ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ Nissan นำ Juke เข้ามาขายครับ  (อ่าน 6445 ครั้ง)

ออฟไลน์ polarman

• Jr. Member
  • **
อยากให้ Nissan นำ Juke เข้ามาขายครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 16:36:59 »
ไม่ทราบว่าทาง  นิสสัน ประเทศไทย มีโอกาสนำ Juke จากอินโดนิเซียเข้ามาขายหรือไม่
ทางอินโดมีพอขายสำหรับขายในอินโดหรือยัง แล้วถ้ามาขายในไทย ถึงล้านไหมครับ

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
Re: อยากให้ Nissan นำ Juke เข้ามาขายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 16:59:22 »
ผมเคยถามเพื่อนที่อยู่อินโด เค้าใช้อยู่ ถามราคา เห็นว่าอยู่ที่ประมาณ 7xx,xxx บาทไทยนะครับ แต่ไม่รู้ว่าภาษีที่นู่นกับที่นี่ต่างกันเท่าไร ถ้าต่างกันมาก ในไทยอาจจะถึงล้านได้ครับ รถสวยครับ แต่เหมือนรถ 2 ประตูเลย พื้นที่ด้านหลัง แคบถึงแคบที่สุดครับ  :D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: อยากให้ Nissan นำ Juke เข้ามาขายครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 17:52:40 »
Want jukeR 555

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 19:30:04 »
ถ้าประกอบบ้านเราหรือนำเข้าจาก อินโด ไม่ถึงล้าน หรอกครับผม

ประเด็นคือ ขายได้หรือเปล่าแค่นั้นแหละ

Nissan น่าจะ By Order จาก indo นะผมว่า แปลกดี

Nissan TH ไม่เข้าเนื้ออยู่แล้ว เพราะสั่งตามยอด
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 21:46:40 »
ถ้าเอาเข้ามาจริง คุณพ่อผมคงเอาคันนึง
พูดถึงบ่อยๆ บอกถ้า6-7แสน น่าสน

ออฟไลน์ iamgodno2

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 09:08:47 »
ผมเคยถามเพื่อนที่อยู่อินโด เค้าใช้อยู่ ถามราคา เห็นว่าอยู่ที่ประมาณ 7xx,xxx บาทไทยนะครับ แต่ไม่รู้ว่าภาษีที่นู่นกับที่นี่ต่างกันเท่าไร ถ้าต่างกันมาก ในไทยอาจจะถึงล้านได้ครับ รถสวยครับ แต่เหมือนรถ 2 ประตูเลย พื้นที่ด้านหลัง แคบถึงแคบที่สุดครับ  :D

ผมขอยืนยีนว่าไม่เเคบขนาดนั้นครับ พี่ผมสูง 188 หนัก 130 ยังนั่งได้เลยด้านหลังนะ ;D ;D ;D
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 09:09:20 »
บางอย่างไม่ง่ายอย่างที่เราคิด ไม่ใช่แค่ว่ามียอดสั่งซื้อก็สั่งนำเข้า
เพราะอย่างน้อยก็ต้องมี stock อะหลั่ยในกรณีมีรถเข้าซ่อม.. มีช่างที่ได้ผ่านการอบรม.. ดีลเลอร์มีทุนที่จะซื้อรถเดโมมาจอดที่โชว์รูม เป็นต้น

แต่ผมก็อยากให้บริษัทแม่นำเข้ามาครับ อยากให้บนท้องถนนมีรถหลากหลายสีสัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 13:45:35 »
ปัญหาทั้งหมด ที่ทำให้เรื่องของ Juke ลากยาวมาจนถึงปีนี้

อยู่ที่ว่า สเป็กเครื่องยนต์ กับราคา ไม่สมดุลกัน
แล้วไหนจะเรื่องของ สิทธิพิเศษทางภาษี ของผู้ประกอบการ
FTA ฯลฯ อีกพอสมควร นั่นละครับ มันเลยยังมาไม่ได้ในตอนนี้
แม้ว่า ทางบ้านเราพยายามชงเรื่องกันไปขนาดนั้นแล้วก็ตาม

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 14:36:40 »
ผมว่าถ้ามาจริง คนไทยน่าจะซื้อเยอะนะ

จะได้เสริมแบรนด์อิมเมจของนิสสันด้วย กับตำแหน่ง B - SUV เจ้าแรกในไทย ต่อจาก ECO car เจ้าแรก

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 14:39:37 »
แต่จะว่าไป วันก่อนผมเห็นขับตามผมอยู่คันนึงนะครับ ทีแรก นึกว่าตัว Murano สงสัยเลยปล่อยให้เค้าแซง ปรากฎว่าเป็น Juke ครับ แต่เป็นสีบรอนท์ เข้มๆ ไม่ใช่ตัวโปรโมทสีแดง

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 21:49:08 »
บางอย่างไม่ง่ายอย่างที่เราคิด ไม่ใช่แค่ว่ามียอดสั่งซื้อก็สั่งนำเข้า
เพราะอย่างน้อยก็ต้องมี stock อะหลั่ยในกรณีมีรถเข้าซ่อม.. มีช่างที่ได้ผ่านการอบรม.. ดีลเลอร์มีทุนที่จะซื้อรถเดโมมาจอดที่โชว์รูม เป็นต้น

แต่ผมก็อยากให้บริษัทแม่นำเข้ามาครับ อยากให้บนท้องถนนมีรถหลากหลายสีสัน

ออฟไลน์ iamgodno2

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 14:05:01 »
ปัญหาทั้งหมด ที่ทำให้เรื่องของ Juke ลากยาวมาจนถึงปีนี้

อยู่ที่ว่า สเป็กเครื่องยนต์ กับราคา ไม่สมดุลกัน
แล้วไหนจะเรื่องของ สิทธิพิเศษทางภาษี ของผู้ประกอบการ
FTA ฯลฯ อีกพอสมควร นั่นละครับ มันเลยยังมาไม่ได้ในตอนนี้
แม้ว่า ทางบ้านเราพยายามชงเรื่องกันไปขนาดนั้นแล้วก็ตาม

+10 :o
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา