ผู้เขียน หัวข้อ: หัวรถ civic ตัวท็อปขายที่ไหน?  (อ่าน 4658 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
หัวรถ civic ตัวท็อปขายที่ไหน?
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:19:49 »
รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยครับ ลูกน้องผมขับ civic ตัวท็อป ไปชนท้ายกระบะมา หน้ายับไปหมด
ตอนนี้เลยต้องการซื้อหัวรถ พร้อมเกียร์ ไม่ทราบว่าเค้าซื้อขายกันที่ไหนครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

Re: หัวรถ civic ตัวท็อปขายที่ไหน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:33:52 »
ต้องไปลองตระเวณเดินดูแถวย่านเซียงกงล่ะครับ ถ้าจำไม่ผิดเส้นบางนา-ตราด จะอยู่ทางซ้ายก่อนถึง Mega

ปล. ห้างสรรพสินค้า Mega ที่เปิดใหม่ใหญ่มาก แต่ระบบจราจรภายในที่จอดรถยังไม่ค่อยเวิร์ค รถติด

ออฟไลน์ 2k

Re: หัวรถ civic ตัวท็อปขายที่ไหน?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:26:05 »
เมก้าบางนาทำรถติดมากๆๆๆๆๆๆ ถ้าไปเชียงกงแล้วแนะนำขึ้นทางยะรัดับกลับเลยจะได้ไม่ต้องเปลืองน้ำมันคิวรถเข้าตัวห้าง เมก้าเองก็ยังไม่เสร็จเรียบร้อยวันพฤหัสยังมีการปล่อยสายไฟระโยงระยางตามพื้นประปราย คราบน้ำยาหกเป็นดวงๆเจอได้บนทางเดินส่วนใหญ่ ร้านอาหารและร้านค้าอื่นๆหลายๆร้ายมากยังตบแต่งไม่เสร็จ นี่ยังไม่รวมถึงการวางผังในตัวห้างที่ไร้ซึ่งระเบียบหมวดหมู่สิ้นดี สรุปแล้วไม่มีความน่าสนใจแต่อย่างใด ถ้าอยากไปจริงๆรอเดือนหน้าให้คนหายเห่อและทำห้างให้เสร็จเรียบร้อยจริงๆก่อนครับ การบริหารจัดการแย่มากๆๆๆ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:45:29 »
เชียงกงเลยครับมีให้เลือกเยอะมากมาย ลองไล่ถามหลายๆร้านหน่อยนะครับส่วนมากถ้าถูกๆก็ร้านลึกๆหน่อย ผมเคยหากระจกข้างของสามห่วงร้านแรกติดถนนเลย 800 แล้วเดินไล่ถามลึกไปเรื่อยๆ ราคาก็ลงเรื่อยๆสุดท้ายเกือบสุดได้ที่ราคา 500 ซะงั้น
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:03:04 »
ขอบคุณทุกท่านครับ ผมก็เพิ่งคุยกับน้องเค้าไปว่า น่าจะขายซากไปแล้วหามือสองมาใช้แทนดีกว่า น่าจะคุ้มกว่า
ตอนนี้ลองให้น้องเค้าติดต่อสืบราคาเปรียบเทียบอยู่ครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:07:49 »
อ่อ...ลืมไป เรื่องนี้มีข้อคิดเตือนใจที่สำคัญมากเลยครับ
คือว่า รถคันที่ลูกน้องผมขับไปชนเนี่ยนะ เจ้าลูกน้องมันประมาทเต็ม ๆ อยู่แล้ว ขับเร็วอีกต่างหาก มันบอกว่าขับ 140 ครับ
ต้องซ่อมให้่คู่กรณีเค้าไปสองแสนห้า
ที่สำคัญ ประกันมันขาดครับ  ไม่ได้ต่อประกันชั้นหนึงมา สี่เดือน รถก็เพิ่งซื้อมาปีกว่าเอง
พรบ. ก็ขาดอีกต่างหาก
พอมีปัญหาแล้วยุ่งชะมัดเลยครับ ผมก็ต้องไปช่วยมันเจรจากับประกันของคู่กรณีด้วย
ค่าใช้จ่ายก็ต้องรับผิดชอบเองหมด
ก็เลยอยากจะฝากเพื่อน ๆ ไว้เรื่องประกัน อย่าลืมนะครับ อย่าปล่อยให้ขาดเลยครับ ไม่คุ้มเลย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:29:37 »
เชียงกง บางนาเลยครับ

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:39:50 »
วิ่งตามเส้นทางบางนา-ตราดฝั่งขาออกประมาณ ก.ม12สังเกตป้าย กิ่งแก้ว-ลาดกระบังให้ออกคู่ขนานเตรียมกลับรถที่เกือกม้า วิ่งตรงมาจะเจอโรงพยาบาลจุฬารัตน์ ซ้ายมือให้เลี้ยวซ้ายแล้วตรงไป300เมตร
กลับรถเตรียมเลี้ยวซ้ายเข้าซอยเซียงกงบางนา แล้วลองหาดูมีหลายร้านแต่อะไหล่fdจะหายากหน่อย ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 14:45:05 »
รถที่ชนโฉมไหนครับ ถ้าเป็น FD อาจจะหายากหน่อยนะ
(เว้นแต่ว่า ถ้าเจอรถของสิงคโปร์มาครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:36:27 »
น่าจะเป็น FD ครับ ผมก็ไม่แน่ใจ ถามลูกน้องมันก็ดันไม่รู้อีก รถตัวเองแท้ ๆ