ผู้เขียน หัวข้อ: มันมาแล้วครับจะเรียกว่ายานหรือรถบินดี?  (อ่าน 5943 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ra32

• Full Member
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=JWh2qT9yiTo#!
ด้วยหลักการวิ่งแบบไม่สัมผัสพื้นดินแบบนี้สงสัยอยู่เหมือนกันว่าเวลาขับขึ้นเขาสูงๆจะส่งผลถึงอัตราเร่งรึเปล่านะ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: มันมาแล้วครับจะเรียกว่ายานหรือรถบินดี?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 09:30:54 »
ผมขอเรียกว่า ตู้อบไก่ของ Volkswagen ก็แล้วกัน
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
Re: มันมาแล้วครับจะเรียกว่ายานหรือรถบินดี?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 09:37:34 »
หากมีจริง ไปไหนมาไหนคงฮาน่าดู ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 09:48:11 »
คงไม่เหมาะกับคนไทยครับเพราะเราจะเห็นพาหะนะแบบนี้ขึ้นไปแล่นกันบนฟุตบาต สวนสาธารณะ ไม่ก็อาจมีคนอุตริเอาไปแล่นกันในห้างสร้างความเดือดร้อนให้คนเดินเท้าเยอะแยะมากเลย  :-X  เทียบจากเมื่อวานที่จากพวกแทรกคอสะพานเป็นสิบคัน ผมมั่นใจว่าเกิดโกลาหลขึ้นแน่นอน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:13:02 »
ถ้าเกิดโดนชน รถคง ลงไปกลิ้งเป็น ลูกข่างแหงมๆ

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 12:54:22 »
ถ้ามันลอยได้สูงๆ ล่ะก็น่าสนครับ  ;D ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ oun

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 13:49:42 »
สุดยอดครับ มันเรื่องจริงใช่ไหมเนี่ย  :o

ออฟไลน์ nonglek1228

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 13:55:17 »
ผมว่าเฟค

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 14:58:17 »
มันเป็น Computer graphic ล้วนๆครับ กดเข้าไปดูจะมีคนบอกไว้

ขนาดรถไฟแม่เหล็ก ยังลอยสูงกว่ารางแม่เหล็กได้แค่นิดเดียวเลย

ต่อให้ไอ่นี่มีระบบต่อต้านแรงดึงดูด ด้วยการยิงอะไรไปผลักกับในพื้นดินก็ตาม  ถึงวิ่งบนพื้นได้ ไม่มีทางที่มันจะไปวิ่งบนสะพาน ทางด่วน ที่สูงจากพื้นขนาดนั้นได้เด็ดขาด
ไม่งั้นมันก็คือเครื่องบินแล้วครับ *-*

ต่อให้สุดๆ มันมีจริงๆอีก ก็คงวิ่งในไทยไม่ได้ เพราะถนนไม่เรียบ เจอหลุมใหญ่ๆ ไป เกรงจะลอยขึ้นไม่ทัน >_<

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 15:23:23 »
หากมีจริงคงไปช๊อปปิ้มไม่ได้ เพราะไม่มีที่จะใส่ของ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 02:19:16 »
ถ้าเป็นของจริง ผมว่าคนเยอรมัน คงไม่เอามาให้คนจีน โฆษณาหรอกครับ

เสียของเปล่าๆ

CG เต็มๆ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 02:44:11 »
ถ้าเป็นของจริง ผมว่าคนเยอรมัน คงไม่เอามาให้คนจีน โฆษณาหรอกครับ

เสียของเปล่าๆ

CG เต็มๆ

CG น่ะใช่ครับ

แต่อย่าลืมว่าตลาดรถยนต์เมืองจีน เป็นตลาดที่โตเร็วน่าจะที่สุดแล้ว

VW ส่วนแบ่งการตลาดในจีน เยอะพอสมควร ดังนั้นผมว่าไม่แปลกที่เขาจะโฆษณาเอาใจคนจีน

หลังจากนี้ไป เราคงจะได้เห็นสินค้า "For China only" เยอะพอๆ กับ สินค้าใช้ครั้งเดียวทิ้ง (เจ๊ง) ที่เข้ามาขายเมืองไทยนั่นละครับ

Honda มีกระทั่งเปิด brand ใหม่ชื่อ Everus ในจีน เพื่อขายรถยนต์ราคาถูกด้วยซ้ำ

http://chinaautoweb.com/2010/12/new-models-from-the-2010-guangzhou-auto-show-2-gac-honda-everus-s1/

ในนี้เป็น Honda City GD เอามาแต่งหน้าใหม่ ใช้ชื่อ Everus S1

จีนเป็นนักเลียนแบบ จีนเป็นจอมแฮกเกอร์ ประเทศจีนยังละเมิดสิทธิมนุษยชนเป็นเรื่องปกติ

แต่

ทุกคนไม่อาจหลีกเลี่ยงความจริงที่ว่าประเทศจีน "มีกำลังซื้อมหาศาล"
JDM เท่านั้น จะครองโลก!