ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นเพื่อนๆหน่อยครับระหว่าง C200 Elegance, C200 av, และ C250 cdi เลือกไม่ถูก  (อ่าน 8887 ครั้ง)

ออฟไลน์ thekop

• Newbie
  • *
ผมมี Option ดังนี้นะครับ
1) C200 Elegance  2.7x M ออกใหม่
2) C200 AV 2.9x M ออกใหม่
3) C250 cdi AV 2.7x M เป็นรถ Demo ป้ายแดง ศูนย์ MB วิ่ง 3พันโล
ตอนนี้เอนเอียงไปทาง C250 cdi AV ครับ แต่อยากทราบความเห็นเพื่อนๆที่ใช้รถดีเซลเหมือนกันครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง แต่จากที่ผมได้อ่านรีวิวของคุณ J!MMY อย่างละเิอียด ผมชักสนใจเจ้าเครื่องดีเซลแล้วครับเพราะมันค่อนข้างประหยัดน้ำมันมาก
ไม่ทราบว่าราคานี้ (ลดลงประมาณ 4 แสน) เล่นได้ไหมครับ ผมต่อรองได้สุดๆเท่านี้เองเขาไม่ลดให้แล้วครับ
ปล. ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ผมสมาชิกใหม่มารบกวนเพื่อนๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
Cdi เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
ประหยัดสุด แรงดึงมากสุด ขับสนุก ค่าน้ำมันจ่ายต่อลิตรถูกกว่าเบนซิน
เสียเรื่องเสียงดัง กับ ติด gas ไม่ได้เท่านั้น แต่รถระดับนี้คงไม่คิดไปติดgas ใช่ไหมครับ?  ถ้าใช่ผมว่า cdi แบบไม่ต้องคิดเลยครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
C250 cdi  av  เหมือนผม ประหยัดนํ้ามันมากๆ เครื่องแรง :) สีpallidium silver ของผมออกใหม่ที่ สวนหลวง ออโต้เฮ้าส์ MBTH ถนนศรีนครินทร์  ได้รับรถเลย ส่วนลด150,000บาท จาก 3,189,000บาืทเหลือ 3,039,000บาทไปทำประกันที่วิระยะเอง  และของแถมอีกๆ v-kool และพวกaccessory saleก็ใจดีมากครับ ขับรถมาให้ลองขับถึงชลบุรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2012, 18:23:36 โดย sundown55 »

ออฟไลน์ Despinaauto

ถือว่าได้ลดเยอะแล้วครับ 

แต่เป็นผมขอซื้อป้ายแดงเอี่ยมๆ เลยครับ ไหนๆซื้อทั้งที  ตอนไปดุรถเขาก็เสนอ demo car ให้เลือกครับ

แต่ประกันมันจะลดลงไปด้วยนะครับ  ไม่ถึงสามปีน่าจะเหลือสองปีเศษ๐  ถ้าซื้อไปเกิดดวงไม่ดี  เช่นเกียร์ไปเสียที่สองปีกว่า  หมดประกันไปแล้ว ซ่อมเป็นแสนก็ไม่คุ้ม

พอดีผมมองในแง่ร้ายไว้ก่อนครับ  โจทย์นี้ผมเลือก C 200  ELE  ครับ

ออฟไลน์ prai

อยู่ที่ว่าคุณแคร์เรื่องประหยัดน้ำมันหรือเปล่า ถ้าคุณแคร์ก็เลือก CDI
ส่วน 200 EL หรือ AV ถ้าขับไม่เร็วมาก ขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ความเร็วเดินทางอยู่ประมาณไม่เกิน 140 EL ก็พอครับ
แต่ถ้าชอบขับรถเร็ว ช่วงล่างมั่นใจได้ เลือก AV ครับ

สำหรับส่วนตัวผมชอบ 250 CGI AV ครับ  :)

ออฟไลน์ pongisra

CDI แล้วจะใช้รถมีความสุขเวลาเติมน้ำมันครับ ดีเซลเต็มถังยังไงๆก็ไม่ถึงสองพันครับ ถ้าราคาน้ำมันลิตรละไม่เกิน 33

ส่วนเบนซินนี่แพงกว่า เติมบ่อยกว่า

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
ผมชอบ cdi ครับ
แต่ถ้า demo ผมคงไม่เลือกครับ
ออก Mercedes ทั้งที ไม่อยากได้รถที่โดนยำมาแล้วครับ

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
ตัว demo น่าสน

3000โล ลดไป 5 แสน ทำไมจะไม่คุ้ม รถทดลองเขาไม่ได้เอาไปขับลุยป่าที่ไหนอยู่แล้วมีเซลลนั่งไปด้วยใครจะกล้าเอารถเขาไปตะบี้ตะบันเหยียบ และผมก็คิดว่าคนจะซื้อเบนซ์คงไม่ได้ต้องรวยขนาดมองส่วนต่าง4-5 แสนว่าไร้สาระมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2012, 02:31:07 โดย BRiGHT< »

ออฟไลน์ simcity

เชียร์ 250Cdi ด้วยคนครับ

ได้รถที่ดีกว่า ในราคาเท่ากัน

ยังต้องใช้รถอีกหลายปีครับ

รถ demo วิ่งแค่ 3,000 ถือว่ายังกริ๊ปอยู่ครับ ไม่ต่างจากป้ายแดงหรอกครับ

ผมก็เคยใช้รถ demo รถทดลองขับ ไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ ส่วนใหญ่กลัวกันไปเอง

ดีซะอีก พวก defect ต่างๆ ถ้าเจอศูนย์ก็แก้ไขให้หมดก่อนถึงมือเรา

ออฟไลน์ mick

รถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ cloud

C250 cdi  av  เหมือนผม ประหยัดนํ้ามันมากๆ เครื่องแรง :) สีpallidium silver ของผมออกใหม่ที่ สวนหลวง ออโต้เฮ้าส์ MBTH ถนนศรีนครินทร์  ได้รับรถเลย ส่วนลด150,000บาท จาก 3,189,000บาืทเหลือ 3,039,000บาทไปทำประกันที่วิระยะเอง  และของแถมอีกๆ v-kool และพวกaccessory saleก็ใจดีมากครับ ขับรถมาให้ลองขับถึงชลบุรี

ออกเมื่อไหร่ครับ ผมได้แค่70000เองออก อารีย์ครับ ออกมาเดือนเดียวเอง รุ่นเดียวกันสีเดียวกันด้วยครับ

สำหรับเจ้าของกระทู้ผมตอบดีเซลสิครับ

ออฟไลน์ Lucky_suby

ออกตัวดีเซล Cdi ครับ และคงออกป้ายแดง ถ้าคิดจะซื้อเบนซ์แล้ว รถระดับนี้ เงินแค่ไม่กี่แสนไม่น่าจะเป็นประเด็นนะครับ ยังไงความสบายใจกับป้ายแดงก็แน่นอนกว่า ไม่งั้นก็รอให้ตกเยอะกว่สนี้หน่อย เช่นใช้ซักปีนึง หรือสองไปแล้ว

คหสตนะครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

CDI +1 เครื่องแรงมาก กับช่วงล่างAvangrade ดีกว่า Elegance เยอะ C250CDI Avangrade ไปเลยครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อนๆมากเลยครับสำหรับทุกๆความเห็น เพิ่งมีโอกาสได้เข้ามาดูกระทู้นะครับ ผมเพิ่มเติมนะครับ พอดีผมได้ไปดูรถแล้วครับ เป็นสีเงิน สภาพใหม่มากๆ จอดอยู่ในโชว์รูมผมดูไม่ออกคิดว่าเป็นรถใหม่ ยังมีพลาสติกตรงกราบประตูอยู่เลยครับ  ส่วนไมล์ อยู่ที่ 3,2xx ครับ เห็นบอกว่าจอดในโชว์รูมมากกว่าขับ  ประกันศูนย์เหลือ 2 ปี + 5 เดือน ครับ  8) ส่วนสภาพสีผมเดินดูรอบคัน ไม่มีรอยแม้แต่ขนแมวเลยครับแต่ผมอาจจะดูไม่ครบ อันนี้เท่าที่ดูนะครับ เบาะหน้า-หลัง ไม่มีรอย ตอนนี้ถึงเรื่องราคา ผมลองต่อรองอีกรอบ สรุปผมต่อได้ที่ 2.75 net แถมพรม+ผ้ายาง กรอบป้าย ติดฟิล์ม ค่าจดทะเบียน , รู้สึกจะได้เท่านี้นะครับเท่าที่จำได้ ขอประกัน 1 ปี เขาไม่ยอมให้แล้ว  ::) ผมขอเขาตัดสินใจวันศุกร์นี้ถ้าโอเคก็มัดจำเลย แต่ต่อเท่าไหร่ก็ไม่ลดราคาให้แล้วครับ  :-[
ผมคิดว่าผมคงเลือก cdi ครับเพราะอ่านจากรีวิวอีกรอบแล้วคิดว่าคงไม่ผิดหวังกับความประหยัดและแรงม้าที่ได้เพิ่ม อย่างไรต้องขอขอบคุณในทุกๆความเห็นนะครับ ที่นี่อบอุ่นมากมายเลยครับ  :)  

• Newbie
  • *
เชียร์ 250Cdi ด้วยคนครับ

ได้รถที่ดีกว่า ในราคาเท่ากัน

ยังต้องใช้รถอีกหลายปีครับ

รถ demo วิ่งแค่ 3,000 ถือว่ายังกริ๊ปอยู่ครับ ไม่ต่างจากป้ายแดงหรอกครับ

ผมก็เคยใช้รถ demo รถทดลองขับ ไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ ส่วนใหญ่กลัวกันไปเอง

ดีซะอีก พวก defect ต่างๆ ถ้าเจอศูนย์ก็แก้ไขให้หมดก่อนถึงมือเรา

ขอบคุณครับ คุณ simcity ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันนะครับ ส่วนลด 430,000 ก็เยอะอยู่นะครับ เกือบ 12% ของราคารถ ผมเลยเลือก option นี้น่ะครับ 
ปล. ช่วงหาข้อมูลผมเคยอ่านรีวิว รถ BMW ของคุณ Simcity แล้ว ถ่ายรูปสวยมากๆเลยครับ  :) 

• Newbie
  • *
ตัว demo น่าสน

3000โล ลดไป 5 แสน ทำไมจะไม่คุ้ม รถทดลองเขาไม่ได้เอาไปขับลุยป่าที่ไหนอยู่แล้วมีเซลลนั่งไปด้วยใครจะกล้าเอารถเขาไปตะบี้ตะบันเหยียบ และผมก็คิดว่าคนจะซื้อเบนซ์คงไม่ได้ต้องรวยขนาดมองส่วนต่าง4-5 แสนว่าไร้สาระมั้งครับ

ครับ สำหรับผม 430,000 ก็ถือว่าเยอะพอให้ตัดสินใจครับ อย่างน้อยๆก็คงพอช่วยลดขาดทุนไปตอนปล่อยออกไปบ้างล่ะครับ กะใช้ซัก 5ปี + หน่อยๆ น่ะครับ ตอนนั้นคงหมดประกันไปแล้วหวังว่า cdi คงไม่จุกจิกมากจนเกินไป ขอบคุณนะครับสำหรับความเห็น  :)

ออฟไลน์ sundown55

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วย ครับ