ผู้เขียน หัวข้อ: รถในฝัน........วันละรูป จาก DREAM CAR  (อ่าน 7294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dream Car

• Newbie
  • *
รถในฝัน........วันละรูป จาก DREAM CAR
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 23:46:16 »
สวัสดีเพื่อนๆ....เนื่องจากผมเรียนด้านการออกแบบรถมานิดหน่อย
แต่ไปทำงานทางสายอื่นจนไม่ได้มีเวลาเขียนรูปรถเลย...เลยอยากจะเขียนอีก
อยากหาเพื่อนที่มีความสนใจเกี่ยวกับการออกแบบรถยนต์และที่สำคํญ
อยากให้คนที่มีความสามารถขียนรูปรถได้มาโพสรูปโชว์กันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
ก็เท่านั้นไม่มีอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 21:39:23 โดย Dream Car »

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
Re: รถในฝัน........วันละรูป จาก DREAM CAR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 23:51:33 »
สวยครับ
อิจฉาอ่ะ ผมไม่มีเซนส์ทางการออกแบบเลย อิจฉาคนทำได้จัง

ผมลองให้การบ้านดูนะ
Civic ที่ออกโฉมใหม่ มาตัวล่าสุดนี้ ถ้าไมเนอร์เชนจ์ จะเป็นอย่างไรครับ ^^ เห็นมีแต่คนบ่นไม่สวย ลองไมเนอร์เชนจ์ก่อนเลย เผื่อฮอนด้ามาซื้อแบบ หุหุหุ

• Newbie
  • *
Re: รถในฝัน........วันละรูป จาก DREAM CAR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 08:06:10 »
ขอบคุณครับ....
ผมว่า new civic ก็สวยดีเพียงแต่...มันไม่ทำให้เรารู้สึกว่ามันเป็นรถใหม่เท่านั้นเอง

ส่วนตัวผม...สงสัยว่าทำไมรถสปอร์ทขนาดเล็กต้องมีราคาแพงมากๆด้วย
ลองนึกดูนะครับ...ตอนนี้คนทั่วไปที่ใช้รถยนต์อยู่ในขณะนี้..โดยส่วนใหญ่จะใช้รถแค่คนเดียวหรือสองคนเท่านั้น
ถ้ามีรถECO CARแบบสองประตู...ไม่ต้องแรง...สมรรถนะเท่ากับรถราคาถูกทั่วไป
แต่มีดีไซด์ที่เก๋,เท่และราคาไม่แพง....ผมว่าน่าจะขายกระฉูดนะ
ดูแล้วประตูก็เหลือสองบานที่นั่งก็เหลือสองที่ขนาดก็เล็กลง.....สักห้าหกแสนน่าจะทำขายได้ว่าไหม
ตัวอย่างครับ....

ออฟไลน์ sampecu

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 12:59:42 »
สวยทั้ง 3 รูปครับ
รูปแรก ให้ความรู้สึก DNA BMW มามากทีเดียว 555  ;D

ส่วนตัวผม...สงสัยว่าทำไมรถสปอร์ทขนาดเล็กต้องมีราคาแพงมากๆด้วย
ลองนึกดูนะครับ...ตอนนี้คนทั่วไปที่ใช้รถยนต์อยู่ในขณะนี้..โดยส่วนใหญ่จะใช้รถแค่คนเดียวหรือสองคนเท่านั้น
ถ้ามีรถECO CARแบบสองประตู...ไม่ต้องแรง...สมรรถนะเท่ากับรถราคาถูกทั่วไป
แต่มีดีไซด์ที่เก๋,เท่และราคาไม่แพง....ผมว่าน่าจะขายกระฉูดนะ
ดูแล้วประตูก็เหลือสองบานที่นั่งก็เหลือสองที่ขนาดก็เล็กลง.....สักห้าหกแสนน่าจะทำขายได้ว่าไหม

เห็นด้วยมากครับ ผมสนใจคนนึงแน่ล่ะ
ผมยังเคยคิด เปิดบริการแปลงร่างมาร์ช หรืออัลเมร่า เอามาปลอกเปลือกนอก ใส่เปลือก 2-3 ประตูที่ดูสปอร์ตกว่าลงไป ติดซูเปอร์ชาร์ตให้ขับมันขึ้นนิดนึง 555 คงสนุกดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 20:08:52 »
ถ้าฮอนด้า่ทำกระบะ....อาจป็นแบบนี้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 08:32:17 »
วันนี้ดูรูป LAND ROVER EVOQUE แล้วอยากได้ม๊ากมากกกกก
เลยเขียนแบบเนียนๆ เนียบๆมาให้ดูและวิจารณ์กันหน่อย....เพื่อจะมีใครผลิตออกมา 555
 SUV SPORTแบบเรียบหรู ดูมีระดับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 18:44:04 »
อยากทำได้บ้าง สวยมากครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 19:42:27 »
สวยทุกรูปเลยนะครับเนี่ย
ชอบๆๆ :o

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 20:07:29 »
ผอยากให้คุณ DreamCar ออกแบบไว้เยอะๆครับ
แต่ละแบบ สวย มีเอกลักษณ์ลายเส้นดีครับ
ผมเองก็เป็นคนชอบเขียน แต่ทำจากคอมไม่เป็น ไม่เคยเรียน

ดีไม่ดี อาจมีคนมาซื้อตัวนะคับ

แต่ถ้าไม่ ต่อไปผมเองมีโปรเจค อยากทำรถแบรนด์ของคนไทย
ที่สู้กับแบรนด์ญี่ปุ่นและยุโรปได้ ผมเชื่อว่าเราทำได้
คุณอาจจะเป็น ดีไซเนอร์คนแรกของแบรนด์ สร้างชื่อให้คนไทยครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 21:17:49 »
ขอบคุณ....สำหรับคำชมจากคุณ il Rewki' N. liและทุกๆท่านครับ
แต่ในวงการออกแบบรถในเมืองไทยเรามีดีไซด์เนอร์เก่งๆอีกเยอะ
แต่ไม่มีใครแสดงตัวหรอกครับ.....เพราะส่วนใหญ่ทำงานในบริษัทรถยนต์
ทุกอย่างจึงไม่สามารถเปิดเผยได้...ส่วนผมคนนอกวงการ..ไม่เกี่ยว 555
เลยอยากให้บุคคลทั่วไปรับรู้...ก็...เท่านั้นเอง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 21:21:01 »
วันนี้ขอเป็นคู่แข่งของ SCIROCCO ซะหน่อย.....
แต่ของเราคมบาดใจกว่า  ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 21:29:31 »
วันนี้เอาแบบขำๆ....ในอนาคตถ้ารถยนต์ไ่ม่มีเครื่องยนต์และใช้ส่วนบุคคล
เราอาจได้รถรูปร่างหน้าตาแปลกก็ได้...ผมเลยลองจินตนาการว่ารถของกรุงเทพปี2222น่าจะป็นยังไง.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 21:38:01 »

ออฟไลน์ putferio

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 23:03:26 »
เส้นสวยมากเลยครับ  :o

ผมตอนนี้ก็เรียนอยู่ ไอดี บางมด พยายามฝึกเส้นแบบนี้อยู่

ขอแจมมั่ง อีโค่คาร์ หน้า86  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 08:46:52 »
ยินดีครับ....ช่วยกันเขียนลงเยอะๆนุกดี
และถ้าเรียนอยู่ยิ่งต้องเขียนมากๆนะครับ......ตอนผมเรียนนะ
เขียนทุกวันทุกเวลาที่มือว่าง......เอาใจช่วยนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 22:17:44 »

วันนี้เอาcompact carแบบล้ำๆไปดูกัน......งานค่อยๆหยาบไปเรื่อยๆ แต่ไอเดียพอได้อยู่555