ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่ครับ...ในเมื่อ Prius ใหม่มีขายที่ อินโดแล้ว ... เมื่อไรจะมาไทยครับ??  (อ่าน 5936 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
วันก่อนผมได้อ่านในกระทู้ของคุณจิมมี่ .. อ่านได้ราวๆ ว่า คุณจิมมี่บอกว่า อาจมีการนำเข้า Prius มาขายในไทย..
วันนี้(เมื่อกี้น่ะ) เลยลองไปหาใน Tota Indo' ดู ... เห็นว่ามีขายแล้ว...

แล้วเมื่อไร TMT เค้าจะเอาเข้ามาล่ะครับ ??
แล้วเค้าจะขายซักเท่าไร??

ที่ผมถามเพราะอยากได้ .. เพราะ Camry เธอใหญ่เกินไปสำหรับผม
ขอบคุณนะครับ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2009, 02:29:28 โดย k.seng »

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คงต้องรอการตั้งไลน์ประกอบในประเทศหนะครับ

ไม่แน่ใจว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แต่เชื่อว่า ยังไงๆ เร็วสุด ก็คงปีหน้า  ช่าสุด 2011 เพราะหลังจากนั้น ตัว Plug-in จะต้องมาบ้านเราครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
คงต้องรอการตั้งไลน์ประกอบในประเทศหนะครับ

ไม่แน่ใจว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ แต่เชื่อว่า ยังไงๆ เร็วสุด ก็คงปีหน้า  ช่าสุด 2011 เพราะหลังจากนั้น ตัว Plug-in จะต้องมาบ้านเราครับ

ถ้าอย่างนั้น มาเป็นตัว Plug-in เลยดีกว่ามั้ง?  ขายกระจายแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

ราคาจะเท่าไหร่กันเนี่ย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ถ้าประกอบในไทย จากที่ผมประเมินดูแล้ว ราคาขายปลีก ไม่น่าจะแพงเท่า แคมรี ไฮบริด เวอร์ชันไทย ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เกรย์เอาเข้ามา แพงมากครับ

ถ้าราคาถูกกว่าแคมรี่ก็น่าสน ;D

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ถ้าประกอบในไทย จากที่ผมประเมินดูแล้ว ราคาขายปลีก ไม่น่าจะแพงเท่า แคมรี ไฮบริด เวอร์ชันไทย ครับ

อืม...ทำไมถึงคิดว่า ไม่แพงเท่าล่ะ?  ใน US ราคามันยังพอๆ กันเลยนะ ทั้งๆ ที่ ที่โน่น ราคารถไม่แพง
(แสดงว่า ภาษีคงไม่เยอะเท่าไหร่ และคงไม่ได้เก็บแยกตามซีซีรถด้วย)

ในไทย Camry Hybrid เสียภาษี 10% เท่านั้น ถูกกว่า Camry 2.4 ธรรมดา ถึง 20%
ราคามันถึงแพงกว่ารุ่นธรรมดาได้แค่แสนกว่าๆ เท่านั้น

ตำแหน่งทางการตลาด และขนาดของรถ มันค้ำคอ อยู่ครับ

ถึงต้องเป็นข้อจำกัดให้โตโยต้า พยายามทำราคาให้ต่ำลงมาให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

ตั้งข้สังเกตนิดนึงว่า คันจริงของ พรีอุส ใหม่นั้น

การเปิดประตู ให้สัมผัสแบบเดียวกับ ยาริส วีออส และ อัลติส มากกว่ารถที่มีราาแพงกว่าอย่างแคมรี ไฮบริด ครับ
สะท้อนเล็กๆ ว่า ต้นทุน และ ตำแหนงการตลาดของรถ ควรจะต่ำกว่าแคมรี ไฮบริด

ออฟไลน์ FyGI

มาจริงรึ

เข้ามา กรี๊ดดดดดดด