ เพราะเขาเห็นว่าผมจะซื้อเงินผ่อน (คงอยากให้เราประหยัดมั้ง) แต่ผมบอกว่ามันไม่มีดีวีดี เดี๋ยวเวลาเดินทางไกลๆแล้วเด็กจะเบื่อ เพราะจากประสบการร์ที่ใช้แอคคอดมาลูกดูการ์ตูนตลอดทางครับ เซลเลยเสนอดีวีดีที่แขวนตรงพนักพิงศรีษะให้ แต่ส่วนลดไม่น่าสนใจก็เลยไม่จอง 0 รามอินทรา
ถ้าอยากได้รถเร็วผมว่าลองไปบาร์เซโลน่ามั้ยล่ะครับ รามอินทราน่าจะรอนานแบบที่ผมบอกน่ะครับ ลองขอส่วนลด แสนห้าบวกประกันชั้นหนึ่งดูผมว่าน่าจะยังได้โชคดีครับนะ ;D
DVD แบบแขวนจะมีปัญหาเสียงเบียดกับตัวเบาะเวลาถนนไม่เรียบนะครับ น้องสาวผมบ่นอยู่ตั้งแต่ออกรถมาเพราะมันถูกออกแบบให้เป็นแบบยกเข้าออกได้เลยไม่แน่นครับ 0ก็แก้ไขไม่ได้ครับ
BMW 750E M SPORT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 23:24:45 »
เดี๋ยวลองโทรถามศูยน์บาเซ ดูหน่อย กลัวสิ้นเดือนไม่ได้รถ เลือกสี แปลกๆด้วยซิ ไม่เคยเห็นวิ่งเลย havana ครับ กลัวศูยน์หลอกให้รอ