โพลล์

ทะเบียนประมูล ตามความเห็นเพื่อนๆเลือกสีเป็น ขาวดำ หรือ กราฟฟิค สวยกว่ากันครับ

กราฟฟิค
15 (41.7%)
ขาวดำ
21 (58.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนประมูล เลือกเป็นกราฟฟิค กับ ขาวดำอันไหนสวยกว่ากันครับ  (อ่าน 11458 ครั้ง)

ออฟไลน์ M&M

• Jr. Member
  • **
อยากทราบความเห็นส่วนมาก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าเลือกพื้นขาวดำ คนมักมองว่ไม่ได้ประมูลมา คิดว่าใช้เส้นได้มาแหงมๆ
ส่วนพื้นกราฟฟิค ผมว่ามีแค่กทม. ที่ลายกราฟฟิคสวย ที่เหลือมันเหมือนลายลูกกวาด :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

แล้วแต่ตัวเองจะคิดเลยครับ ถ้าเป็นเลขพิเศษ มันต้องประมูลมาได้อยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าเป็นป้ายขาวเดิมๆที่ไม่ได้ประมูลมา
ถ้าเลือกพื้นขาวดำ คนมักมองว่ไม่ได้ประมูลมา คิดว่าใช้เส้นได้มาแหงมๆ
ส่วนพื้นกราฟฟิค ผมว่ามีแค่กทม. ที่ลายกราฟฟิคสวย ที่เหลือมันเหมือนลายลูกกวาด :(
อันนี้ก็แล้วแต่คนจะคิด แต่ผมเชื่อว่าคนแต่ละจังหวัดเขาก็ภูมิใจในของของเขาครับ ไม่ได้คิดว่าเป็นลูกกวาดหรอก

ออฟไลน์ Devil13

แล้วแต่คนชอบครับ
ส่วนตัวผมชอบลายกราฟิก คนใช้น้อยดี :D
ยิ่งของต่างจังหวัดยิ่งสวยครับ ของชลบุรีจะเป็นรูปชายทะเล พิจิตรจะเป็นรูปจระเข้แบบลายไทยสวยดี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
จริงๆผมชอบของ กทม. มาก
ลายสวยมากแถมประมูลก็ถูก(สงสัยคนเบื่อ มันเยอะ) หมื่นปลายก็ได้แล้ว
แต่ดันเป็นคนเชียงใหม่จะไปเอาของ กทม มาใส่ก็กระไรอยู่
ทีแรกเชียงใหม่เป็นลายแพนด้า2ตัวไม่โดนใจเท่าไหร่ เหมือนการ์ตูน ลูกกวาด
แต่หลังๆมาเปลี่ยนใหม่ มีหลินปิง คราวนี้ใช้ได้เลย โทนสีเปลี่ยนใหม่หมด คราวนี้ชอบละ
หยอดกระปุกมาพักใหญ่เดี๋ยวจะไปประมูลเหมือนกันครับ เชียงใหม่ 26-27พค.นี้ เตรียมตัวเตรียมเงินก่อนละ ;D

ถ้าเกิดประมูลได้ขึ้นมาก็จะขอใช้สีๆนี่แหละสวยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2012, 21:51:03 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

ลายสวยมากแถมประมูลก็ถูก(สงสัยคนเบื่อ มันเยอะ) หมื่นปลายก็ได้แล้ว
แต่ดันเป็นคนเชียงใหม่จะไปเอาของ กทม มาใส่ก็กระไรอยู่
ทีแรกเชียงใหม่เป็นลายแพนด้า2ตัวไม่โดนใจเท่าไหร่ เหมือนการ์ตูน ลูกกวาด
แต่หลังๆมาเปลี่ยนใหม่ มีหลินปิง คราวนี้ใช้ได้เลย โทนสีเปลี่ยนใหม่หมด คราวนี้ชอบละ
หยอดกระปุกมาพักใหญ่เดี๋ยวจะไปประมูลเหมือนกันครับ เชียงใหม่ 26-27พค.นี้ เตรียมตัวเตรียมเงินก่อนละ ;D

ถ้าเกิดประมูลได้ขึ้นมาก็จะขอใช้สีๆนี่แหละสวยดี
แต่ยังไงแพนด้ามันก็ของจีนอยู่ดีอ่ะครับ ผมเองคิดว่ามันไม่ถึงกับเชียงใหม่แท้เท่าไหร่  :(

แต่ยังไงแพนด้ามันก็ของจีนอยู่ดีอ่ะครับ ผมเองคิดว่ามันไม่ถึงกับเชียงใหม่แท้เท่าไหร่  :(
แพนด้าเป็นตัวประกอบไปแล้วครับ BGเป็นลายประตูเมืองกับดอย(น่าจะดอยสุเทพนะ)
ร่มบ่อสร้างอยู่ทางซ้าย มีแพนด้าจุ้มปุ๊กอยู่3ตัวล่างขวา
ถึงจะเป็นของจีน แต่ทางที่ง่ายที่สุดของคนไทยที่จะได้ชมคือที่เชียงใหม่ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ M&M

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณทุกคนสำหรับความเห็นนะครับ ถ้าท่านใดผ่านเข้ามาเจอรบกวนช่วยโหวตเพิ่มหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

สำหรับผม เฉยๆหมดเลยครับ ไม่ได้สนใจจะมอง   แต่ถ้ามอง กราฟฟิกบางจังหวัดก็ไม่สวยอ่ะครับ  กทม. โอเคเลย

ออฟไลน์ Tan Int

ผมชอบแบบขาว-ดำธรรมดาครับ ไม่ลายตาดี
บางจังหวัด สีกราฟฟิกหลังเข้มไปหน่อย อ่านไม่ออกเลย

ถ้าเป็นขาว-ดำ เลข 3 หลัก หรือเลขหลักน้อยๆ ผมยิ่งชอบมากครับ มันแปลกดี
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
ผมชอบจังหวัดชายทะเลอ่ะครับ สีฟ้าๆ ผมว่ามันสวยเด่นดี :)

^
^
ชลบุรี ผมว่าสวยดีครับ มีร่มบินด้วย

ละก็ประมูลมาไม่อยากได้ลาย สามารถขอเป็นป้ายขาวดำธรรมดาได้ครับ
ขอกลับไปกลับมาได้ตามใจท่าน (จ่ายแต่ค่าป้าย)  ;D

ออฟไลน์ beebird

ได้เลขที่เราชอบก็ดีใจแล้วครับ ส่วนตัวใช้ป้ายกราฟฟิคของกทม.อยู่ครับ ก็สวยดีนะครับ แถมได้เลขที่เราชอบ ได้ทำบุญทางอ้อมอีกต่างหาก ตอนแรกกะว่าขอสักไม่เกิน25kนี่สุดๆแล้วไปๆมาๆ กว่าจะไปอยู่ในรถโดนไป 40kครับ

ราคาอ้างอิงย้อนหลังดูได้ที่เวปนี้นะครับ http://www.tabienrod.com/article/id/244  เผื่อใครจะไปประมูลก็ทำการบ้านไว้ก่อนได้เลยครับ ราคาเลขเดียวกันที่ต่างกันเฉพาะหมวดหน้า ผมว่า+/- คงไม่เกิน 5 พันบาทครับ ถ้าไม่มีคนยกแข่งนะ ( ยกทีละ 2,000 บาท ในห้อง ,ส่วนคนที่ประมูลมาจากทาง internet ยกทีละ 1,000 บาท)

แต่ราคาต่ำกว่า 20K ส่วนมากเป็นเลขที่ไม่ค่อยมีคนชอบกันน่ะครับ ก็มีโอกาสได้นะ แต่ราคาประมูลจบเฉลี่ย ผมว่า 25k up นะครับ ทั้งนี้ขึ้นกะหมวดข้างหน้าด้วย ว่าสวยแค่ไหน ก่อนนี้ที่แพงมากก็ ญญ ฎฎ พวกนี้แพงพิเศษยกหมวดเลย  ( ญญ9999 ประมูลจบที่ 11 ลบ. ,ญญ1 จบที่ 8.5ลบ. ,ญญ8888 จบที่ 7 ลบ. )

ปล. ทั้งนี้จะมีนายทุนที่คอยเหมาซื้อเลขสวยพวกนี้อยู่ เพื่อที่จะให้เลขที่อยู่ในมือราคาไม่ต่ำเกินไป เค้าจะพยายามประมูลเก็บเองให้ราคาขั้นต่ำเกิน 20k อยู่นะครับ ถ้าใครเคยไปประมูลที่ขนส่ง เค้าจะนั่งอยู่หลังๆห้องดูท่าจะเป็นคนใต้ และเงินหนามากๆ มากันเป็นครอบครัวเลยทีเดียว ในการประมูลแต่ละครั้งจะยกป้ายเปิดราคาดันขึ้นไปสูงๆ แทบจะทุกครั้ง หากไม่มีคนไหนเอาเค้าก็จะเก็บไว้เอง ตอนนั้นไปคนเดียวเลย ก็สนุกตื่นเต้นดีครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 23:52:57 โดย beebird »

40K กทม. นี่เลขสวยใช้ได้เลยสิครับ
ที่บ้านผมขั้นต่ำก็ 30K แล้วอ่า  :-\ (เทียบกับเลขกทม. นี่หมื่นปลาย-20K)
ตอนประมูล ขข ราคาโด่งไปเหมือนกัน เดี๋ยวตอนนี้รอสอย ขค
เชียงใหม่จัดประมูลปีละ2ครั้ง เหมือนคนจะเห่อ แห่ไปยังไงไม่รู้
ถ้าเค้าเล่นกันแรงเหมือน ขข ก็เจ๊งละ

หวังว่าพวกนายทุนคงไม่มานะ -*-

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมเอาป้ายขาวดำครับ เพราะผมจะเอามาใส่กรอบป้ายทะเบียนแบบยาว(แต่ไม่ตัดป้าย)

heracrase

• บุคคลทั่วไป
ป้ายกราฟฟิค สวยแต่ของบางจังหวัดเท่านั้นครับ :o

ออฟไลน์ Fly to dream

ป้าย กทม ขาวดำไปครับเห็นป้ายประมูลขาวดำในรถแพงๆมันดูดีกว่าป้ายกราฟฟิคเลขไม่สวยในรถทั่วไป  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย