ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลอัตราการกินน้ำมันกะบะทุกรุ่นหน่อยครับ  (อ่าน 3634 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
พอดีๆกำลังมองๆรถกะบะดีเซลมาใช้งาน

ลำดับความสำคัญตามนี้ครับ
1. ประหยัดน้ำมัน (วิ่งในเมืองเป็นหลัก นอกเมืองเล็กน้อย)
2. ช่วงล่างและเบรค
3. ความสะดวกสบาย อ๊อฟชั่น

หลักๆอยากทราบอัตราการกินน้ำมันของกะบะแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ จึงรบกวนพี่ๆเพื่อนๆขอข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
รีวิวในเว็บนี้ก็มีให้เยอะอยู่นะครับ   แค่อ่านรีวิวล่าสุด Mitsubishi Triton ก็น่าจะได้ข้อมูลเปรียบเทียบหลายรุ่นแล้ว

รีวิวในเว็บนี้ก็มีให้เยอะอยู่นะครับ   แค่อ่านรีวิวล่าสุด Mitsubishi Triton ก็น่าจะได้ข้อมูลเปรียบเทียบหลายรุ่นแล้ว

ขอบคุณครับ

พอดีอยากทราบตัวเลขที่ใช้ประจำว่าจะเหลืออยู่กี่โลลิตรหนะครับ  ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member

ขอบคุณครับ

พอดีอยากทราบตัวเลขที่ใช้ประจำว่าจะเหลืออยู่กี่โลลิตรหนะครับ  ;D

ราคาและเทคโนโลยีถ้าไม่ต่างกันมาก การกินน้ำมันก็คงไม่ต่างอย่างเห็นได้ชัดครับ กินมากกินน้อยอยู่ที่เท้าขวาทั้งนั้น
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
ถ้าแฝดพี่น้อง Ranger / BT-50 Pro 2.2 ยกสูง จะได้อยู่ที่ 10-12.5 โลลิตร (ในเมืองนอกเมือง) ขึ้นอยู่กับเท้าขวา
ถ้าเป็น Isuzu 2.5 ยกสูง จะได้อยู่ 13-15 โลลิตร (ในเมืองนอกเมือง)

ขอบคุณครับ

ราคาและเทคโนโลยีถ้าไม่ต่างกันมาก การกินน้ำมันก็คงไม่ต่างอย่างเห็นได้ชัดครับ กินมากกินน้อยอยู่ที่เท้าขวาทั้งนั้น

ขอบคุณครับ  ;D

ถ้าแฝดพี่น้อง Ranger / BT-50 Pro 2.2 ยกสูง จะได้อยู่ที่ 10-12.5 โลลิตร (ในเมืองนอกเมือง) ขึ้นอยู่กับเท้าขวา
ถ้าเป็น Isuzu 2.5 ยกสูง จะได้อยู่ 13-15 โลลิตร (ในเมืองนอกเมือง)

ขอบคุณมากครับ  ;D