ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเปลี่ยนประกันของ Vios จากวิริยะ เป็นสินมั่นคง วิจารณ์หน่อยครับ  (อ่าน 13438 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีสินมั่นคงมันถูกกว่าเยอะ แต่ก็คุ้มครองน้อยลงด้วย แต่ถูกกว่าอีกตั้ง 4000 (วิริยะ 19000)

แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง กลัวเจอประเภทศูนย์ไม่ค่อยรับ หรือบริการติงต๊อง

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Dr. Hua

• Newbie
  • *
ผมว่าที่เดิมเหอะครับ อู่มีมาตรฐานกว่า

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะคับ

สินมั่นคงนี่แหล่ะ อู่ไม่ค่อยรับ กดราคามาก

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
ประกันซ่อมห้าง (ศูนย์) หรือ ซ่อมอู่ในเครือ  ครับ

ถ้าจะทำของสินมั่นคง  ก็ถามคนขายว่า
รถเรายังทำแบบซ่อมห้างได้มั้ย  ถ้าได้
ห้างไหน (ศูนย์โตโยต้า) ที่เข้าได้เลยบ้าง ไม่ต้องสำรองจ่ายก่อน

แต่ละบริษัทประกัน ก็จะมีเครือข่ายต่างกันครับ 

ถ้าซ่อมห้างไม่ได้แล้ว (อายุรถเกิน)  ก็ลองหา อู่ในเครือ ที่ดูดีไว้เป็นที่พึ่งก่อนครับ

แบบตามไมล์รึเปล่าครับ ถูกไปตั้ง 4000

ไม่เลวร้าย แต่ก็ไม่ดีเท่า  ตัดสินใจดูครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนนี้กำลังลังเล เพราะหาศูนย์ Toyota ในเขต กทม ชั้นในไม่ค่อยได้ครับ แต่คุณแม่ทำเรื่องไปแล้วไม่รู้จะยกเลิกทันไหม

ปล ซ่อมห้างครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ผมว่าสินมั่นคงไม่เลวนะครับ

callcenter โอเค
 เจ้าหน้าที่มาเร็ว

ที่สำคัญ ไปตั้งเบิกเช็ค ได้ทันที

(ธนชาติต้องรอตั้งสามสัปดาห์ ไม่รู้อะไรของมัน)

ออฟไลน์ puo

ถ้าท่านอยู่ ตจว.  ต้องดูด้วยว่า ศูนย์ที่ออกรถมีศูนย์ซ่อมมาตรฐานของศูนย์หรือเปล่า
ผมเคยทำของวิริยะ (ออกรถที่สมุทรปราการ มี0ซ่อมสีและตัวถังในตัว) เป็นประกันซ่อมห้าง/0    แต่ผมเอารถมาใช้ที่ลำปาง นิสสันไม่มีศูนย์ซ่อมตัวถังในตัว(0ที่เก่า) ผมมีประกันวิริยะซ่อมห้าง แต่ผมต้องไปซ่อมสีและตัวถัง ที่อู่ข้างนอก แบบนี้ประกันซ่อมห้างก็ไม่จำเป็น เพราะไม่ได้ใช้  พอปีถัดมาที่เดิมเรียกประกัน19,000+เพราะเคยเคลม2ครั้ง  แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นสินมั่นคง11000  ผมเลยโทรถามอู่ที่เคยทำสี ว่ารับของสินมั่นคงหรือเปล่าเขาก็บอกว่ารับ ส่วนการเคลมอะไหล่ อยู่ที่อู่ว่าจะแจ้งเบิกเคลมอะไหล่หรือไม่ สรุปแล้วบริการเหมือนกัน ผมจึงเปลี่ยนมาสินมั่นคงครับ

ตอนนี้จะครบปีแรกของสินมั่นคงละ ยังไม่ได้เคลมเลย..อิอิ  ปีต่อไปคิดว่าต่อที่เดิมครับสินมั่นคงครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2012, 14:54:46 โดย puo »

ออฟไลน์ TorTy

เคยถามมาจากอู่ใหญ่ใน กทม ว่าโตโยต้าเค้าแนะนำให้ทำกะไทยวิวัฒน์ครับเห็นว่าส่วนที่ประกันจ่ายค่างบในการซ่อมมากที่สุด
เช่นกันชนหน้าต้องทำสีใหม่เจ้าแรกอาจจะให้ 2,000 ไทยวิวัฒน์อาจจะให้ประมาณ 3,000 พี่เจ้าของอู่บอกเลยที่ไม่รับซ่อมประกันเจ้าใหญ่
อยู่เจ้านึงเพราะค่าซ่อมคงซ่อมได้แค่คุณภาพสีรถแท็กซี่แต่โดยส่วนตัวที่บ้านผมใช้ของกรุงเทพประกันภัยครับ

ออฟไลน์ Dr. Hua

• Newbie
  • *
แวะเข้ามาย้ำว่าที่เดิมอะดีแล้ว ถูกกว่าแค่สี่พัน แต่เวลาเกิดเหตุแล้วคุณจะเหนื่อย อยากย้าย ก้อ คุ้มภัย กรุงเทพ อาจ ถูกกว่าวิริยะ