ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถแนวสร้างรถไฟฟ้า ระวังเป็นพิเศษนะครับ  (อ่าน 5832 ครั้ง)

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
เช้านี้ไปเส้นเพชรเกษม ข้ามสะพานบางไผ่ ตอนนี้มีสร้างรถไฟฟ้าอยู่ พื้นถนนทรุด ก็เอาแผ่นปูนคอนกรีตมาวาง ผมก็ขับอย่างระวังแล้ว ค่อยฯหยอด แต่พื้นมันไม่ได้ระดับจริงๆ ผลเสียงดังตุบ วิ่งมาสักหน่อยก็มีเสียงกุกกัก กับ สะเทือนที่ล้อหน้าขวา ก้มดูไม่เห็นอะไร เลยค่อยๆขับไปอู่ใกล้ๆ ยกรถดู .... โช๊คหน้าขวาแตกน้ำมันไหลพรากเลยครับ รออะไหล่พรุ่งนี้ได้ เสร็จไปแจ้งความลง ปจว ไว้ก่อน รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมควรทำอะไรต่อเพื่อเรียกค่าเสียหายครับ ตำรวจบอกเมื่อวานก็มีมาแจ้งเหมือนกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: ขับรถแนวสร้างรถไฟฟ้า ระวังเป็นพิเศษนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 17:19:49 »
คงต้องเรียกค่าเสียหายจากผู้รับเหมามั้งครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
น่าจะเป็นสายสีน้ำเงิน ถ้าโดนตรงช่วง งานทางยกระดับ (ท่าพระ-หลักสอง) เป็นของบริษัท ชิโน-ไทย
ยังไงลองตรวงสอบอีกที เพราะใช้ผู้รับเหมาหลายราย

น่าเบื่อตอนนี้ไปไหนก็รถติด ไม่ติดน้อยก็ติดมากมาก ยิ่งช่วงที่สร้างรถไฟฟ้ายิ่งติดหนักทั้งฝุ่นทั้งอะไร ไม่อยากจะผ่านเลยถ้าไม่จำเป็น

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: ขับรถแนวสร้างรถไฟฟ้า ระวังเป็นพิเศษนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 17:33:08 »
อยู่เมืองกรุงผมเองไม่้ค่อยขับรถเลยครับ

เอาไปเฉพาะวันที่คิดว่ากลับดึกจริงๆ 

รถไม่ค่อยติด
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 17:49:15 »
ถนนกรุงเทพนนท์ก็ใช่หยอกครับ ขับมาอยู่ดีๆเหล็กโผล่มาเสียบยางซะงั้น
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 19:59:16 »
นับวันยิ่งแย่ลงๆ ผมก็วิ่งแนวสร้างรถไฟฟ้าสายสีม่วงทุกวันเหมือนกันครับ เลี่ยงไม่ได้

แต่ที่สงสัยคือ ถนนที่ไม่ได้ทำรถไฟฟ้า จะเจาะพื้นทำไมแทบจะทั่วกรุงเทพฯแล้วครับตอนนี้

อยากให้จัด WRC ที่กรุงเทพฯ มันคงเป็นสนามที่ท้าทายมาก  ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 21:36:50 »
ถนน กทม. หลายแห่งน่าเอา Motocross มาวิ่งมาก ขี่มอไซต์ไข่ดันถามหาเลย
H.

ออฟไลน์ jaejukjik

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:56:50 »
นับวันยิ่งแย่ลงๆ ผมก็วิ่งแนวสร้างรถไฟฟ้าสายสีม่วงทุกวันเหมือนกันครับ เลี่ยงไม่ได้

แต่ที่สงสัยคือ ถนนที่ไม่ได้ทำรถไฟฟ้า จะเจาะพื้นทำไมแทบจะทั่วกรุงเทพฯแล้วครับตอนนี้

อยากให้จัด WRC ที่กรุงเทพฯ มันคงเป็นสนามที่ท้าทายมาก  ;D
เค้าน่าจะเจาะ ขุดรอกท่อน้ำมั้งครับ เตรียมตัวก่อนน่าน้ำหลาก จะได้ไม่ท่วม กทม. อีก แต่เห็นหลายทีซ่อมแล้วนะ แต่อย่างว่า ซ่อมแบบ...... นึกว่าจะสร้างสะพานข้ามคลอง :D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 23:58:30 »
Thailand Only จริงๆ ครับเรื่องนี้ ทำใจ เอิ๊ก *-*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 02:18:54 »
คือ ถ้าผมจะพูดว่า "คนขับรถ ไม่ได้สร้างทาง ส่วนคนสร้างทาง มันก็ไม่ได้ขับรถ"
อันนี้ก็จะดูเป็นการแบ่งแยกและดูถูกทางชนชั้นเกินไปหน่อย

ดังนั้น

งานนี้ ผู้รับเหมานั่นแหละครับ ตัวการที่จะต้องรับผิดชอบเต็มๆ เรื่อง Road Safety แค่นี้ มักง่ายและก่อความเสียหายให้คนอื่น แบบนี้แย่มากๆ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 09:24:24 »
สอบถาม จขกท ครับ ว่าใช้โช้คอะไร กับรถอะไร  ทำไมเจอทางแย่ๆ ทีเดียวน้ำมันไหลเยิ้มเลย สงสัยจริงๆ ครับ ;)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 09:25:41 »
ไม่ใช่แรลลี่แต่จะเป็น death match มากกว่า  :P

มีกับดักถึงตายเกลื่อนกลาดไปหมดอาจมีเหล็กแหลมที่พุ่งขึ้นมาเสียบยางแตกระหว่างเข้าโค้ง อาจมีโครงเหล็กหล่มลงมาแทงกระจกเสียบที่ใดที่หนึ่งของคนในรถ บางทีก็มีพื้นที่ต่างระดับแบบสุดโต่งถ้ามองไม่ทันก็กระแทกรถพังไปเลยฮ่าๆๆๆๆ..................นี่คือสิ่งที่เราต้องเจอไม่ใช่ในหนังอเมริกันแต่อย่างใด   >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ worapong072

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 08:52:56 »
สอบถาม จขกท ครับ ว่าใช้โช้คอะไร กับรถอะไร  ทำไมเจอทางแย่ๆ ทีเดียวน้ำมันไหลเยิ้มเลย สงสัยจริงๆ ครับ ;)

Honda Accord 2003 ครับ โช๊คติดรถมาแต่แรกเลยอะครับ ส่วนนึงก็อาจเก่าแล้ว แต่ระดับที่ต่างทำให้รถดระแทกแรงพอควร เลยได้เรื่องเสียเงินเลย เห็นหลายๆคันมาเจอตรงนี้เบรกแรงๆหลายคัน คันไหนไม่ทันก็ตึงตังได้เรื่องมากบ้างน้อยบ้างครับ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 09:02:21 »

Honda Accord 2003 ครับ โช๊คติดรถมาแต่แรกเลยอะครับ ส่วนนึงก็อาจเก่าแล้ว แต่ระดับที่ต่างทำให้รถดระแทกแรงพอควร เลยได้เรื่องเสียเงินเลย เห็นหลายๆคันมาเจอตรงนี้เบรกแรงๆหลายคัน คันไหนไม่ทันก็ตึงตังได้เรื่องมากบ้างน้อยบ้างครับ

งั้นถือว่าฟาดเคราะห์ครับ ได้โอกาสเปลี่ยนโช้คใหม่เลย    ผมอยู่แถวท่าพระ วิ่งเส้นนี้ประจำ เห็นใจครับ  ;)