ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ วันนี้ไปทดลองขับ Lexus GS 250 Premium มาครับ  (อ่าน 23395 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: มาแชร์ วันนี้ไปทดลองขับ Lexus GS 250 Premium มาครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:16:52 »
Lexus GS ซื้อ grey อย่างเดียว ประหยัดเป็นล้าน ส่วนต่างเก็บไว้เป็นค่าซ่อมได้หลายสิบปี

จริงด้วย เพราะถ้าจำไม่ผิด Toyota ยังรับรถเกรย์ตามปกตินี่ครับ

ขึ้นอยู่กับนโยบายของแต่ละศูนย์ครับ ถ้าเป็นโตโยต้าแต่ศูนย์ lexus เนี่ยไม่รับรถเกรย์ Lexus แน่ๆครับ เพราะผมถามมาแล้ว อย่าลืมว่าจ่ายแพงกว่าล้านนึงจริงครับแต่คุณจะได้

- ระบบนำทางพร้อมแผนที่ประเทศไทย+เมนูทุกอย่างเป็นภาษาไทย อันนี้ติดตั้งมาจากโรงงานในญี่ปุ่นเลย รถเกรย์ไม่มีนะเออ

- รับประกัน 4 ปีไม่จำกัดระยะทาง

- มีหนังสือคู่มือแนะนำการใช้งานเป็นภาษาไทย จะบอกว่าเล่มมันหนามาก

รถเกรย์เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบใช้รถนานๆไม่เกิน3ปีขายทิ้งซื้อคันใหม่ ถ้าผมจะซื้อ GS ก็ยังเลือกรถศูนย์อยู่ดีแหละครับ เพราะผมใช้รถคันนึงอย่างน้อย5ปี เอาชัวร์ไว้ก่อนดีกว่า เวลามีปัญหาจะเหวี่ยงก็ใส่ได้เต็มที่

ออฟไลน์ PM_SW

• Full Member
  • Audi A4 B5
Re: มาแชร์ วันนี้ไปทดลองขับ Lexus GS 250 Premium มาครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:24:44 »
ผมว่าราคามันสูงไปนะคับ

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:40:26 »
ตกลงจะ ออก Lexus แล้วเหรอครับ?

แอบช่วยลุ้นอยู่นาน เห็นไปดูรถมาเยอะมากๆ ครับ ยินดีล่วงหน้าสำหรับรถใหม่นะครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:51:36 »
คนไทยอย่างเราจะได้ใช้รถดีๆได้เฉพาะแต่คนรวยแหละครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:53:54 »
Full Review อีกไม่นาน เจอกัน!

ฝากข้อความผ่านคุณ J!MMY ไปถึงโตโยต้า (Lexus) ด้วยครับ ว่าช่วยมองตลาดกลุ่มคนที่มีรายได้ปานกลางถึงค่อนข้างสูงหน่อยครับ ผมว่าคนกลุ่มนี้มีมากขึ้นเรื่อยๆ ที่เขาเริ่มมองรถระดับพรีเมี่ยมแต่ราคาไม่แรงเกินไป (3-4ล้านต้นๆอะไรประมาณนี้) ถ้าราคาพอๆกับ 520d หรือ 525d ผมว่าตลาดพรีเมี่ยมคงจะแข่งขันกันดุเดือดน่าดู และผมก็คงจะเป็นอีกคนที่อยากได้รถครันนี้มาใช้ แต่แบบราคาปัจจุบัน คงได้แต่มองอย่างเดียว ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 15:00:25 โดย Nighthawk »

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 15:11:52 »
ตกลงจะ ออก Lexus แล้วเหรอครับ?

แอบช่วยลุ้นอยู่นาน เห็นไปดูรถมาเยอะมากๆ ครับ ยินดีล่วงหน้าสำหรับรถใหม่นะครับ

ยังไม่สรุปเลยครับ แค่ตอนนี้ lexus ขึ้นมาเป็นตัวเลือกลำดับต้นๆ ไว้แล้ว เมื่อกี้พี่แกโทรหาผมชวนไปเทสต์คาเยนต์ไฮบริดที่ AAS อีก โอยเหนื่อย ผมเจอเป็นครั้งแรกเลยกับรุ่นพี่ผมคนนี้ใช้เวลาเลือก+ตัดสินใจกันนานมาก

ฝากข้อความผ่านคุณ J!MMY ไปถึงโตโยต้า (Lexus) ด้วยครับ ว่าช่วยมองตลาดกลุ่มคนที่มีรายได้ปานกลางถึงค่อนข้างสูงหน่อยครับ ผมว่าคนกลุ่มนี้มีมากขึ้นเรื่อยๆ ที่เขาเริ่มมองรถระดับพรีเมี่ยมแต่ราคาไม่แรงเกินไป (3-4ล้านต้นๆอะไรประมาณนี้) ถ้าราคาพอๆกับ 520d หรือ 525d ผมว่าตลาดพรีเมี่ยมคงจะแข่งขันกันดุเดือดน่าดู และผมก็คงจะเป็นอีกคนที่อยากได้รถครันนี้มาใช้ แต่แบบราคาปัจจุบัน คงได้แต่มองอย่างเดียว ;D

เท่าที่สอบถามทางเซลล์มาอาจจะมีแววได้เห็น ES300H ประกอบในบ้านเราในอีกซัก2ปีครับ Lexus ก็กำลังเล็งๆตั้งโรงงานอยู่ ราคาราวๆ2ล้านปลาย-3ล้านต้นๆ ถ้าเรื่องนี้เป็นจริง เตรียมเห็น Lexus เกลื่อนเมืองได้เลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 15:54:13 »
Lexus GS ซื้อ grey อย่างเดียว ประหยัดเป็นล้าน ส่วนต่างเก็บไว้เป็นค่าซ่อมได้หลายสิบปี

จริงด้วย เพราะถ้าจำไม่ผิด Toyota ยังรับรถเกรย์ตามปกตินี่ครับ

ขึ้นอยู่กับนโยบายของแต่ละศูนย์ครับ ถ้าเป็นโตโยต้าแต่ศูนย์ lexus เนี่ยไม่รับรถเกรย์ Lexus แน่ๆครับ เพราะผมถามมาแล้ว อย่าลืมว่าจ่ายแพงกว่าล้านนึงจริงครับแต่คุณจะได้

- ระบบนำทางพร้อมแผนที่ประเทศไทย+เมนูทุกอย่างเป็นภาษาไทย อันนี้ติดตั้งมาจากโรงงานในญี่ปุ่นเลย รถเกรย์ไม่มีนะเออ

- รับประกัน 4 ปีไม่จำกัดระยะทาง

- มีหนังสือคู่มือแนะนำการใช้งานเป็นภาษาไทย จะบอกว่าเล่มมันหนามาก

รถเกรย์เหมาะสำหรับคนที่ไม่ชอบใช้รถนานๆไม่เกิน3ปีขายทิ้งซื้อคันใหม่ ถ้าผมจะซื้อ GS ก็ยังเลือกรถศูนย์อยู่ดีแหละครับ เพราะผมใช้รถคันนึงอย่างน้อย5ปี เอาชัวร์ไว้ก่อนดีกว่า เวลามีปัญหาจะเหวี่ยงก็ใส่ได้เต็มที่
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ :)
ถ้าเป็นผมศูนย์Toyotaแถวบ้านผมรับซ่อมรถ grey ผมก็ยังเอนเอียงไปทาง grey แฮะ
ยกเว้นไม่รับจริงๆก็จบกัน
ยังไงก็ตามอยากเห็นเพื่อนๆพี่ๆสมาชิก HLM
เอา New GS มาโชว์กันสักที เพราะเห็นแต่W212 กะ F10 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 15:59:47 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ cspace

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 16:42:18 »
วัสดุยังสฺู้ BMW f10 ไม่ได้ ถึงแม้เข้าไปนั่งภายในจะให้อารมณ์ f10 ก็เหอะนะ แล้วหน้าปัดนาฬิกานี่มาจากไหนล่ะเนี่ย

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 17:08:49 »
วัสดุยังสฺู้ BMW f10 ไม่ได้ ถึงแม้เข้าไปนั่งภายในจะให้อารมณ์ f10 ก็เหอะนะ แล้วหน้าปัดนาฬิกานี่มาจากไหนล่ะเนี่ย

- ภายในผมว่ามันไม่เหมือน F10 นะ GS ให้ความรู้สึกที่สบายมากกว่า ส่วน F10 ออกแนวอึดอัด การจัดสรรพิ้นที่ภายในรถ F10 แย่ที่สุดครับ  เพราะพอลอง GS เสร็จผมโดนลากไปลอง F10 ต่อในวันเดียวกันเลยจำความรู้สึกภายในได้ดี

- นาฬิกาแบบเข็มมันอยู่แทรกกลางตรงระหว่างช่องแอร์คู่กลางครับ หน้าตามันชวนให้นึกถึง Rolex จริงๆ เหมือนนาฬิกาตัวนี้กลายเป็นอุปกรณ์ประดับรถไปเลย

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 17:22:30 »

จะรอดูครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

preme123

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 18:18:06 »
แล้วเรื่องความสบายในการนั่งโดยสารด้านหลังหล่ะครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ

ส่วนตัวแล้วได้ถูกเชิญไปลองขับตอนเปิดตัวใหม่ๆ ลองนั่งเบาะหลังแล้วพบว่าที่รองขาข้อนข้างสั้น ทำให้นึกถึงเค้ส camry ที่เบาะหลังนั่งไม่สบายครับ

แต่เรื่อง performance, วัสดุ , การออกแบบ, คุณภาพหนัง ผมขอยื่นยันอีกเสียงครับ ของเขาดีจริงๆ  :)

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 18:26:58 »
แล้วเรื่องความสบายในการนั่งโดยสารด้านหลังหล่ะครับ เป็นอย่างไรบ้างครับ

ส่วนตัวแล้วได้ถูกเชิญไปลองขับตอนเปิดตัวใหม่ๆ ลองนั่งเบาะหลังแล้วพบว่าที่รองขาข้อนข้างสั้น ทำให้นึกถึงเค้ส camry ที่เบาะหลังนั่งไม่สบายครับ

แต่เรื่อง performance, วัสดุ , การออกแบบ, คุณภาพหนัง ผมขอยื่นยันอีกเสียงครับ ของเขาดีจริงๆ  :)

เบาะหลังผมว่าที่รองขาสั้นไปนิดนึง ส่วนมุมเอนเบาะกับเท้าแขนตรงประตูพอดีตัวเลย แล้วก็ถ้าปรับเบาะคู่หน้าแบบผมนั่งตามปกติแล้วพื้นที่วางขายังเหลืออยู่พอสมควรไม่เหมือน F10 ที่ขาผมจะไปชนเบาะหน้าพอดี โดยรวมแล้วถือว่าโอเคใช้ได้ครับ เพราะ Benz เบาะมันก็แข็งเกิน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 18:30:43 »

อืมม เพิ่งรู้ครับผม ขอบคุณครับ

กทม. ผมไม่รู้ แต่ถ้าเป็นต่างจังหวัด ศูนย์ใหญ่ๆ อย่าง โตโยต้าดีเยี่ยมที่อุบล เขาแปะโลโก้ Lexus ไว้หน้าศูนย์เลย ประมาณว่าไม่ได้ขาย แต่รับซ่อมได้ service ได้ แต่ไม่รู้ว่าศูนย์ Toyota ที่อื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 19:26:34 »

^
^
แถวบ้านผมก็มี
จะเป็น Special service parking lot สำหรับรถยนต์ Lexus (อยู่ช่องแรกเลย)
แต่สิ่งที่ยังไม่ทราบแน่ชัดคือ เค้าจะรับรถ grey หรือไม่ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 21:48:35 »
:o :o :o
พูดให้อยากอีกละ ท่าน
รอหลายตัวแล้วนะ  ;D ;D ;D
อยากอ่านมากๆ หลายคันแล้วอ่ะ

อยากอ่านมากๆครับ ตั้งตารอเลยทีเดียว

RX MC มีระบบนำทาง ไม่ทันแล้ว = =
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน