ผู้เขียน หัวข้อ: Kia Grand Carnival  (อ่าน 3117 ครั้ง)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
Kia Grand Carnival
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 16:11:38 »
มีใครเป็นเจ้าของ Kia Grand Carnival ไหมครับ ผมงงงงกับการแบ่งรุ่นของมันจังครับ หาข้อมูลก็ไม่ค่อยจะมี มันมีรุ่น Touring กับ CEO แค่2รุ่นใช่ไหม แล้ว body นี้ออกมานานหรือยัง จะ model change เมื่อไหร่พอทราบไหมครับ

แล้วถ้าจะถอดเบาะเหลือแค่7ที่นั่งทำได้ไหมครับ

ปล.ไม่ทราบคุณ Jimmy เคยมีรีวิวบ้างหรือเปล่าครับ คือหาแล้วไม่เจอน่ะ

ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: Kia Grand Carnival
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 16:37:52 »
ที่บ้านใช้ Gen แรก Minorchange อยู่ครับ

ตัวปัจจุบันเป็น Gen 2 ครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

แต่ Body นี้ออกมาได้สัก 7-8 ปีได้แล้วมั้งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ jigorosagita

• Newbie
  • *
Re: Kia Grand Carnival
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 00:09:41 »
ที่บ้านผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ เเต่เป็นโฉมก่อนไมเนอร์เชนจ์ โมเดลนี้มีมาตั้งเเต่ปี2006เเล้ว ตอนเเรกจะมีรุ่น EX คือรุ่นกลางด้วย (ประตูสไลด์กับฝากระโปรงท้ายไฟฟ้า) ส่วนตอนนี้น่าจะเหลือเเค่ 2 รุ่นนี้เเล้วครับ model change คงอีกซักระยะเพราะพึ่งปรับไมเนอร์ไปเมื่อปีที่เเล้วเอง ส่วนรุ่นนี้ ถอดให้เหลือ 7 ที่ได้ครับ ถ้าถอดเเถว 3 อาจจะต้องมีเเปลง กลไกเอนเบาะเเถว 4 นิดหน่อยครับ ;D