ผู้เขียน หัวข้อ: suzuki swift (made in indo) จะเข้ามาปลายปีนี้จริงหรือครับ  (อ่าน 7850 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
พอดีวันนี้เข้าไปศูนย์ซูซูกิ แล้วทางฝ่ายขายได้แจ้งผมว่า จะมีswift จากไลน์ประกอบอินโดเข้ามา เปิดตัว ในงาน motor expro ปลายปีนี้

แล้วบอกว่าราคาบะมาณ 650,000 แต่ถ้าทางจะมีรุ่นย่อยไม่เยอะแหงเลย 

ถ้ามาจริง จะสู้เจ้าตลาดได้ไหมเนี่ย

เดี๋ยว mazda 2 ก็จะเปิดตัวอีก เหมือนมาผิดเวลาเลย  น่าจะมาก่อนซัก 2 ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
Re: suzuki swift (made in indo) จะเข้ามาปลายปีนี้จริงหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 00:11:56 »
สวยใช้ได้เลยครับ รุ่นนี้

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: suzuki swift (made in indo) จะเข้ามาปลายปีนี้จริงหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 01:25:16 »
ไมู่รู้ว่าเป็นเพราะภาพลักษณ์ หรือว่า พฤติกรรมการขายของบริษัท ี่ทำให้ผมรู้สึกว่า SUZUKI เป็นรถราคาถูกในประเทศไทย

ทำให้ผมอดคิดไม่ได้ว่า

650000 มันแรงไปนะครับ สำหรับรถยี่ห้อนี้ หน้าตาแบบนี้

ถ้าเขาอยากขายเยอะ ๆ คงต้องพิจารณาราคากันใหม่ล่ะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 01:36:54 »
Swift ถ้าจำไม่ผิดจัดว่าอยู่คลาสเดียวกับ Jazz หรือ Yaris หรือเปล่าครับ?

ถ้าใช่ 650,000 บาทก็ต้องขอดูอุปกรณ์ที่มีให้ก่อนว่าเป็นยังไงบ้าง
ถ้าประกอบอินโดจริง แต่ให้ QC ไทยเข้าตรวจงานอย่างละเอียดถี่ถ้วน
รถขับดีจริงๆ อุปกรณ์สมเหตุสมผล ก็น่าจะขายได้บ้างโดยที่ยอดไม่น่าเกลียดครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 04:25:33 »
ผมไม่ตั้งความหวังกับซูซูกิ เท่าไหร่แล้วละครับ

เฮ้อ... ความสดใหม่ มันหายไปแล้ว
สวิฟท์ ใหม่เนี่ย จากที่ผมเคยอยากขับ อยากเป็นเจ้าของมากกกก ตอนนี้มันเหือดแห้งไปแล้ว

ออฟไลน์ alan shearer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 08:05:14 »
แหมมม
ท่านเจ้าของกระทู้ บล็อกเอ็มผมไปแล้วเหรอครับ
ไม่เห็นกันเลย ยังไงอย่าบล็อกเลยนะ จะได้คุยกัน :)

เห็นด้วยกะท่าน Commander Cheng  ว่าต้อรอดูสเปคก่อน
บอกตรงๆ ถ้าทำราคาแพงกว่า พวกเจ้าตลาด ก็เท่ากับ
ผิดวิสัยของซูซูกิล่ะนะครับ

ยังไง ถ้านำเข้ามา ถือว่าเป็นการเรียกน้ำย่อย
ก่อนจะมี อีโคคาร์ในปี  2011

ฝากถึงคนของซูด้วยล่ะกันครับ
ได้ข่าวว่า เข้ามาอ่านเว็บนี้กันอยู่

ความคิดผม ความจะนำเข้าจากอินโดมา นานแล้ว
แล้วควรจะ น่ำ new beleno หรือ sx4 sedan
จากอินโดมาเมืองไทยด้วย แล้วตั้งราคาสู้กับ ซิตี้ วีออสด้วย
ผมไม่ได้ให้คุณคิด อเกสซีฟไปแข่งกับเจ้าตลาดหรอกครับ แต่
เพื่อเป็นทางเลือกอื่นๆนอกจากพวกเจ้าตลาด
และการสร้างความรู้จักให้กับตัวโปรดัก
และยี่ห้อ ว่าซูเราก็มีรถนั่งหลายรุ่น เหมือนกัน

ไม่ใช่มีแค่ มอไซด์ หรือ ฮายะคุง  นะ จ๊ะ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2009, 08:06:51 โดย alan shearer »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 08:09:40 »
ผมไม่ตั้งความหวังกับซูซูกิ เท่าไหร่แล้วละครับ

เฮ้อ... ความสดใหม่ มันหายไปแล้ว
สวิฟท์ ใหม่เนี่ย จากที่ผมเคยอยากขับ อยากเป็นเจ้าของมากกกก ตอนนี้มันเหือดแห้งไปแล้ว

แหมๆๆๆ
อะไรกันเฮีย.....มี H แล้วไม่สน สวิฟท์เลยเหรอพี่ อิอิ

ออฟไลน์ Okino

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 11:13:12 »
ตอนที่ปิดเทอมกลับบ้านที่ กทม

มาเรียนพิเศษที่ดังแห่งหนึ่ง  แถวพญาไท

พ่อมาส่ง แล้วผ่านศูนย์ซูซูกิ

เห็นคันสีแดงๆ  ยังบอกพ่อเลยอยากได้ น่ารักดี
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 12:31:42 »
รถดี รถสวย

แต่เสียดาย ที่การตลาดไม่เต็ม 100 ซะที
เลยดูนิ่งๆเงียบๆไป
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 13:06:49 »
SX4 นี่เอง  :D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 15:26:51 »
SX4 หนะ อย่ามาเลย มาก็ขายไม่น่าจะได้มากมายนัก

เผลอๆ จะขายได้แย่กว่า Escudo ด้วยซ้ำ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 16:37:46 »
แหมมม
ท่านเจ้าของกระทู้ บล็อกเอ็มผมไปแล้วเหรอครับ
ไม่เห็นกันเลย ยังไงอย่าบล็อกเลยนะ จะได้คุยกัน :)

เห็นด้วยกะท่าน Commander Cheng  ว่าต้อรอดูสเปคก่อน
บอกตรงๆ ถ้าทำราคาแพงกว่า พวกเจ้าตลาด ก็เท่ากับ
ผิดวิสัยของซูซูกิล่ะนะครับ

ยังไง ถ้านำเข้ามา ถือว่าเป็นการเรียกน้ำย่อย
ก่อนจะมี อีโคคาร์ในปี  2011

ฝากถึงคนของซูด้วยล่ะกันครับ
ได้ข่าวว่า เข้ามาอ่านเว็บนี้กันอยู่

ความคิดผม ความจะนำเข้าจากอินโดมา นานแล้ว
แล้วควรจะ น่ำ new beleno หรือ sx4 sedan
จากอินโดมาเมืองไทยด้วย แล้วตั้งราคาสู้กับ ซิตี้ วีออสด้วย
ผมไม่ได้ให้คุณคิด อเกสซีฟไปแข่งกับเจ้าตลาดหรอกครับ แต่
เพื่อเป็นทางเลือกอื่นๆนอกจากพวกเจ้าตลาด
และการสร้างความรู้จักให้กับตัวโปรดัก
และยี่ห้อ ว่าซูเราก็มีรถนั่งหลายรุ่น เหมือนกัน

ไม่ใช่มีแค่ มอไซด์ หรือ ฮายะคุง  นะ จ๊ะ อิอิ

เอ๋ ผมบล๊อคเมลคุณด้วยหรออ เมลอะไรครับ ผมว่าผมไม่ได้บล็อคใครเลยน่ะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 06:24:48 »
ท่าน Chimp

อย่างงั้นแสดงว่า เวลาออนเราไม่ตรงกันมากกว่า อิอิ
ไว้มีโอกาสค่อยคุยกันแระกัน

ยังไง ฝาก แยบๆ ถามศูนย์เรื่อง sx 4 ด้วยสิครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 01:26:06 »
คงเป็นอย่างงั้นมากกว่าครับ ฮ่าๆ ผมไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ด้วย ไว้เจอกันครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:57:38 »
SWIFT เคยเป็นรถในฝันที่อยากได้ในราคาพอซื้อหาได้เมื่อสามปีก่อนนู้น
แต่ยังไงก็อยากลองขับดูนะว่าเป็นยังไง

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 23:01:44 »
ตอนผมไปเรียนที่อุ๊แลนด์

ก็ผ่านซูวถกิ เห็นสีแดงคันนึง ดูน่าขับดี แต่ราคาไม่ไหวจะเคลียร์