ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่โคราช หรือขอนแก่น รบกวนช่วยแนะนำร้านทำลายไม้หน่อยค่ะ  (อ่าน 9614 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
สวัสดีค่ะ
  ตามหัวข้อเลยค่ะ พยายามหาข้อมูลตามเน๊ต แต่ไม่เจอค่ะ
เจอแต่ร้านในกรุงเทพ แต่ขับรถไปไม่เป็นค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ 

ป.ล. ถ้าผิดกฎลบได้เลยนะคะ

ออฟไลน์ H.

"ทำลาย" ไม้หรอครับ ก็คงตามโรงงานผลิตแปรรูปไม้เถื่อนอะครับ ตัวดีเลย  ;D

ปล. จะหุ้มลายหรือทำไม้ทั้งชิ้นครับ
ปล2. สั่งพวกของแต่งง่ายกว่ามั้ยครับ
H.

ออฟไลน์ kris-lack

ขอบคุณคุนพี่ codename-H มากค่ะที่ตอบกระทู้
 ดิฉันคงตั้งชื่อกระทู้ไม่ค่อยดีเองจึงทำให้คุณพี่สับสนค่ะ คือ
1. เว็บนี้เป็นเว็บรถยนต์ ลายไม้ที่ถาม ก็น่าจะหมายถึง การทำลายไม้ภายในรถยนต์นะคะ
2. อันนี้พึ่งทราบจริงๆค่ะ ว่าทำลายไม้รถยนต์ ทำที่โรงงานแปรรูปไม้เถื่อน
3. ที่ดูข้อมูลตามเน็ตน่าจะเป็นการหุ้มชิ้นส่วนค่ะ
4. พวกของแต่งเคยสั่งแล้วค่ะ แต่มันไม่ค่อยสวย ไม่เข้ารูปด้วยค่ะ
5. ที่ถามเกี่ยวกับโคราช และขอนแก่นเพราะ อยู่โคราช แต่ทำงานที่ขอนแก่นค่ะ
6. ถ้าเป็นร้านในกรุงเทพ ที่ค้นเจอก็เยอะแยะค่ะ แต่ไปไม่เป็น

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
รถยี่ห้ออะไรหรอครับเพราะร้านในขอนแก่นบางร้านเขาจะแต่งแบบบางร้านเน้นนิสสันบางร้านเน้นโตโยต้าหรือมิตซูอะใรประมานนี้อะครับไม่งั้นอาจจะต้องรอสั่งของ

ส่วนร้านแต่งในขอนแก่นมีหลายร้านครับ อยู่บนถนนศรีจันทร์เยื้องๆๆเรือนจำอะเยอะลองไปถามดูครับ หรือร้านที่อยู่ริมถนนมิตรภาพ

ก้พอมีอยู่ ไปหาดูได้ครับผมจำชื่อร้านไม่ค่อยได้

ปล.ผมว่าถ้าของอยุ่ศูนย์มีให้แต่งไปสั่งของศูนดีกว่าครับ แพงกว่าแต่ได้ของดี+พอดีกับรถ ลายสวยด้วยผมว่านะ