ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือเป่าคับที่ รถเกร์จะปรับราคาขึ้นอะคับ  (อ่าน 3689 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dilok

• Newbie
  • *
วันนี้ไปงาน super car ที่อิมแพคมา ดู cls มา เซลเค้าบอกว่าเดือนมิถุนา จะปรับขึ้นคันเกือบล้าน ผมดูตัว 250 ราคาปาไป หกล้านแล้วคับ ถ้าจองหลังปรับราคาแล้ว จิงหรือเป่าคับที่จะปรับขึ้น แล้วจะปรับขึ้นเมื่อไลคับ ขอแบบวันเวลาชัวๆ จะได้ไห้คุณแม่รีบเก็บตังคับ 555

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
Re: จริงหรือเป่าคับที่ รถเกร์จะปรับราคาขึ้นอะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 01:09:56 »
ถ้าขึ้นมิถุนา มันก็อีกไม่ถึงเดือนแล้วล่ะครับ ถ้าจะซื้อจริงๆก็จองไปเลยก็ได้นี่ครับ แล้วก็เลื่อนรับรถเอา *-*

ออฟไลน์ pongisra

Re: จริงหรือเป่าคับที่ รถเกร์จะปรับราคาขึ้นอะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:38:27 »
ในรอบหนึ่งปีที่ผ่านมา ถ้าจำไม่ผิดขึ้นไปแล้วสองรอบ หรืออาจจะสาม

นี่จะขึ้นอีกแล้วหรอครับ

ส่วนตัวยังไม่ได้ยินข่าว

แต่ถ้าขึ้นอีกนี่ราคามันจะเร่มไม่ค่อยต่างแล้ว ดูอย่าง E class ขึ้นอีกทีนี่ราคาเท่า MBTH แหงๆ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:54:56 »
ยังไม่เห็นข่าว เดือนมิถุนายนนะครับ มีแต่ข่าวเวียดนามขึ้นภาษีนำเข้ารถยนต์เดือนมิถุนา  :D

ออฟไลน์ Entropy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:11:02 »
ทำไมถึงขึ้นหล่ะครับหรือว่ารถติดตลาดแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 14:12:50 »
ภาษีนำเข้าหนะเท่าเดิม ไม่มีการปรับปรุงอะไรทั้งสิ้น

เพียงแต่ ศุลกากร และภาครัฐ หาทางจัดการกับเกรย์ ให้แจ้ง ราคาสำแดง ในการนำเข้า
ให้ตรงกับความเป็นจริงมากขึ้น ก็แค่นั้นเองแหละครับ

ทีนี้ ความแตกต่างด้านราคา ของรถเกรย์ กับรถ Authorized Dealer ก็จะลดน้อยลงแล้วละ

รัฐก็จะได้ภาษีเต็มเม็ดเต็มหน่วยมากขึ้นเสียที