ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงแล้วมีเกรย์กี่เจ้าครับที่เป็นรถโควต้าของ AAS  (อ่าน 6958 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
สืบเนื่องจากเจ้า cayenne และ XF พี่ชายผมเช็คไปเช็คมานอกจาก ABC แล้วยังมี GT Cars อีกเจ้านึงที่เป็นรถโควต้าของ AAS ใช้สิทธิประกันของ AAS เหมือนกัน ABC พอทราบว่าเป็นเจ้าของเดียวกัน แต่ Gt cars เนี่ยเกี่ยวกันยังไงเหรอครับ พี่ชายบอกว่าได้คุยกับเจ้าของ gt car เค้าบอกว่าส่วนลดค่าอะไหล่เค้าทำให้ด้วยก็ได้แต่ได้แค่ 20% สูงสุด ให้เยอะไม่ได้เดี๋ยวลูกค้า AAS น้อยใจ

สรุปแล้วมีเกรย์เจ้าไหนใช้โควต้า AAS อีกรึเปล่าครับผมจะได้ให้พี่ชายเค้าไปคุยดู ถ้าเอา cayenne หรือ XF สงสัยได้ออกเกรย์แต่เป็นรถโควต้า AAS ประหยัดเงินได้หลายอยู่

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
มีที่ TVR ตรงกันข้ามกับ โรงพยาบาลพญาไท 1 แล้วก็ PAG ตรง Paragon อีกครับ

พี่ชายจะซื้อทั้ง Cayenne กับ XF เลยเหรอครับ

จริงๆ อยากแนะนำมากกว่านี้ แต่คงผิดกฏที่นี่ ยังไงลองติดต่อดูแต่ละที่แล้วกันครับ

ออฟไลน์ prai

ขอถามแบบคนไม่รู้ว่า รถในโค้วต้าของ เอเอเอส มันได้สิทธิ์พิเศษอะไรบ้าง และ ทำไมถึงไม่ซื้อที่ เอเอเอส เลย?

ขอถามแบบคนไม่รู้ว่า รถในโค้วต้าของ เอเอเอส มันได้สิทธิ์พิเศษอะไรบ้าง และ ทำไมถึงไม่ซื้อที่ เอเอเอส เลย?

ราคาที่เกรย์พวกนี้ขายถูกกว่า AAS ครับ อย่าง XF 2.2d AAS เริ่มที่ 4.99 จนถึงประมาณ 5.5 แต่เกรย์พวกนี้บอกมา 3.9 แพงสุดคือ 4.5 ราคาต่างกันราวๆ 1 ล้านบาทได้ มี warranty3ปี ของ AAS เข้าศูนย์ AAS ได้ แต่จะได้ส่วนลดค่าอะไหล่/ค่าแรงน้อยกว่ารถที่ออกจาก AAS,ไม่มีสิทธิbookingเข้าซ่อม รวมถึงไม่มีสิทธิเข้าร่วมกิจกรรมส่งเสริมการขายกับAAS ประมาณนี้แหละ

ออฟไลน์ prai

ราคาที่เกรย์พวกนี้ขายถูกกว่า AAS ครับ อย่าง XF 2.2d AAS เริ่มที่ 4.99 จนถึงประมาณ 5.5 แต่เกรย์พวกนี้บอกมา 3.9 แพงสุดคือ 4.5 ราคาต่างกันราวๆ 1 ล้านบาทได้ มี warranty3ปี ของ AAS เข้าศูนย์ AAS ได้ แต่จะได้ส่วนลดค่าอะไหล่/ค่าแรงน้อยกว่ารถที่ออกจาก AAS,ไม่มีสิทธิbookingเข้าซ่อม รวมถึงไม่มีสิทธิเข้าร่วมกิจกรรมส่งเสริมการขายกับAAS ประมาณนี้แหละ
ขอบคุณครับ เป็นความรู้ใหม่ คือว่าซ่อมได้อย่างเดียวประมาณนี้ ก็น่าสนใจดีนะครับ กับส่วนต่าง 1 ล้านบาท :)

ออฟไลน์ IS2000

เคยอ่านจากเว็บชมรมปอร์เช่ว่าถ้าไม่ได้ booking เข้าซ่อมที่ AAS นี่รอนานมากครับ เพราะให้สิทธิรถจาก AAS ก่อน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

เคยอ่านจากเว็บชมรมปอร์เช่ว่าถ้าไม่ได้ booking เข้าซ่อมที่ AAS นี่รอนานมากครับ เพราะให้สิทธิรถจาก AAS ก่อน

ขอบคุณครับ หวังว่าถ่ายน้ำมันเครื่อง+เปลี่ยนกรอง ไม่ต้อง booking วันเดียวน่าจะเสร็จนะ ถ้าซ่อมหนักๆคงต้องทำใจ แต่อย่างว่าคนมีรถระดับนี้ มีรถสำรองใช้กันทั้งนั้นแหละคงไม่มีปัญหาล่ะมั้ง

ออฟไลน์ 402m11.1sec

• Full Member

ใช่ครับผม นานมากๆ
PAG เองก็เจ้าของเดียวกับ AAS ครับ ลงมาตีราคาเกรย์มาเก็ต เจ้าของAAS แกไม่ปล่อยเลยทั้งตลาดคนซื้อรถ0 และตลาดรถเกรย์

ที่บ้านผมออกพานาเมร่า turbo จาก PAG ยังไม่มีปัณหาอะไรครับ แค่คิวนานครับ

ใช่ครับผม นานมากๆ
PAG เองก็เจ้าของเดียวกับ AAS ครับ ลงมาตีราคาเกรย์มาเก็ต เจ้าของAAS แกไม่ปล่อยเลยทั้งตลาดคนซื้อรถ0 และตลาดรถเกรย์

ที่บ้านผมออกพานาเมร่า turbo จาก PAG ยังไม่มีปัณหาอะไรครับ แค่คิวนานครับ

สอบถามนิดนึง ถ้าแค่เช็คระยะถ่ายน้ำมันเครื่องเฉยๆ booking ไม่ได้เนี่ย เอารถเข้าไปแต่เช้าวันเดียวเสร็จไหมครับ

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
PAG ไม่ใช่เกรยนะครับ
ราคาเท่าศูนย์ เพียงแต่ขายสามแบรนเลยเท่านั้นเอง(porsche jaguar bentley)
ทุกอย่างที่พูดมาก็ตามนั้นหมดครับ

แต่ซื้อศูนย์ warranty 9 ปี

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
 AAS warranty 9 years or 200,000 km.  มันยั่วใจจริงๆเลยครับ