ผู้เขียน หัวข้อ: Brio vs Swift ช่วยหน่อยเถอะครับ ดีอย่างเสียอย่าง กันทั้งคู่  (อ่าน 12986 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
ใช้ในเมือง ซะส่วนใหญ่ คับ เดินทาง ลงใต้บ้าง เดือนล่ะครั้ง 2รุ่นนี้ ดีอย่างเสียอย่างจริงๆครับ ตัวอย่างเช่น สวิฟเบาะหลัง นั่งไม่สบายเลย ส่วน บริโอ้ ผมเคยนั่งรถของน้องชาย เวลาฝนตก มองอะไรไม่เห็นเลย ขับยากมากๆ แต่ข้อดีก็มีน่ะครับ แต่โดยรวมผมอยาก จะถามความเห็นของ เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยโหวตกันหน่ิอยครับ เพราะราคาก็ไกล้เคียงกันอยู่แล้ว ;D

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
รับรถเลย VS 1 ปีครับ
 ;D ;D ;D

NgoH

• บุคคลทั่วไป
brio น่าจะได้รถเร็วกว่า

ออฟไลน์ nonglek1228

• Newbie
  • *
ในฐานะที่ผมจองมิราจ เกี่ยวอะไรกันเนี้ย  ;D

ผมแนะนำให้เลือกสวิฟครับ เพราะเห็นว่าขับลงใต้ด้วยใช่ไหม สวิฟน่าจะตอบโจทได้มากกว่านะครับ ช่วงล่างที่ดี ระบบเบลคที่เยี่ยม แต่อาจจะต้องรอรถนาน ถึง นานมากครับ ถ้าจองวันนี้

แต่มองกลับกัน ถ้าฝนตก ท่านไม่ค่อยออกไปไหน หรือท่าน มองกระจกข้างซะส่วนใหญ่ ขับในเมืองคล่อง สะดวกสะบายในการหาที่จอดรถ แถมจองวันนี้รับรถได้เลย ก็จัดไปครับ บริโอ

ในเรื่องความสวย ผมยกให้บริโอครับ เอามาแต่งสวยมาก แต่ถ้าชอบสไตล์มินิก็มองสวิฟครับ

ออฟไลน์ adis

swift ครับ เพราะถ้าเดินทางไกลบ้างด้วย โดยเฉพาะถนนทางใต้ไม่ค่อยจะดี swift สมรรถนะดีกว่าครับ
แต่ที่กลุ้มใจอยู่ก็คือ กว่าจะได้รถปีหน้า  ผมก็จะเอาเหมือนกัน แต่ยังไม่ได้จองเลยครับ

ออฟไลน์ H.

ไปลองนั่ง Mirage มาแล้ว
อะไม่เกี่ยว

มันขึ้นอยู่กับว่ารีบใช้หรือไม่ ถ้าไม่ Swift ก็โอครับ แต่รอไป 1 ปี
H.

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ปรึกษาคนข้างๆครับ แฟนเอายังไงก็ยังงั้น  ;)

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
swift อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
น่าจะรับ March กับ Mirage มาพิจารณาด้วยนะครับ
แต่ถ้าคู่นี้ผมยอมนอนรอปีนึงเอา Swift
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ book350

ตอบแบบไม่เอาราคามาคิดนะครับ

ผมว่า Swift จะเหมือนกับเราซื้อ Jazz ลดขนาดเครื่องยนต์ ข้อดีคือได้อะไรที่ใหญ่กว่า หรูหรากว่า สะดวกสบายกว่า แต่ก็อาจจะอืดกว่าเพราะหนัก (หาข้อมูลได้ตามรีวิวพี่จิมครับ)
Brio เล็กคล่องแคล่ว สั้นจอดง่าย น่าจะไวกว่าเพราะน้ำหนักเบากว่า แต่หน้าตาผมว่าดูเท่กว่า Swift นะครับ (แถมได้รถทันทีตามที่ๆพี่ๆในนี้บอกด้วย อิอิ)

แต่ถ้าพูดถึงความคุ้มค่า ด้วยราคาเท่าๆกัน Swift น่าจะคุ้มกว่าครับ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ mewzabahl

สวิฟ น่าสนกว่าแต่ รอรถนานมาก โชคดีก็ปลายๆปีไปถึงปีหน้าเลย  บริโอ้ ผมขอเก็บไว้เป็นตัวเลือกท้ายๆ   มาร์ช  มิราจ น่าเอามาพิจารณาด้วยนะครับ 2คันนี้ก็มีข้อดีนะ   ถ้าเป็นผมขอจัด อัลเมร่าละกัน คุ้มค่าดี  ;D แถมๆ สวิฟ กะอัลเมร่า มีเกจวัดความร้อนขึ้น  ด้วย

ออฟไลน์ nekoyaki

ผมก็ชอบทั้งคู่ครับ โชคดีีที่ไม่รีบใช้รถ เลยรอดูให้ครบทุกยี่ห้อ เเล้วก็จอง Swift ครับ

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
สมรรถนะของทั้ง2คันนี้ ไม่แตกต่างกันอย่างเป็นนัยหรอกครับ ผมขับมาแล้วทั้งสองคัน(หลายครั้ง) ช่วงล่างไม่ต่างกันมากให้ swiftดีกว่าหน่อยถึงอาจไม่รู้สึกต่าง อัตราเร่งแทบไม่ต่างกันเลย หลักๆก็มีแค่

อยากรับรถเลย? Brio
คุ้มค่าในตัวรถออฟชั่นครบๆ? Swift
ศูนย์บริการ? Brio

ที่เหลือก็อยู่ที่คุณ  ;)

ออฟไลน์ 2k

สวิฟ เพาะมันคือรถขนาดทีใหญ่กว่าแต่ใส่เครื่องที่เล็กกว่ามาขานในราคาอีโคคาร์ เรื่องของขนาดกำไรไปแล้วหนึ่ง  :)

เมื่อสวิฟมีขนาดที่ใหญ่กว่าบริโอแต่สามารถทำอัตราเร่งและการกินน้ำมันได้เท่าเทียมกับรถที่เล็กกว่าอย่างบริโอ ถือว่าสวิฟทำออกมาได้ไม่ธรรมดา  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ผมเชียร์ นิชคุณครับ ทำรถออกมาได้ดีเลย ออฟชั่น ตัวท๊อป vs รองท๊อปหนีกันไม่มาก ลองไปดูรถจริงๆ ดูครับ + ลองขับดู

ญาญ่า อดใจรอดูตัวปรับปรุงผมว่าใกล้ออกมาแล้วหละ ไม่แน่อาจมาปลายปีนี้ ถ้าน้ำไม่ท่วมอีกรอบน่ะครับ

หลุยส์ สก๊อต เบาะหลังนั่งไม่สบายเลย  แต่ยอมรับว่าสวยจริงๆ ทำรถอแหมาได้ดูดี และรอรถนานไป ยังต้องรอลุ้นเรื่อง 0 บริการที่มีน้อย

ถ้าเป็นผม ผมเลือก นิชคุณนอกตัวเลือกแต่อยากเสนอ

ออฟไลน์ 12345678910

ถ้าดูฮอนด้ารุ่นอื่นผมจะเชียร์นะ แต่นี่บริโอ้ เอาสวิฟเหอะครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

ขับ บริโอ ไม่โหลแน่ ++

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ผมว่าเทียบกันไม่ได้เลยนะ 2 รุ่นนี้

Swift เกรด B+

Brio  เกรด D
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าเอาไปแต่งต่อ เอาbrio ขับมันส์กว่าเยอะ
แต่ถ้าชิลล์ๆ ก็ swift

ปล. swiftตูดไม่สวยเลย  ตัวเก่าเฉี่ยวกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
เห็นว่า S จะเพิ่มกำลังการผลิตจากเดิมเดือนหน้า...น่าจะได้รถเร็วขึ้นนะคับ

ออฟไลน์ hutzero

ในฐานะที่ไปลองขับมาแล้ว

เลือก Swift ไม่เสียใจแน่ครับ

ออฟไลน์ chaiz

ดูจากตลาด ตอนนี้ บริโอ้แผ่วเรื่องการขายมากเลย รถขายออกไปน้อย ไม่รู้เวลามีปัญหา ช่างจะแก้ได้รึเปล่า
แต่มองอีกมุม ฮอนด้าอาจจะกำลังซุ่มฝึกช่าง เตรียมแผนการตลาดใหม่ ให้บริโอ้กลับมาอย่างยิ่งใหญ่

มุมมองผม ณ จุดนี้ เลือก swift ก่อนครับ กว่าจะได้รถ ศูนย์คงเยอะขึ้น ช่างคงมีประสบการณ์การซ่อมบำรุงพอสมควรแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Swift เท่านั้นครับ

ลองขับมาแล้ว ไม่ผิดหวังครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
นอกจากอารมณ์การขับขี่ ที่พอจะเทียบกันได้บ้าง Swift ทิ้งกระจายครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ sanooklife

• Newbie
  • *
ิbrio ถ้าเร่งดีกว่า ออกตัวดีกว่า แต่ถึงใต้ช้ากว่าเพราะความเร็วปลายก็น้อยกว่า ถึงปลายทางช้ากว่า ประมาณว่าถ้าออกรถไปก่อนก็เจอกันกลางทางแล้วโดนแซงอยู่ดี สุดท้ายคันไหนเป็นเนื้อคู่ก็ได้คันนั้นหล่ะครับ ถ้า swift ก็เป็นเนื้อคู่ แนวอดเปรี้ยวไว้กินหวาน แต่ swift ความคิดเห็นส่วนตัวคือสวยกว่าครับ