ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ E250 Coupe ของ MBTH ไม่มีใช่ไหมครับ  (อ่าน 6087 ครั้ง)

ออฟไลน์ cdchn

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ E250 Coupe ของ MBTH ไม่มีใช่ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 23:33:20 »
พอมีใคร อีกนานไหมกว่าจะมีให้เลยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: ตอนนี้ E250 Coupe ของ MBTH ไม่มีใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 23:37:17 »
เป็นตัวนำเข้าน่ะครับไม่น่าจะมีรถให้เลย
E250 Blue Efficiency AV Sport AMG 4,599,000
ถ้าอยากได้เลยออกเกรย์ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
Re: ตอนนี้ E250 Coupe ของ MBTH ไม่มีใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 23:51:10 »
แล้วปัญหาการรับประกัน เป็นเรื่องใหญ่ไหม พอดีมีกำลังซื้อได้ คันเดียวครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 00:17:44 »
บอกเลยว่าถ้าออกเกรย์แล้ว  เติมน้ำมันไม่ดี  ถ้าเครื่องพัง
ค่าเปลี่ยนเครื่อง'ใหม่ให้เป็นสเป็กไทย แปดแสนบาทนะครับ
ผมไม่เชื่อว่าจะมีเกรย์เจ้าไหนจะซ่อมรถคุณได้ถ้าเกิดปัญหาจริงๆ

อย่าเห็นแก่ออพชันเยอะ ราคาถูก  เพราะสำแดงต่ำกว่าความจริงเลยครับ

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 06:46:30 »
เป็นตัวนำเข้าน่ะครับไม่น่าจะมีรถให้เลย
E250 Blue Efficiency AV Sport AMG 4,599,000
ถ้าอยากได้เลยออกเกรย์ครับ

4.6M ออกเกร์ยนี่ได้ CLS 250CDI Sport AMG เลยนะครัย อิอิ แต่อาจจะไม่มีประกัน เป็นราคาตัด

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:39:22 »
บอกเลยว่าถ้าออกเกรย์แล้ว  เติมน้ำมันไม่ดี  ถ้าเครื่องพัง
ค่าเปลี่ยนเครื่อง'ใหม่ให้เป็นสเป็กไทย แปดแสนบาทนะครับ
ผมไม่เชื่อว่าจะมีเกรย์เจ้าไหนจะซ่อมรถคุณได้ถ้าเกิดปัญหาจริงๆ

อย่าเห็นแก่ออพชันเยอะ ราคาถูก  เพราะสำแดงต่ำกว่าความจริงเลยครับ

เห็นด้วยกับคุณจิมครับ 

ออฟไลน์ thekop

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:56:56 »
ตอนนี้รถเกรย์ ถ้าเป็นผมก็คงไม่กล้าเสี่ยงเหมือนกันครับ เพราะรถของพ่อผมตอนนี้ก็มีปัญหาเหรื่องเคลมเหมือนกันครับ ประกัน 2 ปี แต่นี่ยังไม่ครบเลยก็เจอปัญหาเรื่องเคลมอะไหล่ เพราะ MBTH ไม่เคลมให้รถนำเข้าเหมือนเมื่อปีก่อนๆแล้วครับ เจ้าของรถต้องออกค่าอะไหล่เอง  >:(  ดีที่เป็นยอดไม่เยอะ (หลัก หมื่นต้นๆ) ทางเกรย์ก็เป็นเพื่อนกันพ่อผม ก็เลย split cost กัน แต่ถ้าเป็นยอดหลักแสนก็น่าคิดนะครับ  :(  ผมเลยไม่กล้าเสี่ยงรถนำเข้าอ่ะครับเพราะรถมีใช้คันเดียว เลยต้องเลือกรถ MBTH ครับ เอาชัวร์ไว้ก่อนดีกว่า ยังไงก็เอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจนะครับ

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:20:40 »
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่ ตอนแรกจะออก E200 GREY อยู่ในตัวเลือก แต่กลัวในอนาคตเลย เลือกMBTH คันเก่าก็ซื้อจาก MBTH เหมือนกัน

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:58:47 »

อยากรู้ว่า E-Class ซื้อเกรย์มาปวดกบาลยังไง ถามพ่อเลี้ยง 5 ยกดู ชั้นเพิ่งไปจัดการเรื่องรถกับมันมา
ยกเทรลเลอร์จากเชียงใหม่มากทม. ปวดกบาลชิบจริงๆ

คนที่ซื้อไปแล้วโชคดี อันนั้นก็ดีไป แต่ไม่มีของฟรีดีทุกอย่างในโลก เมื่อยอมรับข้อได้เปรียบ
ก็ต้องศึกษาเรื่องความเสี่ยงและตกลงใจกับตัวเองว่ารับได้ หรือไม่ได้

บางคนจะเอาหมด ถูก ออพชั่นครบ ห้ามจุกจิก ห้ามมีปัญหา แบบนี้หายากนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:18:50 »
สิ่ง ที่ เบนซ์ แพงกว่า รถยี่ห้ออื่น คือ ขั้นตอนการบริการ ด้วยนะครับอย่าลืม ถ้าคุณตัดบริการออก แล้วคุณจะซื้อเบนซ์ กันทำไมครับ

ผมก็เคย มอง เบนซ์ แต่พอไปดูเครื่องมือ ช่างตามศูนย์เกรย์แล้วท้อครับ เพราะ ร้านตึกแถวที่รับซ่อมรถยุโรปทั่วไปยังใหญ่ซะกว่าเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:49:23 »
แล้วเราจะซื้อที่ไหนมีรถได้ไหม ครับ ถามที่
เบนซ์ทองหล่อ บอก 7 เดือน
สวนหลวงบอกไม่มีรถจะได้เมื่อไรไม่แน่นอน
ที่ตลิ่งชันก็บอก รอนาน

สงสัยอดแน่ๆ เลย ;

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 13:08:01 »
ราคารถเกรย์มันล่อใจจริงๆนะครับ

แต่ยังไงถ้ามีเงินก็คงเอา Spec ไทยนี่แหละ
ไม่ต้องมากังวลอะไรภายหลังดี

ออฟไลน์ 402m11.1sec

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 21:49:54 »
ผมซื้อเกรย์ครับ ใช้มาสองปีกว่าแล้วไม่มีปัณหาใดๆครับ

ซื้อตั้งแต่สมัย WW Warantee ครับ เข้าซ่อมราชครูได้
เกรย์ใหญ่ๆเดียวนี้ รองรับค่อนข้างดีครับ ด้านเมคคานิคไม่ห่วง ดูแค่เรื่องซอฟแวร์ว่ารองรับทุกตัวครับ

เห็นเวลารอรถศูนย์กับอ็อปชั่นที่ให้ ล้อเล็กๆ เบรคเล็กๆ ต้องรอหก เจ็ดเดือน ไมเนอร์เชนส์จะออกพอดีครับ
แพงกว่าอีก หนึ่งล้าน

เติมน้ำมันผิดเปลี่ยนเครื่องเลยหรอครับ เคยได้ยินแต่ตัว 250CDI ตัวแรกๆที่เรียกไปคาลิเบรทหัวฉีดใหม่
ซึ่งก็มีทั้งรถเกรย์และรถศูนย์

E Coupe บนถนนเมืองไทย ผมเดาว่าแปดสิบเปอร์เซ็นรถเกรย์ครับ น่าจะหลายพันคันครับ
นานาจิตตังครับ

ออฟไลน์ tetsu69

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:41:54 »
ผมออก benz cls cdi250 กับเกร์ยเจ้านึงมาเกือบปีละครับไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย ผมเติมv-power ตลอดครับ