ผู้เขียน หัวข้อ: :: อยากทราบข่าวเกี่ยวกับ C-Coupe ครับ ::  (อ่าน 3356 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
:: อยากทราบข่าวเกี่ยวกับ C-Coupe ครับ ::
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 13:51:03 »
อยากทราบว่าตอนนี้ ทาง Mercedes จาทำตัวนี้ต่อใช่ไหมครับ หรือ จะกลับไปทำ CLK ดังเดิม

แล้วถ้าทำต่อตอน Modelchange จะเปลี่ยนพร้อมตัว Sedan เลยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ปล.อาจจะซื้ออีกคันภายใน 2-3 ปีข้างหน้าครับผม

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: :: อยากทราบข่าวเกี่ยวกับ C-Coupe ครับ ::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 19:26:47 »
CLK ผมว่าคงไม่มีแล้วมั๊งครับ...เป็น  E-Coupe , C-Coupe ไปมากกว่า แล้วก็ไป  CL , SL

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: :: อยากทราบข่าวเกี่ยวกับ C-Coupe ครับ ::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 23:11:14 »
C Sedan เปลี่ยนโฉมก่อน แล้วตามด้วย Coupe น่าจะช้ากว่าประมาณ 1 ปี
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:28:29 »
CLK หลังจากถูกแทนที่โดย E-coupe ก็ยังไม่ได้ยินข่าวอีกเลยครับ คิดว่าภายในอย่างต่ำ 3 ปีนี้คงไม่มีออกมาค่อนข้างแน่นอน

ส่วน C-coupe ประสบความสำเร็จงดงาม คงมีภาคต่อแน่นอน แต่ต้องอีกสักพักแหละครับ ไม่น่าต่ำกว่า 3 ปีนับจากนี้เช่นกัน เพราะตามสูตรต้องออกตามหลังซีดานซักพักนึง

ถ้ายังไม่ซื้อตอนนี้ แล้วจะรออีกมากกว่า 2 ปี ผมว่ารอ model change เลยดีกว่าครับ แต่ถ้าจะซื้อใช้เลย ช่วงครึ่งปีหลังนี้เหมาะสมเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ เพราะจะได้ MY2013 ที่นอกจากมีออฟชั่นต่างๆเพิ่มขึ้นมาแล้ว ยังถือว่าเป็น MY gen ที่ 2 ของ c-coupe เรื่องของข้อบกพร่องต่างๆ ก็ "น่าจะ" ถูกกำจัดและมีการพัฒนาไปพอสมควรแล้วครับ

ยัไงรอดูรีวิวพี่จิมมี่ก่อนดีที่ซู้ดดดคร้าบบบบ....ผมปูเสื่อรอมาหลายวันแล้ว ยังต้องลุ้นกันต่อไปครับ อิอิ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 14:18:35 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:15:31 »
CLK หลังจากถูกแทนที่โดย E-coupe ก็ยังไม่ได้ยินข่าวอีกเลยครับ คิดว่าภายในอย่างต่ำ 3 ปีนี้คงไม่มีออกมาค่อนข้างแน่นอน

ส่วน C-coupe ประสบความสำเร็จงดงาม คงมีภาคต่อแน่นอน แต่ต้องอีกสักพักแหละครับ ไม่น่าต่ำกว่า 3 ปีนับจากนี้เช่นกัน เพราะตามสูตรต้องออกตามหลังซีดานซักพักนึง

ถ้ายังไม่ซื้อตอนนี้ แล้วจะรออีกมากกว่า 2 ปี ผมว่ารอ model change เลยดีกว่าครับ แต่ถ้าจะซื้อใช้เลย ช่วงครึ่งปีหลังนี้เหมาะสมเป็นอย่างยิ่งแล้วครับ เพราะจะได้ MY2013 ที่นอกจากมีออฟชั่นต่างๆเพิ่มขึ้นมาแล้ว ยังถือว่าเป็น MY gen ที่ 2 ของ c-coupe เรื่องของข้อบกพร่องต่างๆ ก็ "น่าจะ" ถูกกำจัดและมีการพัฒนาไปพอสมควรแล้วครับ

ยัไงรอดูรีวิวพี่จิมมี่ก่อนดีที่ซู้ดดดคร้าบบบบ....ผมปูเสื่อรอมาหลายวันแล้ว ยังต้องลุ้นกันต่อไปครับ อิอิ  ;D

นั่นหละครับ ผมหมายถึงจะซื้อตอน Modelchange ครับผมไม่รีบๆ แค่อยากลองถามข้อมูลเบื้องต้น เอาไว้ก่อน ;D

คงไม่ซื้อ Model นี้แน่นอนครับ หรืออาจจะกลับไปหา BMW ก็อาจจะเป็นได้ แต่ในใจเนี่ยมีคำตอบว่าขอเป็นรถที่ดูสปอร์ตและต้อง "คันเล็กๆ ขับคล่องๆ"

ไม่ว่าจะเป็นคูเป้ หรือ อาจจะเป็นพวกรถเล็กๆ แรงๆ อาทิเช่น A25 AMG, RS1, อะไรเทือกนี้ครับ งบประมาณน่าจะสัก 3 ล้านบาท +/- หนะครับ ;)