ผู้เขียน หัวข้อ: โช้ค + สปริงโหลด Tein หรือ Bilstein ดีกว่าครับ?  (อ่าน 43718 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: โช้ค + สปริงโหลด Tein หรือ Bilstein ดีกว่าครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 23:50:57 »

แต่ฟิลลิ่งธรรมชาติของ
Bilstein เหมาะสำหรับ สนามแข่งรถ ออกแนวแข็ง-หนึบ เหมือนเคี้ยวกระดูกอ่อนใสๆ
Koni เหมาะสำหรับ ถนนทั่วไป ออกแนวนุ่ม-หนึบ เหมือนเคี้ยวเยลลี่

ชอบที่เปรียบเทียมมากครับ koni เป็นเยลลี่

ผมชอบกินเยลลี่  ;D

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
Re: โช้ค + สปริงโหลด Tein หรือ Bilstein ดีกว่าครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 00:22:48 »
ผมใช้ s80 ใส่ Bilstein b6 กับ สปริง Heico อยู่ครับ  สำหรับbilstein ผมว่าช่วง rebound มันเร็วไปครับ ออกแนวเด้งๆดีดๆครับ ถ้าถนนไม่เรียบ (ลงเร็วขึ้นเร็ว)
แต่เข้าโค้งก็หนึบดีครับ โดยรวมแล้ว ถามความรู้สึกผม ผมชอบ koni+HR มากกว่าครับ นิ่งกว่า ไม่ค่อยเด้งเหมือนบิลครับ