ผู้เขียน หัวข้อ: New ford focus ดีไหมครับ  (อ่าน 6227 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
New ford focus ดีไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 13:06:18 »
อยากทราบเรื่อง ความนุ่มนวล นั่งสบาย การเบรค เร่ง ซ่อมบำรุง
แล้วเล่นตัวไหนดี เมื่อไหร่เครื่องดีเซลจะมีขายครับ

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
Re: New ford focus ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 15:11:45 »

First Impression : ทดลองขับ Ford Focus US.Spec (2.0 ลิตร 6AT) : Focus to differentiate…a little too much?
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3376:first-impression-ford-focus-usspec-20-6at-focus-to-differentiatea-little-too-much&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

Focus ดีเซลยังไม่มีขาย
แต่มีคน spy shot ในไทยตัว new  focus TDCi แล้ว
คงต้องรอตอน Minor change ละมั้งตามสไตล์เค้าล่ะ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 18:12:12 »
วิ่งไปดูมาแล้ว ไม่ประทับใจเลย พนักงานลองรถไม่สวัสดี ต้อนรับเลยที่ the walk เหมือนไปขอลอง
นี่ขนาดยังไม่ได้ซื้อ เข้าซ่อมคงเหมือนไปขอข้าวกิน ไม่เอาละ focus

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 18:24:54 »
วิ่งไปดูมาแล้ว ไม่ประทับใจเลย พนักงานลองรถไม่สวัสดี ต้อนรับเลยที่ the walk เหมือนไปขอลอง
นี่ขนาดยังไม่ได้ซื้อ เข้าซ่อมคงเหมือนไปขอข้าวกิน ไม่เอาละ focus
ผมว่ามันไม่ใช่ปัญหาที่ตัวรถนะครับ ถ้ามีข้อมูลเรื่องตัวรถช่วยแชร์ให้เพื่อนๆ ทราบด้วยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 18:31:42 »
ตัวรถพอได้ ระบบเบรคออโต้หัวทิ่มมาก ระบบช่วยจอดพอได้ แต่จอดเองจอดได้ตรงกว่า
แป้นเบรคสูงหน่อย ผมไม่ถนัด ตัวรถสวยใช้ได้ ดีเซล เซลบอกไม่มีกำหนด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 21:33:29 »
อ่านกระทู้นี้ประกอบการตัดสินใจด้วยนะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21627.0.html
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 00:29:49 »
ตัวรถหนะ ไม่ใช่ปัญหา มันดีแน่ๆในภาพรวม

แต่ที่น่าเป็นห่วงอย่างมาก คือ การบริการ ทั้งตั้งแต่การขาย รับรถ หลังการขาย และ ลูกค้าสัมพันธ์

ถ้าจะซื้อ คิดดีๆนะครับ ถ้ามั่นใจว่า รับมือได้ ไม่มีปัญหา รอ Focus ให้ผ่านไปสักล็อตสองล็อต ก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 03:30:44 »
เห็นด้วยกับพี่จิมมี่

รถน่ะดี แต่เรื่อง service น่าเป็นห่วงอ่ะครับ

หลังจากได้อ่าน สมาชิกหลายท่าน บ่นกันขรม กับการบริการ

ผมเลยเปลี่ยนใจไปออก Mazda ANM3 2.0 แล้วครับ   ขอบอกว่าคิดไม่ผิดเลยที่เลือก Mazda รถสวย บริการดี ประทับใจครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 12:54:18 »
อย่างพี่จิม ว่าเลยครับ ford ล๊อตแรกๆ นี่ต้องชั่งใจนิดนึง แต่ พอ ล๊อตหลังหน่อยมีแก้ defect อะไรแล้วก็ออกมาดี เหมือน fiesta หนะครับ

ออฟไลน์ pong_ru

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:54:41 »
อยากทราบเรื่อง ความนุ่มนวล นั่งสบาย การเบรค เร่ง ซ่อมบำรุง
แล้วเล่นตัวไหนดี เมื่อไหร่เครื่องดีเซลจะมีขายครับ

รถ OK เลย แต่ชิ้นส่วนอะไหล่ มีเรื่องให้ต้องเครมหลายเรื่อง น่าจะเป็นรถที่มีการเครมชิ้นส่วนอะไหล่มากที่สุด

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 16:04:15 »
Ford ล็อตแรกจะมีปัญหาขนาดนั้นเลยหรอครับ