ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ มีใครไปโตเกียวมอเตอร์โชว์บ้างครับ  (อ่าน 3622 ครั้ง)

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ปีนี้ เริ่มเดือนหน้าใช่ป่าว จะมีรีวิวเทคโนโลยีใหม่ๆ มาให้ดูบ้างป่าวครับผม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ปีนี้ มีใครไปโตเกียวมอเตอร์โชว์บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2009, 23:54:35 »
ปีนี้ ผมอยากไปนะ

แต่ ดูแนวโน้มแล้ว สงสัยคงไม่มีใครเชิญใครชวน ไปแหงๆ เลย...

เฮ้อ...

มานั่งมองในมุมนึง

บางทีก็ชวนสงสัยเหมือนกันว่า ทำไมกัน เราเขียน ออกมาได้อย่างเยอะแยะ ต่อการเชิญชวนเราไปครั้งนึง
แต่เขาไมยักกะชวนเรา

แต่เหตุผลส่วนนึง เราก็พอเข้าใจว่า ผู้บริหารค่ายรถ หรือคนตัดสินใจนั้น ส่วนนึง เค้าจะคุ้นชินกับ สื่อแบบเดิม
เช่น หนังสือพิมพ์ ทีวี นิตยสาร มากกว่า (วิทยุ ตอนนี้พวกเขาเริ่มไม่ให้ความสำคัญ กันมาตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วละ)

เอาเถอะครับ บ่นไปก็ป่วยการ และการจะต้องมานั่งคิดน้อยเนื้อต่ำใจ ก็ไม่ใช่เรื่อง

เขาจะเชิญจะชวนเราหรือไม่ เป็นสิทธิ์ของเขา ซึ่งเราก็ต้องเคารพเช่นเดียวกัน และเราก็ไม่ว่าอะไร
เพราะเราถือว่า เขาอาจจะยังไม่เห็นความสำคัญของเรา ซึ่งเราก็ได้แต่ ต้องพยายาม สร้างเว็บ ด้วยวิธีสร้างสรรค์ อย่างที่ปุถุชน พึงกระทำกัน
สร้าง เพื่อให้เป็นแหล่งอ้างอิง สร้างเพื่อให้เป็นแหล่งพักพิง

ไม่ใช่อย่างใครก็ตาม ที่พอ คนเขาไม่เชิญไม่ชวนตนหน่อยเดียว ก็เที่ยวโวยวาย บอยคอต ก่อกระแส ด่าทอ อย่างนั้นอย่างนี้
จนกลายเป็นความน่ารำคาญไป ในหมู่ของคนในบริษัทรถยนต์กัน

ตอนนี้ สารภาพว่า

ผมกำลังหาช่องทางว่า ทำอย่างไร เราถึงจะมี รีวิว Tokyo Motor Show กันครบ ภายในเช้าวันงานรอบ สื่อมวลชน ของ Tokyo Motor Show เลยเนี่ย

บัตร เข้าร่วมงาน  ทางผู้จัดงาน ก็ส่งทางไปรษณีย์มาให้ผมเรียบร้อยแล้ว

อีกอย่างนึง ผมเองก็มองว่า โตเกียวโชว์ ปีนี้ น่าจะมีแต่ สีสันจากฝั่ง ญี่ปุ่นอย่างเดียว
เพราะ บริษัทรถยนต์ต่างชาติที่เข้าร่วมนั้น จะมีแค่  2 ราย

คือ ฮุนได และ อัลพินา !!!!!!!!!!

ดังนั้น รีิวิว น่าจะออกมา น้อย...

ถามกันนิดนึงว่า คุณๆ อยากดู โตเกียวโชว์ ในแบบที่ เต็มไปด้วย ภาพถ่าย ช็อตโปรโมท ภาพแจก
หรืออยากเห็นภาพสดๆมากกว่ากันครับ?

โหวต กันทีครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 00:00:06 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ mcat231032

Re: ปีนี้ มีใครไปโตเกียวมอเตอร์โชว์บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 00:09:32 »
สดๆๆก็ดีครับ ผมชอบที่พี่จิมเล่าถึง บรยากาศ ในประเทศญี่ปุ่นด้วยครับ

ออฟไลน์ wasit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 00:43:57 »
ไม่อยากโลภมาก อยากได้สองอย่างเลยครับ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 01:01:38 »
ถ้างานนี้ ต้องการภาพสด

มีทางเดียวคือ ต้องมีใครสักค่าย เชิญผมไป ซึ่งอย่างที่บอกครับ เป็นไปได้ยากมากมาย

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:16:27 »
อยากไป tokyo auto salon มากกว่าครับ

ปล  ที่พี่ jimmy บอกว่า อัลพิน่า นี่หมายถึง alpina ที่ modified ให้ bmw ใช่ไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 02:57:53 »
อยากเห็นภาพสดและภาพจากสื่อ ครับ

เอาใจช่วยให้ได้ไปนะครับ จะได้มีอะไรมาเล่าให้พวกเรามากกว่าที่สื่อทั่วไปเล่า ซึ่งน่าเบื่อมาก

ส่วนผมเองก้อยากไป IAA 2009 แต่ต้องนั่งทำงาน เลยไม่ได้ไป

แล้วอีกอย่างผมว่าทางฝั่งญี่ปุ่นน่าจะมีอะไรตื่นเต้น น่าสนใจกว่าทางเยอรมัน

สู้ๆครับ ;D

ออฟไลน์ i-din

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 12:32:57 »
ภาพจากสื่อก็ได้ ผมว่าอีกซัก สองปีว่าจะไปเยี่ยมซักครั้ง ปีนี้ยังมะมีตังค์อ่ะ

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 15:36:06 »
งืม~~~ งั้นผมเลื่อนวันไปปลายเดือนตุลาดีกว่า จะได้แว๊บๆไป motorshow ด้วย
ว่าแต่อยากได้วัน press จริงๆเลย เพราะ press kit ที่แจกนี่น่าสะสมอ่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 14:52:01 »
เลี้ยงตั๋วหน่อยครับเดี๋ยวผมไปเอง
ภาษาญี่ปุ่นที่เคยเรียนมา....
ยังเหลือ ไส้เดือนๆแพลงต้อนๆ